Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dự Đoán Điểm Chuẩn UIT 2013

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dự Đoán Điểm Chuẩn UIT 2013

Mời các bạn thư giãn:
    Giờ G đã sắp điểm, topic sẽ liên tục cập nhật những tin tức mang tính giật gân cho bạn đọc.
    Topic càng về sau càng hấp dẫn (đau tim), lượt view và comment đang tăng dần, thớt dự là sẽ mời một số công ty đến để đặt banner quảng cáo :look_down:.
    Với các ACE trong topic nếu như trượt UIT thì các ACE cũng đừng lo phải đi nghĩa vụ, bởi bệnh tim cả đám rồi, cần giấy xác nhận thì cứ viết rồi đưa thớt kí cho.

Hôm nay 25/07/2013, điểm đã về với thí sinh. Điểm của thớt sau khi x2 toán là 26. Tạch phần mềm rồi huhu.
    Sư Phạm Kĩ Thuật ra chuẩn chính thức CNTT là 19 điểm cho 2 khối A, A1. Đau tim quá, tiếp tục mời các bạn theo dõi dự đoán mới tại:
    Một số dự đoán tiêu biểu.
    Chuẩn CNTT của ĐH Bách Khoa tăng 4 điểm, dự là các trường đều thích con số 4, chắc UIT cũng vậy.

Như tiêu đề, mình lập topic này để các bạn chia sẻ ý kiến qua đó tư vấn (có phần thiên về dự đoán) cho các thí sinh 2013 (trong đó có mình :sweat, mong rằng topic sẽ nhận được nhiều ý kiến (các bạn có thể góp ý về điểm số của một hoặc nhiều chuyên ngành).

Một số lưu ý:
    Topic càng về sau mình cảm thấy nó càng ko thích hợp cho những bạn yếu tim, những bạn yếu tim nếu có lỡ ghé thì xin đừng xem qua bảng thống kê. Đối với những bạn có trái tim khỏe mạnh như Symply thì topic sẽ là nơi tạo cảm giác hồi hộp cho các bạn đến khi có điểm chuẩn chính thức, lúc đó hạnh phúc sẽ vỡ òa hoặc... vỡ tim :badsmell:.

Một số kết quả được công bố:
    Theo kết quả điểm thi Trường ĐH Sư phạm kỹ thuật TP.HCM vừa công bố chiều nay 19.7, dự kiến có nhiều ngành tăng điểm chuẩn từ 3-5 điểm. Dự kiến ngành kế toán tăng ít nhất 2 điểm; ngành công nghệ thông tin tăng ít nhất 3 điểm; ngành công nghệ kỹ thuật cơ khí, công nghệ kỹ thuật cơ điện tử tăng khoảng 4,5 điểm; công nghệ chế tạo máy tăng khoảng 4 điểm; công nghệ kỹ thuật ô tô khoảng 3,5 điểm… (Thanh Niên Online).

Đại học Y dược không đếm xuể số bài thi môn toán đạt 9,5 điểm (news.zing.vn).

Một số dự đoán tiêu biểu:
    Tiến sĩ Nguyễn Quốc Chính, Phó trưởng ban Đào tạo ĐH và sau ĐH, ĐH Quốc gia TP.HCM, nhận xét: “Khả năng điểm chuẩn các ngành của các trường thành viên sẽ giữ ở mức ổn định và có chiều hướng tăng nhẹ”. Tuy nhiên, ông Chính cho rằng điểm chuẩn nếu có thay đổi sẽ chỉ diễn ra ở ĐH Kinh tế - Luật và... Trường ĐH Công nghệ thông tin.
    Originally posted by toannv View Post
    Cá nhân của Tôi dự đoán nếu bạn có 22 điểm (đã nhân hệ số 2 môn Toán) là đậu vào UIT.
    thớt xin được mạo muội post dự đoán của thớt tại Một số dự đoán tiêu biểu, post riêng sợ topic khó đọc (dự đoán phụ của thớt góp vui thôi, dự đoán chính là ở Năm nay mình dự điểm như sau: , để coi thớt đoán trúng ko nhé) ^^!.
    Originally posted by kissrain47 View Post
    Cá nhân của Thớt dự đoán nếu năm ngoái chuẩn Sư Phạm Kĩ Thuật (SPKT) thấp hơn UIT tầm 0.5 điểm, cho là năm nay chuẩn CNTT của SPKT tăng 3.5 điểm đi, UIT mình chơi sang tăng hẳn 4.5 điểm luôn, do toán hệ số 2 nên (4.5/3)*4=6, vậy chuẩn cao nhất của UIT tất cả chuyên ngành theo mình dự đoán sau khi tham khảo một số website cao nhất là 26 điểm, 26 điểm cho tất cả các chuyên ngành nhé, vâng... cao nhất là 26 thôi ko hơn (nếu thật là 26 thì thớt tạch thêm năm nay nữa rồi).
    thớt tiếp tục dự thêm: ĐH Sài Gòn cho biết là các môn thi trắc nghiệm như Hóa và Lý thì điểm tăng trung bình lần lượt là 1.25 và 0.75, ai cũng biết đại học thì điểm càng cao càng ít, ví dụ 5 điểm thì dễ, 6 điểm hơi khó, 7 điểm khó.... mà ĐH Sài Gòn đa số các ngành bằng hoặc lớn hơn sàn 0.5 điểm, nên mình lấy chuẩn UIT trừ điểm tăng của lý + hóa ĐH Sài Gòn là 2 điểm (bao trừ hao dư vì UIT trên sàn), lúc này nếu chưa tính điểm toán thì so với chuẩn năm ngoái, muốn đậu UIT thì phải 22 điểm , bây giờ tính đến toán, câu lượng giác và câu tích phân (tích phân 2012 và 2013 cũng... ngang ngang) mình thấy dễ ăn điểm, nhưng ko phải ai cũng ăn dc, nếu ăn dc 2 câu đó thì có thêm 2 điểm, toán nhân 2 nên thành 4, cộng 22 điểm lúc đầu thành 26 , theo mình thấy thì mình trừ hao có dư, nên so với lần dự trước là cao nhất 26 thì với thông tin này đổi thành dưới 26.
    các bạn thấy 26 có hơi cao ko ạ? vâng, điểm 26 đó đã có trừ hao rồi mình xin được dự thêm cái nữa là 24 điểm cho bớt căng thẳng, các bạn đã thấy chuẩn dự kiến của ĐH Tài Chính - Maketing rồi chứ? tăng từ 1->2, có 1 ngành là tăng hơn 4, mình lấy 4 cho nó oách, cho là 4 điểm đó rơi vào môn toán, nhân 2 lên thành 8 => 28 điểm có mà chạy giặc , thôi thì mình lấy 2 thôi, trường người ta có 1 chuyên ngành Quản Trị Khách Sạn tăng 4 còn trường mình hơn 5 chuyên ngành lận mà, cho 2 điểm đó rơi vào toán rồi nhân 2 lên thành 4 => 24 điểm cũng vừa phải chứ ạ? :smile:
    Vâng, ĐH Sư Phạm Kĩ Thuật (SPKT) đã ra chuẩn chính thức của họ (chưa có sàn nhưng chuẩn SPKT đưa ra ko có chữ dự kiến), căng thẳng quá, nhưng thớt có nghe phong phanh là chọi SPKT năm nay cao nên họ đã không công bố tỉ lệ chọi nhằm ổn định tâm lý thí sinh (giảm tình trạng thí sinh bỏ thi do thấy chọi cao), nếu thông tin đó có thật thì quả là rất có lợi cho chúng ta, nhưng chọi UIT cũng tăng và UIT có công bố tỉ lệ chọi nên lượng thí sinh bỏ thi khá nhiều, thôi thì coi chọi UIT và SPKT so với năm trước ko thay đổi đi, thì chuẩn UIT nếu ko nhân hệ số tầm 19->20 điểm, nhân hệ số thì tầm 25->26.5, vâng toát hết hồ hôi.

Năm nay mình dự điểm như sau:
    (điểm đã nhân hệ số)
    Kĩ Thuật Phần Mềm: chỉ tiêu 160, hồ sơ 1516, chọi 9.48 dự là 24-25.
    Truyền Thông Và Mạng Máy Tính: chỉ tiêu 150, hồ sơ 811, chọi 5.41 dự là 22-24.
    Hệ Thống Thông Tin: chỉ tiêu 120, hồ sơ 188, chọi 1.57 dự là 21-22 (có xét nguyện vọng 2).
    Khoa Học Máy Tính: chỉ tiêu 120, hồ sơ 358, chọi 2.98 dự là 22 (có xét nguyện vọng 2).
    Kĩ Thuật Máy Tính: chỉ tiêu 120, hồ sơ 312, chọi 2.6 dự là 22 (có xét nguyện vọng 2).
    Công Nghệ Thông Tin: chỉ tiêu 80, hồ sơ 492, chọi 6.15 dự là 22 (có xét nguyện vọng 2).

Cử nhân tài năng KHMT: 22 chưa nhân hệ số 28 đã nhân hệ số.
    An Ninh Thông Tin: not found.

Các bạn thí sinh có thể để lại số điểm và chuyên ngành đăng kí dự thi để mọi người có thể đưa ra dự đoán chính xác hơn. Mình xin mở hàng trước: Toán 6 Lý 6.4 Hóa 6.4, thêm 1 điểm cộng, dự thi chuyên ngành Kĩ Thuật Phần Mềm (ACE nhân hệ số giúp với mình ko rành :beatbrick.

Topic sẽ cập nhật số điểm của các bạn. Chúc tất cả các sĩ tử trên sàn 4 điểm trở lên! :surrender:

Mức Điểm (đã nhân hệ số và tính điểm cộng):
    Tổng số thí sinh: 43
    <=20:
    21: 3
    22: 4
    23: 6
    24: 9
    25: 10
    26: 3
    27: 7
    28: 2
    29: 1
    >=30: 2

Nghe các bạn báo điểm mà thớt xanh mặt rồi... Thớt chỉ tầm 24 tới 25 thôi.
    Vâng, đã có 2 bạn >= 30 điểm, vẫn chưa có ai <= 20, dự là các thí sinh toàn điểm cao, tới nước này chỉ mong dự đoán của thầy toannv là... cực kì chính xác. laster:

Vâng, nhầm giúp các bạn đỡ đau tim mình xin cập nhật thêm một số thông tin giúp các bạn đỡ căng thẳng:
    -Điểm chuẩn ĐH GTVT2 dự kiến ko tăng nhé, trường mình cũng vậy thì ACE trong topic đậu hết :love:.
    -Bách Khoa TP HCM dự kiếm chuẩn chỉ tăng từ 1 đến 2 điểm, cũng ko nặng hơn năm ngoái lắm: "Lãnh đạo ĐH Bách khoa (ĐH Quốc gia TP.HCM) cho biết điểm thi năm nay tốt hơn năm ngoái nên điểm trúng tuyển dự kiến cũng nhỉnh hơn 1-2 điểm. Cùng lúc công bố kết quả điểm thi ĐH, trường sẽ thông báo điểm trúng tuyển dự kiến. Dự kiến hôm nay 22/7, ĐH Bách Khoa TP.HCM sẽ công bố điểm thi cho các thí sinh" (vn.yahoo.com).

SR vì mình ko post đầu bài mà post cuối bài, chủ ý của mình :shame:.

Thớt xin có đôi lời trước khi công bố điểm và chuẩn:
    Có thể các bạn ko đậu, nhưng các bạn đã góp phần làm nên một topic khủng khiếp từ trước đến giờ chưa có. Các nhà khoa học đang họp bàn về việc xác định đây có phải là nguyên nhân chính gây nên các bệnh như đau tim, nhồi máu cơ tim, tim nhiễm mỡ... và một số bệnh về... thần kinh hay không. Thôi chào các bạn, thớt đi tìm NV 2 đây :byebye:.
    69
    20
    5.80%
    4
    21
    5.80%
    4
    22
    28.99%
    20
    23
    7.25%
    5
    24
    20.29%
    14
    >=25
    31.88%
    22
    Last edited by kissrain47; 25-07-2013, 18:46.

Mình dự thi ngành Khoa Học Máy Tính ,điểm : Toán 5 Lý 7.4-Hoá 7.8 Mong sẽ trở thành tân SV của trường^^

Comment

mình thi KHMT điểm T:6.5 L:6.2 H:6.4 :| hy vọng đậu
      Last edited by charlie9509; 20-07-2013, 19:45.

Comment

charlie ơi ae mình bắt tay vào trường đi^^

Comment

tiếp tục là khmt: lí: 6.4, hóa: 8.4, toán: chịu, cái này không biết tính ( nhưng có lẽ là khoảng 5.5-6.5)
          trong forum có thấy mấy mem khmt nữa, sẽ vào điểm danh từ từ

Comment

mình cũng khmt đây, nhìn điểm dự đoán của chủ thớt chắc là chỉ cộng thêm 2-3đ so với năm ngoái=))
            năm ngoái KHMT lấy 20 và cử nhân tài năng KHMT mình nghe nói là 23 nhé:T

Comment

mình thì toán dc 6.25 anh văn+ Lý =11.5 mong sao dc 24d cho chắc ăn vào KHMT.hehe vì bạn gái mình học USSH nên mơi thi lại mong là thành công

Comment

Originally posted by nolove1427 View Post
                mình cũng khmt đây, nhìn điểm dự đoán của chủ thớt chắc là chỉ cộng thêm 2-3đ so với năm ngoái=))
                năm ngoái KHMT lấy 20 và cử nhân tài năng KHMT mình nghe nói là 23 nhé:T
                chậc sao toàn mấy em thi KHMT thế nhỉ hic hic :sosad:
                Đặng Thị Kim Luyến
                kimluyen.ce@gmail.com
                (+84)169.790.1226
                University of Information Technology (UIT)

Comment

:| ngành KHMT tỉ lệ chọi 2.98 vậy mình đoán nó tăng lên là 22,5 so với năm ngoái, =.= còn nếu hơn nữa thì bye bye haizz khốc liệt thế

Comment

em thích phần cứng chị ơi :love: với lại bên ông anh họ có một tiệm máy tính :P vào đó vọc hoài nên thích hu hu nếu ko đậu chẳng lẽ đi nghĩa vụ sao ))

Comment

mình cũng KHMT nhưng chỉ có 21.5- 22đ thôi (đã x2) mấy bạn nói vậy mình lo quá

Comment

Nếu lấy từ trên cao xuống thấp vậy nên lầy 20-21 gì đó thôi cho các người khác còn có cơ hội

Comment

Originally posted by charlie9509 View Post
                          em thích phần cứng chị ơi :love: với lại bên ông anh họ có một tiệm máy tính :P vào đó vọc hoài nên thích hu hu nếu ko đậu chẳng lẽ đi nghĩa vụ sao ))
                          úi cha phần cứng sao lại là KHMT nhỉ? về đội của chị thôi hì hì. KTMT No 1!!!
                          Đặng Thị Kim Luyến
                          kimluyen.ce@gmail.com
                          (+84)169.790.1226
                          University of Information Technology (UIT)

Comment

Originally posted by charlie9509 View Post
                            :| ngành KHMT tỉ lệ chọi 2.98 vậy mình đoán nó tăng lên là 22,5 so với năm ngoái, =.= còn nếu hơn nữa thì bye bye haizz khốc liệt thế
                            mình cũng mong vậy, cao hơn nữa là chết chắc (lấy từ cao xuống thấp mà:-s)

Originally posted by 12520799 View Post
                            úi cha phần cứng sao lại là KHMT nhỉ? về đội của chị thôi hì hì. KTMT No 1!!!
                            NVƯT 2 em chọn KTMT đây :v

cơ mà ko biết cái mốc đạt học bổng có đổi ko nhỉ :v

Comment

KTMT and KHMT and MMT&TT and CNPM and HTTT : 23 MATH.:happy:
                              Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X