Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Dcom3G Viettel] Mẹo để không bị bóp băng thông khi sử dụng gói tối đa 120k/tháng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Dcom3G Viettel] Mẹo để không bị bóp băng thông khi sử dụng gói tối đa 120k/tháng

Chào các bạn mình mới lên mạng tìm được một bài nói về chủ đề này, nên mình share lại cho các bạn nếu cũng gặp tình trạng này. Cái này chỉ là mẹo thôi chứ không có hack gì cả, mình cũng không biết mạng viettel bị trục trặc gì. Mình đã làm theo hướng dẫn và đã thành công, không có lừa đảo hay SPAM gì ở đây. Nếu bạn nào biết rồi thì thôi, mục đích mình viết bài này để cho các bạn cũng gặp tình trạng như mình, để chúng ta sử dụng đường truyền tốt phục vụ cho nhu cầu học tập cũng như giải trí không bị gò bó bởi việc bị bóp băng thông.

Lý do:
    Bạn nào đăng kí gói trả trước tối đa của viettel 120k/tháng, thì sau khi xài hết 120k sẽ bị bóp băng thông từ 3G xuống còn 2G, lúc này tốc độ down và load trang rất là chậm, giới hạn việc giải trí cũng như học tập rất nhiều.

Kết quả sau khi làm mẹo này:
    Chúng ta sẽ tiếp tục được sử dụng băng thông 3G sau khi xài hết 120k trong tài khoản.

Tình trạng máy tính cũng như loại USB 3G mình đang dùng để thực hiện mẹo này:
    Mình xài Win XP SP2, USB 3G loại MF190S xài sim trả trước. (đối với các loại USB 3G khác của viettel và Win khác các bạn cũng nên thử làm tương tự nếu được thì xài, còn không thì cũng chẳng mất mát gì)

Các bước thực hiện như sau:

Bước 1 : Các bạn mở phần mềm dcom 3g lên.

Bước 2 : Chọn công cụ -> lựa chọn -> chọn mạng: chỉ GPRS/EDGE.
    (Click tools > Options > Preference > GPRS/EDGE Only, đối với ai dùng Language: English)

Bước 3 : Bấm nút Start (or phím ở giữa Ctrl + Alt), rê chuột vào mục Connect to, rồi rê chuột lại mục Viettel, bấm chuột phải chọn Connect.

Bước 4 : Sau khi thực hiện các bước trên thì mở lại phần mềm Dcom 3g và làm lại bước 2 chọn lại mạng là UMTS/HSPA và vô zing down thử một bài nhạc xem coi có gì thay đổi.

NOTE:
    Sau khi xài xong mình khuyên các bạn chọn lại cấu hình mạng trong Options của Dcom3G là GPRS/EDGE Only, vì nếu bạn không sửa lại thì khi khởi động máy nó sẽ bị lỗi ở phần cấu hình mạng.

( Nguồn tham khảo: http://boyhatinh.info/forum/showthread.php?p=18, bạn này thì sử dụng win 7 để thực hiện, nếu ai xài win 7 không làm được thì xem thử ở đây)

Chúc các bạn làm được

Nếu bạn nào làm được rồi thì comment vài câu để đưa bài lên top, để cho ai cũng biết mẹo này thanks.
    Last edited by 10520026; 15-11-2011, 21:39.

Cũng vì cái này mà mình mới mua con 3G đó. Về chiến cho đã.
    -------------------------------------
    Đời là bể khổ.
    Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
    ------------------------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 09520396 View Post
      Cũng vì cái này mà mình mới mua con 3G đó. Về chiến cho đã.
      Hehe, bạn chiến cũng vừa tay nếu mà xài nhiều quá sẽ bị viettel bắt bài ngay, lúc đó viettel fix là xong, thế là anh em sẽ về lại mức ban đầu của viettel quy định
      Last edited by 10520026; 16-11-2011, 10:00.

Comment

Mình chiến thì có ý nghĩa gì. Quên có đứa chiến lâu lắm rồi. Toàn tải phim HD. Chắc nó tải được hơn 2 tháng rồi đó. Nếu fix thì đành chịu vậy.
        Originally posted by 10520026 View Post
        Hehe, bạn chiến cũng vừa tay nếu mà xài nhiều quá sẽ bị viettel bắt bài ngay, lúc đó viettel fix là xong, thế là anh em sẽ về lại mức ban đầu của viettel quy định
        Đời là bể khổ.

Comment

Originally posted by 09520396 View Post
          Mình chiến thì có ý nghĩa gì. Quên có đứa chiến lâu lắm rồi. Toàn tải phim HD. Chắc nó tải được hơn 2 tháng rồi đó. Nếu fix thì đành chịu vậy.
          Oh thì ra là vậy, vậy có thể đây là một hình thức câu khách của viettel hay là do lỗi mạng mà họ chưa fix được, vậy thì cứ xài thoải mái tới đâu thì tới, mà công nhận đường truyền không dây của viettel mạnh thật có lúc mạng vắng down được tới 900kb/sec, còn bình thường cỡ 400 - 500 xài cũng OK rồi
          Last edited by 10520026; 16-11-2011, 17:09.

Comment

thấy hay hay để mình thử cái đã..
            not..

Comment

Nghe nói VT fix lỗi này r mà
              :salute:

Comment

Nghe nói hay chắc chắn, mà nghe ai nói vậy?
                Originally posted by 11520240 View Post
                Nghe nói VT fix lỗi này r mà
                Đời là bể khổ.

Comment

cách này hết đc rồi bạn người ta toàn sử dụng cách khác thôi. tốc độ cũng tầm 600 -700kb/s ak. thế cũng good lắm rồi.
                  cách này fix rùi thì phải
                  Người Đến Người Đi và bỏ lại
                  Một nỗi buồn nơi giữa trái tim tôi
                  GhostFriends

Comment

Originally posted by 11520456 View Post
                    cách này hết đc rồi bạn người ta toàn sử dụng cách khác thôi. tốc độ cũng tầm 600 -700kb/s ak. thế cũng good lắm rồi.
                    Chưa đâu bạn ơi, mình mới làm được mấy ngày nay đang xài nè, OK lắm chưa fix đâu.

Comment

nói khắm vãi

Comment

Mình mới thử xong, chạy good lắm, thanks for share....

Comment

Bó tay câu này của bạn. Toàn sử dụng cách khác là cách gì. 3G VN lý thuyết 7,2 Mbps lên tầm 700 KB/s là cao đấy. Max thì hơn 800KB/s một tí. Cẩn thận nhầm lẫn kb và kB. Nghe nói Viettel lý thuyết lên đến 14,4 Mbps. Nếu ai có Modem HSPA+ cỡ 14,4 với 21 Mbps thì test thử. Mình chưa biết

Comment

không bít mobiphone có cái này không nhỉ. đang sài FCU fastconect của mobi. nghe bạn nói thơm quá.
                            Email: tranthuan90.uit@gmail.com

Comment

Originally posted by 11520649 View Post
                              không bít mobiphone có cái này không nhỉ. đang sài FCU fastconect của mobi. nghe bạn nói thơm quá.
                              Bạn thử lên google tìm thử, mình không có xài mobiphone, nên cũng không có điều kiện thử, nếu mốt có điều kiện mình sẽ viết một bài về mobiphone.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X