Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cách cài đặt Synaptics Touchpad Driver trên máy Dell

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cách cài đặt Synaptics Touchpad Driver trên máy Dell

Em cài cài Synaptics Touchpad phiên bản mới nhất nhưng không dùng được,chỉ dùng như touchpad bình thường thôi,không có chức năng mở rộng,các bạn có thể hướng dẫn em làm sao để dùng không????Đây là các hình trong mục Mouse!!!

giúp em với

em máy Dell 4050

test thử bằng cái này coi. Driver Identifier http://www.driveridentifier.com/ . cái này mềnh thấy xài khá ok. chỉ cần down về quét 1 tý. thấy cái drive nào ms nhất thì xài. không nhất thiết là phải cùng hãng. khác hãng cũng đc. chỉ cần ID drive phù hợp là đc
    Người Đến Người Đi và bỏ lại
    Một nỗi buồn nơi giữa trái tim tôi
    GhostFriends

Comment

Bạn lật xong lưng máy ra tìm service tag, truy cập vào trang sau: http://www.dell.com/support/drivers/...oductSelection
      nhập vào service tag vào đó, để tìm drivers. Tại chỗ operating systems chọn Win 7 32 hay 64 bit đó, rồi kéo xuống mục Input tìm driver.

Comment

thanks, đã ok
        do thiếu cái "plugin" Two Figer Scroll

Comment

Mình bị giống bạn chủ TOPIC, các bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình cách sửa được không vậy?

Cảm ơn các bạn!

Comment

laptop dell dùng touchpad của elantech nên cài synaptics ko đc là đúng rồi, bạn lên google tìm elantech hoặc lên trang dell tìm nha

Comment

Originally posted by duynhan View Post
              Mình bị giống bạn chủ TOPIC, các bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình cách sửa được không vậy?

Cảm ơn các bạn!
              Nếu cùng là Dell N4050 thì gỡ hết driver tp cũ ra và cài cái này và restart là ok

Fshare là dịch vụ lưu trữ và chia sẻ dữ liệu trực tuyến giúp khách hàng lưu trữ thông tin, dữ liệu (album ảnh, phim, phần mềm, tài liệu, game, nhạc, v.v...) mọi lúc, mọi nơi, tương thích trên mọi thiết bị.

ngoài ra còn phải cài trong mouse nữa

Comment

Dạ máy tính của em là ASUS K53E.

Comment

Asus thì lên support của nó để download cái driver cho touchpad!!

Comment

Asus thì bạn xài Elantech, trên trang chủ asus đó.

Comment

Originally posted by 10520549 View Post
                      Asus thì lên support của nó để download cái driver cho touchpad!!
                      Originally posted by 10520383 View Post
                      Asus thì bạn xài Elantech, trên trang chủ asus đó.
                      Dạ, em cảm ơn ạ, em vẫn thích Synaptics hơn, mấy cái tính năng của nó hay hay ạ, nó không xài được cho Asus ạ.

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X