Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bài Tập về Mô Hình ER!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bài Tập về Mô Hình ER!

Mình Có bài về mô hình ER! Nhưng chưa hiểu rõ lắm về bản số! các bạn kiểm tra xem thử đúng hay chưa mấy chỗ bản số giùm mìnhi (Nếu sai chỗ nào thì giải thích Giùm mình)

mình chưa hỉu quan hệ giữa lớp và môn là thế nào,chổ này hơi kì
    :sunglasses:To get success, the first thing is you must understand yourself.

Comment

ER của bạn có 1 số chỗ ko có mối kết hợp :s, với lại bản số phải có đều 2 bên chứ

Comment

Qua sơ đồ trên thì theo mình hiểu:
        1 GIẢNG VIÊN có thể GIẢNG DẠY 1 hoặc nhiều MÔN
        1 MÔN có thể được GIẢNG DẠY bởi 1 hoặc nhiều GIẢNG VIÊN
        1 HỌC VIÊN chỉ THUỘC 1 LỚP
        1 LỚP có 1 hoặc nhiều HỌC VIÊN
        Cũng tương tự cho các phần khác.
        Nhưng mà cái mô hình ER này của bạn vẽ chưa chính xác rồi. Ví dụ như ở chỗ: LÀ LỚP TRƯỞNG thì bạn phải vẽ điểm đầu và điểm cuối đều ở HỌC VIÊN thay vì bạn vẽ 1 điểm ở HỌC VIÊN một điểm ở LỚP.

Comment

Originally posted by 10520589 View Post
          Nhưng mà cái mô hình ER này của bạn vẽ chưa chính xác rồi. Ví dụ như ở chỗ: LÀ LỚP TRƯỞNG thì bạn phải vẽ điểm đầu và điểm cuối đều ở HỌC VIÊN thay vì bạn vẽ 1 điểm ở HỌC VIÊN một điểm ở LỚP.
          Anh Hoàng ơi, ở đây em hiểu vầy:
          - hoặc là không có HOCVIEN hoặc là có nhiều nhất là 1 HOCVIEN là trưởng lớp
          - mỗi lớp có nhiều nhất 1 HOCVIEN là trưởng lớp
          Nếu em không xét ở đây là mối kết hợp đệ qui thì anh xem giúp em mối quan hệ vậy được không ạ?

Comment

Bài Tập về Mô Hình ER!

Originally posted by 12520884 View Post
            Mình Có bài về mô hình ER! Nhưng chưa hiểu rõ lắm về bản số! các bạn kiểm tra xem thử đúng hay chưa mấy chỗ bản số giùm mìnhi (Nếu sai chỗ nào thì giải thích Giùm mình)
            [ATTACH=CONFIG]9443[/ATTACH]
            bạn làm vậy là được rồi, chỗ các thực thể và mối quan hệ này có trong sile của thầy,thấy bạn ghép lại vậy nhìn khá hoàn chỉnh rồi

Comment

Nhìn cái hình có vẻ không ổn lắm, mình nghĩ "mối quan hệ" nên nằm trong hình thoi thay vì hình chữ nhật được làm tròn ở các góc.
              Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Em nghĩ mối kết hợp LÀ LỚP TRƯỞNG Bạn đó vẽ như vậy là đúng rồi a,tại vì trong quan hệ học viên có thể có nhiều lớp trưởng nên nếu dùng mối kết hợp đệ quy thì lớp trưởng này là lớp trưởng của lớp trưởng kia thì không hợp lý
                Originally posted by 10520589 View Post
                Hà Tĩnh Quê Choa:sunglasses:
                FACEBOOK

Comment

ở đó là mối kết hợp giảng dạy giữa 3 quan hệ Lớp,giảng viên và môn học nên bạn đọc theo kiểu là giảng viên giảng dạy môn học nào và lớp nào là khỏi thấy kỳ thôi
                  Originally posted by 12520406 View Post
                  mình chưa hỉu quan hệ giữa lớp và môn là thế nào,chổ này hơi kì
                  Hà Tĩnh Quê Choa:sunglasses:
                  FACEBOOK

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X