Announcement

Collapse
No announcement yet.

[IS05] Phần mềm ArcView cho các bạn W7 64Bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [IS05] Phần mềm ArcView cho các bạn W7 64Bit

Như các bạn đã biết W7 64Bit ko cài trực tiếp được phần mềm này.
    Để hỗ trợ tốt cho môn GIS, mình đã tìm hiểu cách cài ArcView cho W7 64Bit
    Cũng ko có gì khó, mình install trong máy ảo rồi chép mấy folder này ra, chỉ vậy thôi.
    Nhưng để mọi người đỡ tốn công tìm kiếm giải pháp và thực hiện từ đầu như mình thì phí thời gian lắm
    (các 4r trong nước ko tìm thấy hướng dẫn)
    nên mình chia sẽ cho các bạn đây :happy:
    Còn các phần mềm khác như MapInfor thì các bạn tự tìm nha!

Download: Arcview 3.3

Mọi người giải nén rồi chép tất cả vào ổ System (thường là ổ C) theo đúng đường dẫn
    (nhanh nhất: chép tất cả vào ổ C và Replace)
    :look_down: nếu có thắc mắc thì comment tại topic này nha

môn đó học về cái j z a hiếu
    :salute:Đừng hỏi vì mình nghèo mà học giỏi:salute:
    :brick:Mà hãy hỏi tại sao tụi nó học dỡ mà vẫn giàu:brick:

Comment

Originally posted by 11520276 View Post
      môn đó học về cái j z a hiếu
      giống như môn địa lý hồi đó ak. nhưng cao cấp hơn nhiều!
      có phân tích, có rút trích, import, export data,... nói chung là: HỌC RẦU BIẾT
      :doubt:

Comment

Các bạn cài xong nhớ kiểm tra lại xem có hiển thị được font Tiếng Việt khi load các lớp dữ liệu lên không nhé .
        Khó khăn là thế này: khi thầy cho bài thi thực hành , ban truy vấn đúng ,nhưng kết quả hiện ra không đọc được thì hok bit gì mà ghi vô giấy.
        Phần mềm này nó bị vướng tí chỗ đó .Chứ thực hành trong sách có hướng dẫn chi tiết rồi.
        Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Originally posted by 08520121 View Post
          Các bạn cài xong nhớ kiểm tra lại xem có hiển thị được font Tiếng Việt khi load các lớp dữ liệu lên không nhé .
          Khó khăn là thế này: khi thầy cho bài thi thực hành , ban truy vấn đúng ,nhưng kết quả hiện ra không đọc được thì hok bit gì mà ghi vô giấy.
          Phần mềm này nó bị vướng tí chỗ đó .Chứ thực hành trong sách có hướng dẫn chi tiết rồi.
          có font kèm theo e có add vô file zip này luôn rồi, e đã mở thử và thấy font tv vẫn bt hjhj

Comment

Chào bạn, cho mình hỏi chỉ cần chép đè nó vô như vậy là xài được phải không?
            Tại mình có tải ArcView bản 3.3 về nhưng không setup được. Máy mình cài windows 8

Comment

Originally posted by 10520589 View Post
              Chào bạn, cho mình hỏi chỉ cần chép đè nó vô như vậy là xài được phải không?
              Tại mình có tải ArcView bản 3.3 về nhưng không setup được. Máy mình cài windows 8
              chính xác đó Hoàng. Copy tất cả vào ổ cài OS (thường là ổ C)

Comment

năm mấy thì học cái đó anh. mà cái này phải có hay chỉ giúp mình làm nhanh hơn thôi.

Comment

Originally posted by 12520163 View Post
                  năm mấy thì học cái đó anh. mà cái này phải có hay chỉ giúp mình làm nhanh hơn thôi.
                  Cái này là môn chuyên nghành. Sử dụng AcrGIS hoặc AcrView đó bạn

Comment

Cảm ơn bạn 10520413 !
                    Mình cũng gặp vụ W7 64Bit với ArcView.
                    Để mình thử xem sao !

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X