Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nên học tiếng Anh ở đâu nhỉ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nên học tiếng Anh ở đâu nhỉ ?

Em đang muốn đi học tiếng anh mà hiện tại chưa biết nên học ở đâu thì tốt.
    Ai đã từng học rồi cho e một vài tư vấn với.
    Chất lượng + học phí ( có ưu đãi thì càng tốt ) .
    Địa điểm học trên Làng đại học càng tốt.
    Em nghe nói Việt Mỹ trên làng đại học cũng có. Phải ở trên Đại Học Quốc Tế không ? Em tìm thông tin trên mạng mà không thấy gì hết. Có anh chị nào từng và đang học ở đây tư vấn cho em chút với .
    Thanks mọi người.

Em tự học một thời gian cho đỡ tốn tiền phụ huynh, khi nào trình độ đỡ đỡ rồi thì đi học ngoài để luyện nói.

Cứ VOASpecialEnglish, ESLPOD, và phim Mỹ có phụ đề mà phang . Ngày nào cũng vài tiếng thì chẳng mấy chốc là giỏi, nhưng mà nói thì dễ chứ tập thành thói quen thì khó lắm.
    Anh chỉ có thói quen xem phim đều đặn thôi

Sau đó đăng ký học trung tâm chất lượng 1 chút, theo anh thì nên vào thành phố mà học : Không Gian, Bộ ngoại giao, hội đồng Anh, ILA =)), ACET , hội Việt Mỹ ... theo nhiều người đánh giá thì SEAMEO giá mềm hơn nhưng chất lượng cũng tốt . Anh cũng sắp đi ôn TOEFL iBT ở SEAMEO.

Comment

Originally posted by 11520132 View Post
      Em đang muốn đi học tiếng anh mà hiện tại chưa biết nên học ở đâu thì tốt.
      Ai đã từng học rồi cho e một vài tư vấn với.
      Chất lượng + học phí ( có ưu đãi thì càng tốt ) .
      Địa điểm học trên Làng đại học càng tốt.
      Em nghe nói Việt Mỹ trên làng đại học cũng có. Phải ở trên Đại Học Quốc Tế không ? Em tìm thông tin trên mạng mà không thấy gì hết. Có anh chị nào từng và đang học ở đây tư vấn cho em chút với .
      Thanks mọi người.
      Hội Việt Mỹ (VUS) trong ĐH Quốc tế, em đi vô cửa chính rẽ phải là thấy văn phòng. Em có thể vô đó đăng kí. Học phí cao, nhưng học chất lượng
      Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Các trung tâm được liệt kê bên trên đều thuộc dạng học phí "khó nhai" không đấy em.

Comment

Originally posted by 08520348 View Post
          Các trung tâm được liệt kê bên trên đều thuộc dạng học phí "khó nhai" không đấy em.
          Cũng không quá cao đâu, nếu muốn học thì tốt nhất là phải có hiệu quả, còn không phải tự học nhiều lắm - cái này bạn nào học ở Anpha, Đông Âu, Viễn Đông tự hiểu ... học mãi rồi TOEIC mong rên 500, 600 cũng không được, ở SEAMEO học phí rẻ nhất khoảng > 1 triệu2 /tháng

Nghe nói ở gần ĐH ngân hàng có 2 thầy cô dạy tốt lắm, học phí rẻ, nhưng lớp rất đông.

Comment

Em cũng như bạn trên đang định đăng kí học để lấy bằng Anh Long cho hỏi là SEAMEO anh dự định sắp học địa chỉ ở đâu vậy?

Comment

Việt Mỹ đi bạn, gần làng ĐH. Mà chất lượng cũng tốt nữa. Nhắc nhỏ bạn nhé, đừng nên học ở trung tâm Anh văn ở KTX. Nếu thích bạn vô học sẽ thấy rất nản. Vài lời cho bạn.

Comment

Bạn nào điều kiện khó khăn thì có thể học ở Nông Lâm, mình thấy nhiều người khen ở đó lắm
                Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Originally posted by 08520206 View Post
                  Nghe nói ở gần ĐH ngân hàng có 2 thầy cô dạy tốt lắm, học phí rẻ, nhưng lớp rất đông.
                  Đúng rồi, nghe thằng bạn bảo là 1 thầy ở gần trường, nhà trên đường Chương Dương, Thủ Đức, mình chạy qua nhiều lần rồi thấy lớp đông lắm.
                  Còn 1 cô hình như là dạy trong tp, trên đường Lê Văn Sỹ thì phải.

Comment

Originally posted by htc
                    cho mình hỏi trường mìnhnói chung hay là ngành cntt nói riêng thì nên học toeic, toefl ibt hay ielst nhỉ, và quy định bao nhiêu điểm thì đạt nhỉ ^^
                    toefl 450 hoặc học hết 4 anh văn ở trường, Nếu nộp bằng ở ngoài vô phải còn giá trị.
                    Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Originally posted by 11520518 View Post
                      Em cũng như bạn trên đang định đăng kí học để lấy bằng Anh Long cho hỏi là SEAMEO anh dự định sắp học địa chỉ ở đâu vậy?
                      Lê Thái Tôn ý em

Originally posted by htc
                      TOEFL thì ngon rồi, ủa thế nghe nói trường mình TOEIC cũng dk mà ^^
                      TOP Thủy còn được nữa là =)) , trường mình học xong AV4 là được rồi .

Comment

Ta cũng không hiểu TOP Thủy mà bác Long đề cập bên trên là gì???

Comment

Ta cũng không hiểu TOP Thủy mà bác Long đề cập bên trên là gì???
                          Đọc cụm từ đó từ phải qua trái anh

Comment

Originally posted by 11520046 View Post
                            Đọc cụm từ đó từ phải qua trái anh
                            Thủy TOP thì anh biết rồi, vấn đề là nó liên quan gì ở đây vậy?

Comment

Thủy TOP thì anh biết rồi, vấn đề là nó liên quan gì ở đây vậy?
                              thì nhiều người phát âm lệch lệch kiểu Tốp ích Tố phơ đó mà =))

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X