Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Dcom3G Viettel] Mẹo để không bị bóp băng thông khi sử dụng gói tối đa 120k/tháng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by 11520126 View Post
    Cái này xảy ra sau khi xài mẹo phải ko bạn ???
    Nếu vậy thì bình thường, lúc trước đang down ở speed 300-400kb/s đột nhiên nó nhảy lên 1.4mb/s, nhìn hết hồn (Dcom loại 3.6Mbs) .

Uhm, mình dùng mẹo ak, nhưng fai về wee mới được, chứ ở tp thì mình chỉ down được khoản 250 -450 kB/s ah.
    Mà công nhận con số bạn nói thật là ấn tượng đó: 1.4mb/s = 11.2 Mbs lận ak, trong khi USB là loại 3.6Mbs(giới hạn là 460.8KB/s)
    --> Đúng là khiếp thiệt!

Comment

• Cái vụ này mình gặp nhiều rồi, cũng không biết giải thích sao, nhiều khi lên >2MB/s, rồi cũng hạ xuống nhanh thôi

Comment

• Chắc bạn ấy cũng MF 190s mà không làm thủ thuật được sợ có vấn đề nên xem thông số xem có đúng loại để làm ấy mà.
        Originally posted by 11520045 View Post
        ko biết mấy cái thông số đó có giúp gi được cho U z ta?
        -------------------------------------
        Đời là bể khổ.
        Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
        ------------------------------------------------------------------------

Comment

• Theo mình thì cái này do hiện tượng lag mạng (nói chung là lag mạng vậy - xin giải thích thêm là dạng như 1s trước đó máy tính bị trì hay delay thì giây tiếp theo thiết bị nó cộng dồn đường truyền (tính cho giây đó bị hoãn 1s trước thành ra như vậy). Theo mình nghĩ là vậy. Có gì xin đừng chém.
          Originally posted by 11520132 View Post
          Cái vụ này mình gặp nhiều rồi, cũng không biết giải thích sao, nhiều khi lên >2MB/s, rồi cũng hạ xuống nhanh thôi
          Đời là bể khổ.

Comment

• Originally posted by 11520045 View Post
            Uhm, mình dùng mẹo ak, nhưng fai về wee mới được, chứ ở tp thì mình chỉ down được khoản 250 -450 kB/s ah.
            Mà công nhận con số bạn nói thật là ấn tượng đó: 1.4mb/s = 11.2 Mbs lận ak, trong khi USB là loại 3.6Mbs(giới hạn là 460.8KB/s)
            --> Đúng là khiếp thiệt!
            để bữa nào me chụp cái hình up lên chơi =))
            Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

• Mà mọi người ơi, hình như gói PC easy cũng xài thủ thuật này đc phải hem??? hôm trc mình đk và xài thử chạy ngon ơ, mà tốn có 100k àk ^^....
              :salute:

Comment

• Originally posted by 11520240 View Post
                Mà mọi người ơi, hình như gói PC easy cũng xài thủ thuật này đc phải hem??? hôm trc mình đk và xài thử chạy ngon ơ, mà tốn có 100k àk ^^....
                Mình ko có dk để thử.

Comment

• Originally posted by SweatDream
                  Mình tìm phiên bản Dashboard chính hãng xem có unlock dùng thủ thuật được không í mà
                  Mình thử dùng cách bên dưới để unlock USB 3G và đã thành công với E173Eu-1. Mình dùng cách của chủ topic với gói MiMax thì được 20mb tốc độ tối đa, hết 20mb lại phải dùng thủ thuật
                  MiMax cũng dùng được à :-? Mà MiMax tốc độ "thông thường" cỡ nào thế?

Comment

Mình tìm phiên bản Dashboard chính hãng xem có unlock dùng thủ thuật được không í mà
                    Mình thử dùng cách bên dưới để unlock USB 3G và đã thành công với E173Eu-1. Mình dùng cách của chủ topic với gói MiMax thì được 20mb tốc độ tối đa, hết 20mb lại phải dùng thủ thuật
                    Code:
                    http://www.vn-zoom.com/f77/unlock-vinh-vien-hau-het-cac-loai-usb-3g-do-huawei-san-xuat-unlock-huawei-modem-usb-3g-viettel-mobi-1679558.html
                    Bác có thể show hình lên chỉ rõ cho mọi người thử nghiệm k????

Comment

• cảm ơn bạn đã chia sẽ thông tin

Comment

Code:
                        http://www.vn-zoom.com/f77/unlock-vinh-vien-hau-het-cac-loai-usb-3g-do-huawei-san-xuat-unlock-huawei-modem-usb-3g-viettel-mobi-1679558.html
                        Chắc hiện giờ bạn đang ở thành phố HCM. Theo mình nghĩ là vậy. Vì gói cước tối đa ở tp làm thủ thuật cũng chỉ được 200 MB/ lần. Việc chạy lại firmware đối với người đã biết thì khá đơn giản nhưng đối với những người mới tập tành đôi khi làm hư hỏng thiết bị (bị xóa trắng rom) --> sẽ rất mệt trong việc sửa chữa. Nên nếu bạn nào còn chưa rõ thì nên nhờ người quen tay chạy lại thì tốt nhất.
                        Originally posted by 09520243 View Post
                        MiMax cũng dùng được à :-? Mà MiMax tốc độ "thông thường" cỡ nào thế?
                        Tốc độ thì tham khảo trên trang chủ zịt teo đi. Cụ thể là 8/2 Mbs.
                        Nguồn: http://vietnamnet.vn/vn/cong-nghe-th...00d-thang.html
                        Đời là bể khổ.

Comment

• có pro nào chỉ giúp em với, em cũng làm thủ thuật như chủ thớt bày rồi cứ dùng được chừng 10 - 20 phút là lại xuống 2g liền à, không hiểu tại sao nữa??? chỉ giúp em với

Comment

• Thì đúng là thủ thuật vậy thôi. Ở tp HCM cứ 200 MB là rớt xuống 2G. Làm lại.
                            Originally posted by 11520292 View Post
                            có pro nào chỉ giúp em với, em cũng làm thủ thuật như chủ thớt bày rồi cứ dùng được chừng 10 - 20 phút là lại xuống 2g liền à, không hiểu tại sao nữa??? chỉ giúp em với
                            Đời là bể khổ.

Comment

• Originally posted by 09520396 View Post
                              Thì đúng là thủ thuật vậy thôi. Ở tp HCM cứ 200 MB là rớt xuống 2G. Làm lại.
                              Cũng tùy lúc thôi ah a! Có khi lúc 10h hay 11h đêm j đó, hoặc sáng sớm 4,5h e down cũng rất thoải mái mà ko bị bóp lại thành 2G!

Comment

• Tớ thì lúc nào cũng HSPA VIETTEL là sao nhỉ? Chán như con cá rán!

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X