Announcement

Collapse
No announcement yet.

[C++] Cần người dạy kèm C++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [C++] Cần người dạy kèm C++

Chào các bạn,

Mình đang cần học và nắm vững kiến thức về C++, từ cơ bản tới nâng cao để có thể tiếp xúc với các ngôn ngữ khác dễ dàng. Nên mình cần 1 bạn dạy kèm mình về C++.
    Học vào buổi tối, thời gian do 2 bên tự sắp xếp. Lương thỏa thuận.
    Bạn nào có thể dạy kèm được thì email cho mình. email: ginkgo56@gmail.com
    Thanks các bạn.

Originally posted by ginkgo56 View Post
    Chào các bạn,

Mình đang cần học và nắm vững kiến thức về C++, từ cơ bản tới nâng cao để có thể tiếp xúc với các ngôn ngữ khác dễ dàng. Nên mình cần 1 bạn dạy kèm mình về C++.
    Học vào buổi tối, thời gian do 2 bên tự sắp xếp. Lương thỏa thuận.
    Bạn nào có thể dạy kèm được thì email cho mình. email: ginkgo56@gmail.com
    Thanks các bạn.
    Theo tớ thì cậu tự là thầy cho mình là tốt nhất.Cái gì k biết cứ lên congdongcviet mà hỏi. Sinh viên rồi mà còn có cái kiểu dại kèm như hồi phổ thông sao được. Giờ phải tự bản thân nỗ lực để đạt được kỹ năng lập trình đó, cậu sẽ học được rất nhiều cái trong quá trình tự nỗ lực học c++, kỹ năng tìm kiếm kiến thức,khả năng giải quyết vấn đề, mở rộng đào sâu vấn đề,... đó là những kỹ năng k ai dạy nhưng nếu cứ mãi há miệng để người ta đút kiến thức vào thì sẽ mãi mãi chẳng bao giờ có dc. Với lại nếu k tự mình học được thằng c++ thì cậu chả có "tư cách" để học it đâu.

Comment

Originally posted by 08520072 View Post
      Theo tớ thì cậu tự là thầy cho mình là tốt nhất.Cái gì k biết cứ lên congdongcviet mà hỏi. Sinh viên rồi mà còn có cái kiểu dại kèm như hồi phổ thông sao được. Giờ phải tự bản thân nỗ lực để đạt được kỹ năng lập trình đó, cậu sẽ học được rất nhiều cái trong quá trình tự nỗ lực học c++, kỹ năng tìm kiếm kiến thức,khả năng giải quyết vấn đề, mở rộng đào sâu vấn đề,... đó là những kỹ năng k ai dạy nhưng nếu cứ mãi há miệng để người ta đút kiến thức vào thì sẽ mãi mãi chẳng bao giờ có dc. Với lại nếu k tự mình học được thằng c++ thì cậu chả có "tư cách" để học it đâu.
      thím đừng nóng có thể ko phải là sv trường mình ... vì một lý do nào đó cần người kèm C++... :shot:
      Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
      Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Mình không phải sinh viên IT, nhưng công việc của mình cần biết về C++ nên mình mới cần người kèm. Mình up lên đây do trường gần nơi mình ở nên cũng sẽ tiện hơn. Cám ơn các bạn đã quan tâm.

Comment

Chú nào pro C++ dạy bạn ấy kìa
          Ký à Ok ok :what: Này thì kí:shot:

Comment

Với lại nếu k tự mình học được thằng c++ thì cậu chả có "tư cách" để học it đâu.
            Bạn này có vẻ chê C++ dễ chơi nhỉ , nếu nó dễ như lái xe ôm hay làm thợ hồ thì ai cũng thành lập trình viên hết rồi bạn à.

Comment

Originally posted by kengo14 View Post
              Bạn này có vẻ chê C++ dễ chơi nhỉ , nếu nó dễ như lái xe ôm hay làm thợ hồ thì ai cũng thành lập trình viên hết rồi bạn à.
              Nó nói hợp lí đấy bạn...Cơ bản nhất là C/C++ rùi đấy...Ko tự học được 2 ngôn ngữ đó thì:sweat: Mấy cái sau còn hoảng hồn nữa vì tài liệu tiếng việt ít mà lại khó hiểu nữa.Trong khi C/C++ tài liệu,code mẫu quá trời

Comment

Nói chung ko phải dân IT.Vì công việc gấp nên họ thuê người dạy kèm là điều thuận lợi thôi

Comment

:brick::shot:

@chủ thớt: bạn có thể nói rõ hơn bạn cần học C++ để làm gì không, ứng dụng dự định làm như thế nào... vì C++ có nhiều mức độ, nên nếu bạn nói rõ ra thì chắc dễ tìm người hơn đấy :sure:
                  Last edited by 08520229; 02-09-2012, 23:38.
                  Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
                  Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 08520326 View Post
                    Nó nói hợp lí đấy bạn...Cơ bản nhất là C/C++ rùi đấy...Ko tự học được 2 ngôn ngữ đó thì:sweat: Mấy cái sau còn hoảng hồn nữa vì tài liệu tiếng việt ít mà lại khó hiểu nữa.Trong khi C/C++ tài liệu,code mẫu quá trời
                    Đồng ý C/C++ là cơ bản nhất nhưng ko phải là dễ nhất, đừng xem thường nó. Vì bản chất nó là ngôn ngữ cấp thấp, chỉ cao hơn assembly một bậc.Dùng C/C++ giải tóan thì không khó nhưng muốn viết ra 1 cái ứng dụng hay game C/C++ là cả 1 vấn đề đó. Bạn phải tìm hiểu rất nhiều , viết rất dài và cực khổ. Thực chất mấy ngôn ngữ về sau này mới dễ hơn C/C++ nhiều đấy.

Comment

Đồng ý C/C++ là cơ bản nhất nhưng ko phải là dễ nhất, đừng xem thường nó. Vì bản chất nó là ngôn ngữ cấp thấp, chỉ cao hơn assembly một bậc.Dùng C/C++ giải tóan thì không khó nhưng muốn viết ra 1 cái ứng dụng hay game C/C++ là cả 1 vấn đề đó. Bạn phải tìm hiểu rất nhiều , viết rất dài và cực khổ. Thực chất mấy ngôn ngữ về sau này mới dễ hơn C/C++ nhiều đấy.
                      Ồ.Mấy ngôn ngữ sau dễ hơn vì đã học qua C/C++ nên mới hiểu mấy ngôn ngữ sau.Chứ học C/C++ lơ tơ mơ...Gặp mấy ngôn ngữ sau có mà khóc :surrender:
                      Ý của T ở đây là kỹ năng tự học ngôn ngữ lập trình đối với dân IT.Khi đó đụng phải những vấn đề hóc búa hơn thì cũng có khả năng mà xử lý
                      Dừng ở đây nhá:angry:
                      Chú nào tốt C++ dạy kèm chủ thớt kìa

Comment

Chủ thớt muốn xài C++ vào việc j thế?? Để anh em còn biết đường :happy:
                        Henry Nguyễn (Điệp Nguyễn MBA)
                        --
                        MBA, Sales Director, Co-founder - MYTH VIET NAM TECHNOLOGY CO., LTD - http://myth.vn/
                        Email: diepnguyenmba@gmail.com - Phone: 0905.504.386

Comment

Theo mình thì cái gì cũng từ từ, xây dựng kiến thức cơ bản đến nâng cao. Việc mới bắt đầu học lập trình cần một người đi trước hướng dẫn sẽ tốt hơn. Ở đây mình không phủ nhận việc tự học, nhưng việc có một người thầy giỏi định hướng thì còn gì bằng. :happy:

Lúc trước mình thấy thầy Toàn dạy môn Tin học Đại cương có rất nhiều bạn rớt (dao động từ 70 - 90% :sosad. Vậy những bạn rớt đó theo chú Huy có xứng đáng học IT không? Hay chẳng qua chỉ là chưa nắm được một phương pháp học phù hợp từ các bậc đàn anh? :angry:.

Đây là một cơ hội cho các UITer thể hiện khả năng nắm bắt kiến thức về lập trình của mình. Dân IT đi dạy C++ thì vẫn hay hơn đi dạy Toán, Lý, Hóa... :happy:.

Originally posted by 08520072 View Post
                          For better life!
                          Facebook

Comment

Vấn đề chính là chủ thớt cần học C/C++ để mần gì? Mần lĩnh vực nào? Chứ C/C++ rộng lớn, bao la thuộc mọi lĩnh vực, từ viết driver, lập trình socket cho đến viết software, game, app trên mobile...... Nói tóm lại là chủ thớt cho biết chủ thớt cần học C/C++ để làm việc gì thì mọi người mới biết mà liên lạc chứ
                            Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
                            http://gabrielbl.com

Comment

C++ , Cần học C++ ở mức nào cơ chứ?
                              1. Căn bản C++ , Hướng đối tượng.
                              2. 1 + Lập trình ứng dụng GUI
                              .......................
                              n.

Im a british accent lover

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...