Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về ngày tháng trang excel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [office] Hỏi về ngày tháng trang excel

Chào các bạn,
    Hôm nay đang dùng excel để làm tí việc nhưng gặp tí chuyện như thế này không biết có bạn nào biết thì xin giúp mình.

Sau khi làm xong một việc thì mình muốn lưu lại thời gian mình làm xong công việc đó. Nếu mình dùng hàm now thì hiện ra được thời gian hiện tại, nhưng lần sau khi mở lên thì nó lại cập nhật giá trị khác rồi. Vì thế, mình phải làm sau để có thể hiện thị thời gian hiện tại ra một ô, mà lần sau khi mở lại thì thời gian đó không thay đổi.

Ví dụ như mình vừa làm xong một việc. vào lúc 9h40, 30/09/2012 đi. Và mình muốn hiện thị thời gian đó ra ô B2. Thì mình phải làm sau để hiển cái thời gian ra ô B2, mà những lúc sau mở lại thì ô B2 vẫn là 9h40, 30/09/2012.

Nếu như bạn kêu mình gõ ra thì không nói gì nha. cái đó thì ai làm cũng được.

Thanks mọi người nhiều.

P/S Gõ nhầm cái tiêu đề. chữ thứ 5 là trong nhá mọi người.
    Last edited by 08520257; 30-09-2012, 10:44. Reason: Gõ nhầm tiêu đề
    Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
    My Blog

Anh Ngôn tham khảo ở đây thử: http://office.microsoft.com/en-us/ex...107.aspx?CTT=3. (Mục Insert a static date or time)
    Dùng tổ hợp phím:
    Ctrl + ; để lấy ngày,
    Ctrl + Shift + ; để lấy giờ,
    Ctrl + ; thả ra rồi nhấn tiếp Ctrl + Shift + ; để lấy cả ngày lẫn giờ cố định.
    Thân Lãng Tử Phiêu Du Theo Ngàn Gió,
    Chốn Phiêu Hồng Buông Kiếm Tựa Hồng Nhan

Đời Đạo Gian

Comment

Thanks em nhiều nha!

Originally posted by 11520246 View Post
      Anh Ngôn tham khảo ở đây thử: http://office.microsoft.com/en-us/ex...107.aspx?CTT=3. (Mục Insert a static date or time)
      Dùng tổ hợp phím:
      Ctrl + ; để lấy ngày,
      Ctrl + Shift + ; để lấy giờ,
      Ctrl + ; thả ra rồi nhấn tiếp Ctrl + Shift + ; để lấy cả ngày lẫn giờ cố định.
      Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
      My Blog

Comment

LHQC

Collapse
      Working...
      X