Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hệ thống nhúng là gì?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Topic ko có chủ đề thế này thì được gì ngoài cái bài viết tham khảo ở trên. Nếu có ý định gì thì chủ thread nên có định hướng. Hỏi, hoặc định ra hướng thảo luận chớ thế này thì chỉ là khơi khơi, ko có trọng tâm.

Năm nào khóa mới cũng có nhiều người mơ hồ, mấy bạn khóa dưới mà biết cố gắng chỉ mấy em nó. K1 ra trường sạch rồi, ko còn mấy ai vào nói lại nữa.

Comment

phải xác đinh được hướng đi mới chỉ được anh Đức ơi... khoa mình hướng nào cũng hay, nhưng hướng nào cũng khó. Chỉ sợ các em ấy không đủ đam mê, đi đc vài bước té sứt đầu chảy máu lại thấy sợ rồi nản T_T... Thiệt nhiều lúc em cũng có hơi nản
      Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
      Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Mới khóa 5 vào lo cho xong mấy môn đại cương đi em. Nếu em vượt qua hết mấy môn này bằng chính sức mình thì mới nói mấy chuyện sau được. Tụi anh còn chưa định hướng được cho mình làm sao định hướng cho em đây. Góp ý nhỏ: lần sau em đừng đăng những bài kiểu này nữa, không ai thích đọc đâu. Mấy lời góp ý, chúc em học tôt!

Comment

Originally posted by conan_dangtran
          Nếu không nhầm thì em này đang là bot 1 diễn đàn của khoa kỹ thuật máy tính, nếu rảnh e về sửa lại thông tin trên 4r của mình đi nhé, hôm anh đọc hình như thấy có 1 bài viết đưa thông tin sai về top các trường đh tốt nhất châu á, cả đh quốc gia tp và đh quốc gia hn đều lọt vào top 200, chứ không phải không có trường nào, sai mà không thấy ai comment, hôm đó anh cũng k rảnh nên có gì về coi lại đi nha.
          QS, trang web uy tín chuyên nghiên cứu về giáo dục vừa công bố danh sách các trường Đại học hàng đầu của Châu Á. Không quá ngạc nhiên khi Việt Nam không có tên trong top 10. Năm trường Đại học của chúng ta được QS xếp hạng đồng hạng 201 là: Đại học Quốc gia TP. Hồ Chí Minh, Đại học Quốc gia Hà Nội, Đại học Cần Thơ, Đại học Đà Nẵng, Đại học Huế xếp hạng 201.
          Nguồn http://thuthiet.com/tin-tuc/hoc-duon...at-chau-a.html
          Hoặc có thể search google

Comment

http://forum.uit.edu.vn/threads/179-...%C3%A2u-%C3%81
            đây là 1 bài đăng trong diễn đàn của trường mình đây, em coi lại thử, và có cả link nguồn đã được trích dẫn
            Vậy là e nhầm tin google rồi, nhưng bài viết trong link kia là 4 lĩnh vực của ĐHQGHN lọt vào nhóm 200 các trường ĐH châu Á chứ hok fải là trường ah
            Còn đây là tin của ĐHQG HN đăng http://tintuc.vnu.edu.vn/ttsk/?C2110...-dH-chau-a.htm

Comment

Đúng rồi bài viết trong link kia của 1 anh trường mình nói là 4 lĩnh vực của ĐHQGHN lọt vào nhóm 200 các trường ĐH châu Á, và có đưa ra mấy đường link của từng lĩnh vực riêng chứ không như trang của em, chỉ nói là "Đh của VN không lọt vào top 200", vậy chẳng phải là thiếu thông tin quan trọng, làm người khác hiểu nhầm sao.
              Ahh ra vậy ! Do đa phần các báo online đăng thế nên poster repost như thế

Comment

Các bạn thật quá quan trọng hóa vấn đề rồi. Vấn đề cũng chẳng có gì quan trọng đến mức phải đâm chém nhau như vậy. Ừ thì đưa nguồn trích dẫn thì tốt, tuy nhiên đó cũng chỉ là vấn đề nhỏ. Phải chăng các bạn thích suốt ngày dạo hết forum này đến forum khác để tìm những bài như thế này để mà đâm chém ^_^, chắc tốn cả tháng cả năm.
                Chắc bạn đang suy nghĩ đến vấn đề bản quyền? Hehe, không biết được bao nhiêu sinh viên, thầy cô giáo, lớp học, phòng lab của trường không vi phạm bản quyền nhỉ?
                Chắc cũng phải tốn cả tháng cả năm để đếm. )

Theo mình thấy, tìm, đọc và chia sẽ của bạn chủ topic là điều đáng hoang nghênh, tuy nhiên chỉ có LỖI nhỏ như trên, sao các bạn không bỏ qua vài lỗi nhỏ để tập trung cho nội dung chính của topic mà chỉ thích châm chọc nhau cho lên post -> Mâm nào cũng thấy ruồi bu.

Hzai, cuối cùng chỉ là cãi nhau đã rồi đóng topic lại. ) Ngủ cho khỏe.

Comment

Topic đã khóa đóng đâu nè đóng hay không là ở lòng người thôi chứ

Ban đầu bạn chủ topic cũng hùng hổ cãi lại quá thì chiến tranh nó leo thang, bây giờ hiểu nhau rồi thì thôi ai muốn thảo luận gì cứ thảo luận tiếp thôi mà

Topic không còn ai post bài vì ngay từ đầu đã không có định hướng nội dung thảo luận như anh 06520091 đã nói. Chứ không phải Ban quản trị đóng topic lại nha, xin được đính chính.

Comment

Em zô đọc một hồi toàn thấy các bác cãi nhau, miết rùi cả mấy tháng trời cũng chả thấy thảo luận gì cả. Tiện đây cho em hỏi lun, theo như các a nói thì 5 khoa trường mình đều có nghiên cứu về hệ thống nhúng, nhưng e nghĩ là mỗi khoa nghiên cứu một mảng riêng trong đó phải không a? Sau này ra trường nếu yêu thích nghiên cứu và làm việc với hệ thống nhũng thì mình có thể xin việc vào các công ty/ tổ chức nào???

Mong các thầy các cô bác các a tận tình chỉ bảo

Comment

Originally posted by NhokBoo_93 View Post
                      Em zô đọc một hồi toàn thấy các bác cãi nhau, miết rùi cả mấy tháng trời cũng chả thấy thảo luận gì cả. Tiện đây cho em hỏi lun, theo như các a nói thì 5 khoa trường mình đều có nghiên cứu về hệ thống nhúng, nhưng e nghĩ là mỗi khoa nghiên cứu một mảng riêng trong đó phải không a? Sau này ra trường nếu yêu thích nghiên cứu và làm việc với hệ thống nhũng thì mình có thể xin việc vào các công ty/ tổ chức nào???

Mong các thầy các cô bác các a tận tình chỉ bảo
                      Chương trình học của các khoa giao thoa nhau rất nhiều. Còn các mảng nghiên cứu của mỗi khoa tùy thuộc vào số lượng chuyên gia (tức là các thầy cô á) trong khoa đó, sau này nhân lực thay đổi thì các mảng nghiên cứu cũng thay đổi theo chứ nó không cố định chết một chỗ đâu, cuộc sống là phải phát triển mà.

Các công ty lớn về lập trình nhúng thì bao la, già đầu nhất là Renesas, Intel, IBM hoặc bất cứ công ty nào sản xuất điện thoại di động, ngoài ra còn nhiều nữa, kể sao hết.

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X