Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bản sao trích lục giấy khai sinh.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bản sao trích lục giấy khai sinh.

Cho em hỏi bản này có phải bản sao trích lục giấy khai sinh không ạ?

Trong giấy báo trúng tuyển, ngay từ những hàng đầu tiên:
    1. 04 ảnh cỡ 3x4.
    2. Photo CMND (có công chứng).
    3. Bản chính Giấy báo nhập học. (Sinh viên có thể sao y có công chứng giấy báo nhập học để tiện sử dụng vào việc khác).
    4. Bản chính và bản sao (có công chứng) bằng tốt nghiệp Trung học phổ thông (THPT) hoặc tương đương (nhà trường sẽ đối chiếu bản chính và thu bản sao); hoặc bản chính giấy chứng nhận tốt nghiệp THPT tạm thời năm 2013.
    5. Bản sao trích lục giấy khai sinh (không chấp nhận bản photo công chứng hoặc bản chính).
    Lúc mới vào UIT :byebye:
    Học xong năm 1: :haha:
    Học xong năm 2: :sexy:
    Học xong năm 3: :baffle:

Comment

Originally posted by hiepnt
      Đúng là nó đó em, nhưng cái của em là mẫu cũ , em nên làm lại mẫu mới như bên dưới. Trường hợp không làm kịp em có thể nộp trước bản cũ rồi bổ sung sau.
      Em cảm ơn ạ

Comment

Em mới đi làm, người ta nói cái này là bản mới :-/ :nose:

Comment

Originally posted by Eric1495 View Post
          [ATTACH=CONFIG]9017[/ATTACH]

Hướng dẫn sơ lược cho mình với bạn :byebye:
          Tới đâu? mang gì ?

Comment

Originally posted by Eric1495 View Post
            [ATTACH=CONFIG]9017[/ATTACH]

- vậy bản này đc r phải ko thầy hiepnt
            Thời xưa : hy sinh đời cha cũng cố đời con ....... Thời nay : đời cha mà ngon thì đời con coi như ổn !!!!

Comment

-Em cũng vậy nè , người ta nói nó là mới nhất luôn rồi:cry:
              Thời xưa : hy sinh đời cha cũng cố đời con ....... Thời nay : đời cha mà ngon thì đời con coi như ổn !!!!

Comment

Hiện nay mẫu TP/HT-2010-KS.1.a thay thế cho tất cả các loại mẫu giấy khai sinh (bản sao)trước đó và được áp dụng theo Thông tư số 08.a/2010/TT-BTP ngày 25/3/2010 của Bộ Tư pháp nhằm thuận tiện cho việc lưu trữ, sử dụng thì kích cỡ các loại biểu mẫu hộ tịch sẽ thống nhất ở khổ giấy A4 (210 x 297mm) chứ không sử dụng khổ giấy nhỏ như mẫu giấy khai sinh, kết hôn, chứng tử... hiện đang áp dụng. Vì vậy mẫu giấy khai sinh của em là mới nhất.

Comment

Em tới UBND xã/phường để xin cấp bản sao giấy khai sinh. Khi đi nhớ mang theo : Hộ khẩu( tuỳ địa phương), giấy khai sinh bản chính. Và đóng tiền cấp giấy khai sinh bản sao. Và xin cán bộ hộ tịch làm cho 10 bản sao để khi cần dùng đến
                  Originally posted by nhocquan View Post
                  Hướng dẫn sơ lược cho mình với bạn :byebye:
                  Tới đâu? mang gì ?

Comment

Ê xí nha , hồi bữa có cái cmt của thầy hiepnt là đồng ý với cái bản của em đăng lên rồi , sao bây giờ mất tiêu vậy:nose: , tóm lại giấy của em có được hay ko , sao tự nhiên mất cmt của thầy rồiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii:shot:

Comment

bản sao giấy khai sinh của em bị cũ , hơi mục , có rách 1 tý ở vài cạnh ... vậy em có nộp được không ạ , hay là phải đi xin cấp bản mới ( mà cấp bản mới là trong bao lâu ) cảm ơn

Comment

Originally posted by linhnhuong View Post
                        bản sao giấy khai sinh của em bị cũ , hơi mục , có rách 1 tý ở vài cạnh ... vậy em có nộp được không ạ , hay là phải đi xin cấp bản mới ( mà cấp bản mới là trong bao lâu ) cảm ơn
                        - có 3 ngày àh cha nội , đi làm đi , trùm sò nữa =]]

Comment

Originally posted by wolves View Post
                          Ê xí nha , hồi bữa có cái cmt của thầy hiepnt là đồng ý với cái bản của em đăng lên rồi , sao bây giờ mất tiêu vậy:nose: , tóm lại giấy của em có được hay ko , sao tự nhiên mất cmt của thầy rồiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii:shot:
                          Thì đúng rồi do mẫu tui đưa ra là mẫu cũ hơn của Chị Vi hướng dẫn nên tui xóa để các bạn khác vào xem không bị rối thông tin

Comment

cho em hỏi bản sao đó mình làm ở đâu cũng được hay phải về nơi làm giấy khai sinh ban đầu

Comment

Originally posted by DuongDuong
                              cho em hỏi học bạ THPT có công chứng là sao ạ ? mình đem photo rồi lên trường nhờ thầy cô chứng lại phải hk ạ?
                              Em photo công chứng ở ủy ban hoặc phòng công chứng chứ lên trường phổ thông chi em.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X