Announcement

Collapse
No announcement yet.

bài tập sql khó cần ng giúp !! TT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• bài tập sql khó cần ng giúp !! TT

1/Viết biểu thức quan hệ theo yêu cầu sau
    a.Cho biết các hóa đơn (số hóa đơn ngày, phương thức thanh toán) bán hàng cho khách hàng có tên "Cao Thị Bình" từ ngày 1/9/2009 đến ngày 10/9/2009
    b.Cho biết các mặt hàng(Mã số,tên hàng , số lượng ,đơn giá)báo trên hóa đơn số "001"
    c.cho biết các chuyến đi(mã chuyến ,ngày giờ đi, phương tiện) thuộc tour có tên "côn đảo" trong tháng 9/2009
    2/Dùng ngôn ngữ SQL hãy viết các câu truy vấn theo yêu cầu sau:
    a:Cho biết các hình thức vi phạm(mã số,tên, điểm phạt
    bcho biết các học sinh(mã học sinh họ tên,ngày sinh, nơi sinh, địa chỉ liên lạc ,số điện thoại,, email)thuộc lớp có mã số"12B10405"
    c.cho biết các chuyến đi(mã chuyến ngày giờ đi,phương tiện)thuộc tour có tên phương tiện trong tháng 9/2009
    d.cho biết các khách hàng(họ tên,ngày sinh ,cmnd,địa chỉ,sdt,email) di chuyển có mã số"0107090600"

xin lổi m.n vì do không có world !!!e xin sửa lại !!
    yêu cầu (comment gợi ý hoặc làm mẫu 1 bài nếu có thể) !! em cám ơn !! ps:
    Attached Files
    Last edited by 13520773; 05-11-2014, 06:50. Reason: hình ảnh mờ !!

cho mình hỏi. bạn đang làm cái gì vậy???
    Hãy chào với một nụ cười rạng ngời
    :love::salute::happy::sunglasses:

Comment

#thi giải bài tập đó bạn !! :3

Comment

Originally posted by 13520773 View Post
        cám ơn anh chị nào có lòng!! :beauty:[ATTACH=CONFIG]14979[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]14980[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]14981[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]14982[/ATTACH]
        có lẽ bạn ko đi học thì phải.
        ở đây muốn giải mấy cái câu truy vấn này thì phải có CSDL hay là mô hình ER hay là đề bài
        và nó cũng quá mờ ko đọc được
        thêm nữa nó quá nhiều ko ai rảnh đi giải hết các câu cho bạn đc.
        bạn phải tự làm câu nào khó thì mới hỏi chứ chẳng lẽ ở trên khó hết thì mình cũng chịu
        Người Đến Người Đi và bỏ lại
        Một nỗi buồn nơi giữa trái tim tôi
        GhostFriends

Comment

#tuan em chưa học anh ơi !! cái này em giúp đứa bạn đang thi tốt nghiệp bên hồng bàng !! ai có lòng thì comment gợi ý thôi !! TT

Comment

Có câu hỏi nhưng k có đề bài thì làm sao mà giải được :v

Comment

1 là bạn có thể nhắc tên ai đó bằng cú pháp @+MSSV
              2 là bạn đang giải bài tập??
              giải bằng cách : " Bài tập SQL khó, cần người giúp "
              mặc dù cảm ơn anh chị nào có lòng nhưng bạn khó làm người ta đưa lòng đó cho bạn lắm.
              mình vào thớt này lúc đầu định để giải cho bạn đó.
              rồi nhìm lại các bạn đặt tên "topic" cách bạn trình bày vấn đề thì cái lòng của mình tự nhiên nó bị xúc phạm khá nghiêm trọng.
              bạn có thể trình bày lại cái topic này. bằng cách
              yêu cầu ntn đề ntn cho cái gì ..... ( viết nó ra )
              chứ bạn nhấp vô mấy cái ảnh trên bạn thấy cái chi chi không mà kêu ngta có lòng!
              Thân!

Comment

[MENTION=35578]13520773[/MENTION] đọc lại #4 nhé bạn!
                đề k đủ!
                Không làm!

Comment

Vào tính giả bài giúp, nhìn kỹ lại thấy không có mô hình quan hệ, không có bảng dữ liệu đầu vào... -> làm sao giải #_#

Comment

Originally posted by 13520773 View Post
                    1/Viết biểu thức quan hệ theo yêu cầu sau
                    a.Cho biết các hóa đơn (số hóa đơn ngày, phương thức thanh toán) bán hàng cho khách hàng có tên "Cao Thị Bình" từ ngày 1/9/2009 đến ngày 10/9/2009
                    b.Cho biết các mặt hàng(Mã số,tên hàng , số lượng ,đơn giá)báo trên hóa đơn số "001"
                    c.cho biết các chuyến đi(mã chuyến ,ngày giờ đi, phương tiện) thuộc tour có tên "côn đảo" trong tháng 9/2009
                    2/Dùng ngôn ngữ SQL hãy viết các câu truy vấn theo yêu cầu sau:
                    a:Cho biết các hình thức vi phạm(mã số,tên, điểm phạt
                    bcho biết các học sinh(mã học sinh họ tên,ngày sinh, nơi sinh, địa chỉ liên lạc ,số điện thoại,, email)thuộc lớp có mã số"12B10405"
                    c.cho biết các chuyến đi(mã chuyến ngày giờ đi,phương tiện)thuộc tour có tên phương tiện trong tháng 9/2009
                    d.cho biết các khách hàng(họ tên,ngày sinh ,cmnd,địa chỉ,sdt,email) di chuyển có mã số"0107090600"

xin lổi m.n vì do không có world !!!e xin sửa lại !!
                    yêu cầu (comment gợi ý hoặc làm mẫu 1 bài nếu có thể) !! em cám ơn !! ps:
                    Em không thể nhờ mọi người giải 1 bài tập có câu hỏi mà không có đề bài. Lược đồ CSDL quan hệ của bài này đâu em?

Comment

Mình bị thi lại môn này. mấy môn này sao mình chẳng chịu học hành gì.

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X