Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Dcom3G Viettel] Mẹo để không bị bóp băng thông khi sử dụng gói tối đa 120k/tháng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by 10520589 View Post
    Tớ thì lúc nào cũng HSPA VIETTEL là sao nhỉ? Chán như con cá rán!

cũng có thể mạng HSPA chỗ đó mạnh nên mới z chăng!!!

Comment

• HSPA là mạnh nhất ấy chứ. Full sóng mới được HSPA đó.
      Originally posted by 10520589 View Post
      Tớ thì lúc nào cũng HSPA VIETTEL là sao nhỉ? Chán như con cá rán!
      -------------------------------------
      Đời là bể khổ.
      Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
      ------------------------------------------------------------------------

Comment

• Originally posted by SweatDream
        Bạn chỉ đoán thôi hay bạn có kinh nghiệm trong việc này thế?

Mình không update firmware gì cả, mình chỉ chạy DashBoard mới nhất của Huawei (hoặc nhà sản xuất DataCard mà bạn sử dụng), hoặc phiên bản Dashboard cao hơn phiên bản mà Viettel dùng để Dashboard có thể nhận diện Data Card.

Còn việc Update ROM mình đã Update luôn rồi và mình cũng có bản ROM mới nhất(hiện tại là v.23) của Huawei(nhưng chưa Update vì không cần thiết). ROM chứa bản cài đặt Dashboard, nếu mình có bản cài đặt Dashboard rồi thì không cần update ROM làm gì, Update ROM chỉ cần thiết khi mình dùng DataCard cho nhiều máy mà lại không chép Dasboard vô thẻ nhớ hoặc ngại virus.....

Trên đây là một số ý kiến riêng của mình, nếu có sai chỗ nào mong pro góp ý nhẹ tay.
        Mình cảm ơn!
        Ờ thực ra thì mình cũng chưa có cơ hội được làm cho thiết bị nào khác ngoài cái mf190s của mình cả. Nhưng mình nghĩ cũng có chạy các thiết bị khác thấy nguyên tắc nó đều như thế. Lúc trước cũng có chọc ngoái vài thứ thôi. Cũng từng bị trắng rom không chạy cái gì được nữa. Chia sẽ kinh nghiệm với mọi người. Để kẻo nhiều người thấy hướng dẫn đơn giản mang ra làm ì xèo lúc hư lại khổ cái thân thôi. Còn nếu bạn là dân chuyện nghiệp đơn giản là bạn phân tích chính xác! Vậy thôi.
        Đời là bể khổ.

Comment

• Còn MiMax chỗ nào bị bóp chữ chỗ mình thấy sài sướng hơn gói 120k ấy chứ. Cứ tận hưởng khi nào có vấn đề gì thì tính sau.
          Đời là bể khổ.

Comment

• Originally posted by 09520396 View Post
            HSPA là mạnh nhất ấy chứ. Full sóng mới được HSPA đó.
            Ko biết full sóng hay không nhưng dùng thủ thuật thì không bao giờ dow được trên 1Mb
            CÒn dùng trong 2G đầu cũng HSPA mà tốc độ rùa.

Comment

• Tùy lúc + tùy chỗ thôi. Trong KTX mềnh down toàn 100~150KB/s, up ~5KB/s. Chiều nay lên trường thì down (bằng *3G VT*) được ~450KB/s. Hết cả hồn =))

Comment

• úi thủ thuật bị phát hiện rồi thì phải không lam đươc nữa chán ghê

Comment

• ừ, trưa nay máy t ko còn làm được thủ thuật nữa, có ai bị z ko???
                  Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

• Chắc tại khu vực bạn vậy thôi. Khi trước mình ở KTX cũng bị vậy. Down khá chậm tưởng là mạng 3G đều thế. Về quê down toàn trên 600 KB/s. Up thì chóng mặt luôn.
                    Originally posted by 10520589 View Post
                    Ko biết full sóng hay không nhưng dùng thủ thuật thì không bao giờ dow được trên 1Mb
                    CÒn dùng trong 2G đầu cũng HSPA mà tốc độ rùa.
                    Đời là bể khổ.

Comment

• Chưa vào thành phố nên không rõ. Nhưng hiện nay thấy trên mạng có nhiều bài viết nói có nhiều khu vực đã bị fix nhưng không biết thế nào. Haizz
                      Originally posted by 11520126 View Post
                      ừ, trưa nay máy t ko còn làm được thủ thuật nữa, có ai bị z ko???
                      Đời là bể khổ.

Comment

• her! lúc nãy thì ko làm được, vào đánh vài trận dota xong giờ ra lại làm được, hài thật, viettel làm mình đau tim quá.
                        Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

• Dòng Dcom E173eu-1 thường là không thực hiện được vì khi dial-up thì pm Dcom cũng kết nối theo.
                          Mình có cách này không biết các bác biết chưa. Bảo đảm ok trên dòng này và cách dòng bị tương tự:

B1. Cũng chọn CHỈ DÙNG GPRS. Nhớ chỉ bấm ÁP DỤNG thôi đừng bấm OK.

B2. Chờ dòng thông tin sóng hiện EDGE.

B3. NHANH TAY chọn ƯU TIỆN UMTS-ÁP DỤNG-OK-KẾT NỐI. Nếu khi kết nối thành công mà vẫn còn hiện sóng EDGE là Ok
                          Lên zing down thử bài nhạc nếu sóng là HSPA là thành công.
                          Nhưng thường được khoản 200mb thì bị chuyển qua HSDPA là bị giới hạn rồi, làm lại.
                          Có bác nào rãnh tìm xem có cách nào cho DCOM giữ sóng HSPA được lâu lâu tí.
                          Last edited by 11520185; 28-02-2012, 09:22.
                          Blog: http://khuongntrd.blogspot.com/ Email: khuongntrd@gmail.com
                          Facebook: https://www.facebook.com/dkuns2

Comment

• Đang tính mua, ko biết có còn ai làm đc ko? cho mình biết với. Vì mình có cái 3g xài 3 mạng rồi, nên lỡ mua về làm mà bị fix thì phí lắm.

Comment

• 3G sài 3 mạng cũng làm được thủ thuật này đấy bạn! Tùy từng dòng thôi. Không bắt buộc phải cái MF 190/ MF 190s này đâu. Xem 3g của bạn có tính năng đổi sóng mà không bị dis hay không? Nếu không bị dis thì dùng thủ thuật được.
                              Originally posted by 09520215 View Post
                              Đang tính mua, ko biết có còn ai làm đc ko? cho mình biết với. Vì mình có cái 3g xài 3 mạng rồi, nên lỡ mua về làm mà bị fix thì phí lắm.
                              Đời là bể khổ.

Comment

• Anh An nói đúng ak, anh thử kiểm tra xem thử.hj (bon chen 1 chút ^_^)

Originally posted by 09520396 View Post
                                3G sài 3 mạng cũng làm được thủ thuật này đấy bạn! Tùy từng dòng thôi. Không bắt buộc phải cái MF 190/ MF 190s này đâu. Xem 3g của bạn có tính năng đổi sóng mà không bị dis hay không? Nếu không bị dis thì dùng thủ thuật được.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X