Announcement

Collapse
No announcement yet.

cần tư vấn về tiền

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cần tư vấn về tiền

em dự định theo học trường nhưng chưa rõ em sẽ phải chi phí tổng là khoảng bao nhiêu một tháng và học phí của trường bao nhiêu, em sẽ ở trọ ạ vì quê em ở An Giang..
    em tìm không biết post bài ở đâu, nếu k đúng xin mod chuyển bài em giùm ạ.. thanks

Trung bình thì 1 học kì học phí khoảng 4-4,5tr. Còn việc ăn ở thì em được ưu tiên xếp vào kí túc xá ĐHQG, tiền trọ khoảng 200k/tháng. Còn việc ăn uống thì ~20k/bữa, em cứ nhân lên.

Comment

Originally posted by 07520182 View Post
      Trung bình thì 1 học kì học phí khoảng 4-4,5tr. Còn việc ăn ở thì em được ưu tiên xếp vào kí túc xá ĐHQG, tiền trọ khoảng 200k/tháng. Còn việc ăn uống thì ~20k/bữa, em cứ nhân lên.
      điện nước thì sao hả anh

Comment

Originally posted by hoaison1234son View Post
        điện nước thì sao hả anh
        1 tháng thường không quá 50k/người cả điện nước. Em cứ yên tâm.

Comment

cảm ơn! cho e hỏi là nếu thi đậu vào trường thì được ở KTX thì có chọn người ở chung không.
          vì k phải dân tp nên để đi học e phải tìm hiểu trước ạk

Comment

nếu bạn có người quen cùng đến đăng kí ở KTX thì sẽ được xếp chung phòng với nhau
            nếu đi 1 mình thì nhiều khả năng là sẽ được xếp random
            Đừng bán rẻ mình...
            Mà phải BÁN ĐÚNG GIÁ!!!

Comment

Tiền học phí thì tính theo chỉ à em ! ! chỉ 160k ! một năm có 2 học kì. một học kì tầm 20 đến 30 chỉ ! Học kì hè được học tối đa 10 chỉ. em cứ nhân lên ! nhưng thường thì do động ở mức 22 chỉ 1 học kì thôi à !
              Năm nhất thì ở KTX em sẽ được ở KTX khu A, gần trường, có thể đi bộ tầm 20 phút là đến nơi. Tiền phòng 1 tháng là 120k với những bạn không có tỉnh xây dựn KTX và 100k cho những bạn có tỉnh xây dựng. Thường thì đóng vào đầu học kì và kèm theo các khoản khác như Bảo Hiểm Y Tế khoảng 390k, BH tai nạn tầm 30k, Tiền thế chân 100k. CHỉ đầu học kì thôi nhé ! Kì 2 thì cả kì tầm 720k. Năm 2 thì nếu 0 có tỉnh xây thì qua khu B, Mọi chi phí tương tự như khu A. Nhưng đi học hơi xa, và phương tiện chủ yếu là xe buyt. Xe buyt 2k mỗi lượt. Khi đi thid đến tận trường nhưng khi về thì cuốc bộ tầm 20 phút mới đến bến xe buyt.
              Trong KTX thì xài wifi là chủ yếu và chất lượng thì tầm 100kb/s hơi yếu so với ở ngoài. Giá là 80k - 120k.
              Ăn trong KTX thì 15k 1 suất cơm thêm thoải mái. Mì tôm thì dao động 1 gói từ 3 - 6k ! Cho nấu nước để pha mì chứ 0 cho nấu ăn. Sinh viên mà ! Mì tôm là món không thể thiếu.
              Thường thì anh thấy các bạn sinh viên thích ra ở ngoài vì có không gian riêng và giá cả thấp hơn với ăn uống tự do. Vì tự nấu nên đỡ tiền bên ăn uống. Nhưng tiền phòng thì mắc hơn. Ở 2-4 người thì mỗi người tầm 300 - 700k 1 tháng tùy phòng. Nhưng cơ bản thì nhỏ và khá chật chội so với trong KTX.
              Đó là 1 số điều sau 2 năm ĐH mà anh biết. Còn nhiều thứ lắm , lên học rùi khám phá từ từ.
              Hoàng Xuân Thiên ~ Khoa: Công nghệ phần mềm (SE UIT K7.2) ~ Mail: hoangthien.uit@gmail.com
              Facebook: https://www.facebook.com/Hoang.Thien.Uit :happy: CHỈ CÓ THANH NIÊN NGHIÊM TÚC MỚI MANG LẠI HẠNH PHÚC CHO CÁC CHỊ EM :salute:

Comment

Originally posted by 12520411 View Post
                Tiền học phí thì tính theo chỉ à em ! ! chỉ 160k ! một năm có 2 học kì. một học kì tầm 20 đến 30 chỉ ! Học kì hè được học tối đa 10 chỉ. em cứ nhân lên ! nhưng thường thì do động ở mức 22 chỉ 1 học kì thôi à !
                Năm nhất thì ở KTX em sẽ được ở KTX khu A, gần trường, có thể đi bộ tầm 20 phút là đến nơi. Tiền phòng 1 tháng là 120k với những bạn không có tỉnh xây dựn KTX và 100k cho những bạn có tỉnh xây dựng. Thường thì đóng vào đầu học kì và kèm theo các khoản khác như Bảo Hiểm Y Tế khoảng 390k, BH tai nạn tầm 30k, Tiền thế chân 100k. CHỉ đầu học kì thôi nhé ! Kì 2 thì cả kì tầm 720k. Năm 2 thì nếu 0 có tỉnh xây thì qua khu B, Mọi chi phí tương tự như khu A. Nhưng đi học hơi xa, và phương tiện chủ yếu là xe buyt. Xe buyt 2k mỗi lượt. Khi đi thid đến tận trường nhưng khi về thì cuốc bộ tầm 20 phút mới đến bến xe buyt.
                Trong KTX thì xài wifi là chủ yếu và chất lượng thì tầm 100kb/s hơi yếu so với ở ngoài. Giá là 80k - 120k.
                Ăn trong KTX thì 15k 1 suất cơm thêm thoải mái. Mì tôm thì dao động 1 gói từ 3 - 6k ! Cho nấu nước để pha mì chứ 0 cho nấu ăn. Sinh viên mà ! Mì tôm là món không thể thiếu.
                Thường thì anh thấy các bạn sinh viên thích ra ở ngoài vì có không gian riêng và giá cả thấp hơn với ăn uống tự do. Vì tự nấu nên đỡ tiền bên ăn uống. Nhưng tiền phòng thì mắc hơn. Ở 2-4 người thì mỗi người tầm 300 - 700k 1 tháng tùy phòng. Nhưng cơ bản thì nhỏ và khá chật chội so với trong KTX.
                Đó là 1 số điều sau 2 năm ĐH mà anh biết. Còn nhiều thứ lắm , lên học rùi khám phá từ từ.
                cảm ơn anh nhe, vậy anh đang ở ktx hay ngoài

Comment

em dự định theo học trường nhưng chưa rõ em sẽ phải chi phí tổng là khoảng bao nhiêu một tháng và học phí của trường bao nhiêu, em sẽ ở trọ ạ vì quê em ở An Giang..
                  em tìm không biết post bài ở đâu, nếu k đúng xin mod chuyển bài em giùm ạ.. thanks

Trung bình thì mỗi học kì sẽ giao động trong khoảng từ 4-6 triệu tùy theo tín chỉ em đăng ký. Do trường mình học theo tín chỉ nên mình chủ động được việc này em nhé. Rất mong em là một UITer

Comment

không cùng chủ đề nhưng cho em hỏi là mình thi 3 môn khối A mỗi môn bao nhiêu điểm thì sẽ được đậu

Comment

không cùng chủ đề nhưng cho em hỏi là mình thi 3 môn khối A mỗi môn bao nhiêu điểm thì sẽ được đậu
                      khoảng 6d trở lên
                      ----------------------Lê Văn Lịch - CNPM 5 - 533 -----------------------
                      Giường số 2, phòng 108, tầng 1, nhà A19, ktx ĐH Quốc gia, Thủ Đức, tp.HCM, Việt Nam, Đông Nam Á, Châu Á, Trái Đất, Thái Dương hệ, Ngân Hà.........., 1 hạt bụi nhỏ.:sosad:

Comment

Lưu ý: Học phí mỗi năm tăng 1 ít

Comment

Originally posted by 10520533 View Post
                          khoảng 6d trở lên
                          em nghĩ 6đ là điều có thể. môn hóa có thể 7, 8, toán 6 trở lên nhân 2 thì 20 rồi

Comment

cảm ơn anh nhe, vậy anh đang ở ktx hay ngoài
                            Giờ anh vào KTX khu B rồi . Ở đó thấy cũng tốt. Phòng khá rộng.
                            Hoàng Xuân Thiên ~ Khoa: Công nghệ phần mềm (SE UIT K7.2) ~ Mail: hoangthien.uit@gmail.com
                            Facebook: https://www.facebook.com/Hoang.Thien.Uit :happy: CHỈ CÓ THANH NIÊN NGHIÊM TÚC MỚI MANG LẠI HẠNH PHÚC CHO CÁC CHỊ EM :salute:

Comment

em nghĩ 6đ là điều có thể. môn hóa có thể 7, 8, toán 6 trở lên nhân 2 thì 20 rồi
                              Tùy thôi ! Năm ngoái thì Toán nhân đôi 20 điểm đậu . Còn kì tuyển sinh vừa rồi thì lại biến động tùy theo nghành ! Nhưng nói chung là tăng, Như ngày Công Nghệ Phần mềm tăng lên đến 27 điểm. Năm nay thì vẫn chưa biết sẽ tăng hay giảm, Nhưng chắc sẽ tăng thôi !

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X