Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần anh chị tư vấn về laptop

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cần anh chị tư vấn về laptop

E học bên httt, đang tính mua laptop để phục vụ cho việc học, giải trí mà h ko bik nên mua máy tính hiệu gì? mua ở đâu và đặc biệt là cấu hình cần thiết để học cho mấy năm sau này lun, mong mấy anh chị khóa trên giúp đỡ
    Last edited by 11520043; 07-10-2011, 21:21.

Còn tùy vào tình hình tài chính của bạn ntn nữa? Chắc bạn cũng biết mấy dòng laptop dùng Chip Core I của Intel là tốt nhất hiện nay rùi nhỉ.
    Nếu phục vụ cho việc học và giải trí tầm trung thì dòng Core I3 là đủ rùi bạn, dòng I3 của những hãng laptop giả rẻ như Acer hay Asus thì chỉ tầm 10-13tr, còn của các hãng danh tiếng hơn như DELL, Vaio, HP,... thì 13-15tr.
    Nếu nhu cầu giải trí của bạn cao hơn (chơi các game "khủng" chẳng hạn,...) thì có thể chọn I5 hoặc I7, 2 loại này sẽ mắc hơn tầm 3-10tr tùy hãng....
    Đầy là theo hiểu biết của mình thôi, ai có ý kiến chính xác hơn thì đóng góp nhé.
    Last edited by 11520126; 07-10-2011, 21:36.
    Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

Có anh chị nào biết chỗ nào bán laptop hàng xách tay mà chất lượng ko ạ??
      :shot:

Comment

Bạn cần làm rõ vài vấn đề sau:
        1. Bạn có thể chi bao nhiêu $ ?
        2. Bạn đã có máy tính chưa?
        3. Nhu cầu giải trí cao đến mức nào? Bạn chơi (hoặc có thể sẽ "được" các sempai dụ dỗ) game gì? Có xem phim HD ko?
        4. Bạn định mua máy và sau này có thể nâng cấp* hay mua máy và sẽ không nâng cấp?
        5. Bạn thích máy đẹp hay máy mạnh hơn?
        6. Bạn có người thân ở nước ngoài ko? (mua ở nước ngoài đem về rẻ hơn nhiều)

(*) = mua thêm ổ cứng ngoài, RAM

Tạn thời là thế.

Comment

Originally posted by 11520421 View Post
          Máy tính xách tay chất lượng, muốn được bảo hành đàng hoàng cùng với các ưu đãi, khuyến mãi thì có Phong Vũ là tiệm bán nổi tiếng ở TpHCM này. Cơ sở ở dưới Quận 3.
          Còn các loại máy tính thì có Dell là hàng phổ thông với đa dạng các mẫu mã, giá tiền lẫn cấu hình. Ngoài ra còn có Vaio của Sony xài bền lại đẹp, nhưng tiền thì cũng ko ít, Asus, Hp, Acer, Lenovo.... Rất nhiều loại máy tính mà bạn muốn.
          Bạn có thể tham khảo bảng giá của Vi tính phong vũ ở đây:http://vitinhphongvu.com/banggia.php

Comment

Theo mình, Httt trong chương trình học ko cần máy có cấu hình cao cho lắm.bạn có thể mua laptop Dell core i3 Ram 4GB là đủ. Giá khoảng 13~14tr. Hiện nay có rất nhiều tiệm lớn bán loại này như : thegioididong, Bachkhoacomputer ( Q10 á, rất lớn luôn).

Comment

Originally posted by 11520421 View Post
              Chi tiết thì bạn có thể lên trang vozforums để được các thành viên trên đó giới thiệu cụ thể http://vozforums.com/forumdisplay.php?f=47 (nhiều thành viên chính là các đại lý bán laptop). Theo mình biết thì bạn có thể mua laptop dạng này ở vietcali hoặc Saigonlab.
              Chưa....

Comment

Originally posted by 09520243 View Post
                Bạn cần làm rõ vài vấn đề sau:
                1. Bạn có thể chi bao nhiêu $ ?
                2. Bạn đã có máy tính chưa?
                3. Nhu cầu giải trí cao đến mức nào? Bạn chơi (hoặc có thể sẽ "được" các sempai dụ dỗ) game gì? Có xem phim HD ko?
                4. Bạn định mua máy và sau này có thể nâng cấp* hay mua máy và sẽ không nâng cấp?
                5. Bạn thích máy đẹp hay máy mạnh hơn?
                6. Bạn có người thân ở nước ngoài ko? (mua ở nước ngoài đem về rẻ hơn nhiều)

(*) = mua thêm ổ cứng ngoài, RAM

Tạn thời là thế.
                1. Tiền thì em chưa bít dc, nhưng e nghĩ tầm 16~17tr đổ lại là được rồi, nếu mà nghành học có yêu cầu cao hơn thì e nghĩ cũng cóa thể nhưng phải xem xét lại.
                2. Máy tính thì em có rồi nhưng chỉ là máy bàn, ko tiện học hành cho lắm, còn laptop thì bị chị em "cướp" rồi.
                3. Giải trí thì ko cần cho lắm, e cũng ít chơi game, chơi pes, fifa thui. Pes thì cấu hình yêu cầu hơi cao, nên laptop chơi dc càng tốt mà ko dc cũng ko sao.
                4. Mua máy nâng cấp dc càng tốt anh ơi, như zậy mình mún sao cũng dc.
                5. Máy tính h em cũng ko cần đẹp cho lắm tại thấy cái nào cũng như cái nào, đủ để đáp ứng nhu cầu "vừa học vừa chơi" là dc.
                6. Người thân thì có nhưng pa má chắc ko chịu, tại ko bảo hành này kia dc, tốt nhất nên mua ở đây cho chắc ăn anh àh.

Comment

Originally posted by 11520231 View Post
                  Theo mình, Httt trong chương trình học ko cần máy có cấu hình cao cho lắm.bạn có thể mua laptop Dell core i3 Ram 4GB là đủ. Giá khoảng 13~14tr. Hiện nay có rất nhiều tiệm lớn bán loại này như : thegioididong, Bachkhoacomputer ( Q10 á, rất lớn luôn).
                  Em thử vừa chạy Oracle vừa chạy netbean kèm theo 1 vài thứ j đó đi, 1 học kỳ chuyên ngành HTTT có thể đụng đến rất nhìu thứ Studio, SQL, Oracle, Netbean, Powerdesigner

Originally posted by 11520043 View Post
                  1. Tiền thì em chưa bít dc, nhưng e nghĩ tầm 16~17tr đổ lại là được rồi, nếu mà nghành học có yêu cầu cao hơn thì e nghĩ cũng cóa thể nhưng phải xem xét lại.
                  2. Máy tính thì em có rồi nhưng chỉ là máy bàn, ko tiện học hành cho lắm, còn laptop thì bị chị em "cướp" rồi.
                  3. Giải trí thì ko cần cho lắm, e cũng ít chơi game, chơi pes, fifa thui. Pes thì cấu hình yêu cầu hơi cao, nên laptop chơi dc càng tốt mà ko dc cũng ko sao.
                  4. Mua máy nâng cấp dc càng tốt anh ơi, như zậy mình mún sao cũng dc.
                  5. Máy tính h em cũng ko cần đẹp cho lắm tại thấy cái nào cũng như cái nào, đủ để đáp ứng nhu cầu "vừa học vừa chơi" là dc.
                  6. Người thân thì có nhưng pa má chắc ko chịu, tại ko bảo hành này kia dc, tốt nhất nên mua ở đây cho chắc ăn anh àh.
                  16 17 tr thì dư, em nên mua DELL, đủ để xài tất tần tật với số tiền đó. có 1 anh HTTT05 cũng vừa mua DELL tầm 17tr.
                  "We hold information,we own the world"
                  ------------o0o------------

Comment

Originally posted by longdp View Post
                    Em thử vừa chạy Oracle vừa chạy netbean kèm theo 1 vài thứ j đó đi, 1 học kỳ chuyên ngành HTTT có thể đụng đến rất nhìu thứ Studio, SQL, Oracle, Netbean, Powerdesigner.
                    Oracle, netbean, SQL, Studio, Powerdesigner là gì zậy? em ko hiểu là gì hết, ko bik sau này học hành sao nữa?

Comment

Oracle, netbean, SQL, Studio, Powerdesigner là gì zậy? em ko hiểu là gì hết, ko bik sau này học hành sao nữa?
                      Sau này vô chuyên ngành e sẽ tìm hiểu và biết rõ hơn. Ngày xưa vô trường anh có biết thế nào đâu

- SQL Server, MySQL, Oracle: hệ quản trị CSDL, cái này sẽ gắn liền với em khi em học HTTT (dễ hiểu hơn 1 tý, nó như MS Access nhưng "cao cấp" hơn :d)
                      - PowerDesigner, Visio: cái này cũng sẽ gắn vs em khi em học HTTT, đi sâu vào phân tích thiết kế CSDL, dùng để vẽ các diagrams
                      - Studio, Netbean, Zend, Eclipse, Dreamweaver,....: hỗ trợ cho bọn em code (lập trình). Khi học HTTT ngoài những ngôn ngữ được trang bị lúc đại cương như C, C++, C#, vô chuyên ngành thì sẽ thêm VB.net, Java, JSP, PHP,...

Sắp vô học nên bọn em cũng nên tìm hiểu trước về một số khái niệm. Tin học đại cương sẽ lập trình bằng ngôn ngữ C
                      Last edited by 07520201; 08-10-2011, 00:05.

Comment

Cứ bình tĩnh anh bạn.... Sau này cũng sẽ bik thôi. Bởi bây h cũng có nhiều người chưa bik giống nhà ngươi mà (như ta đây kkkk)

Comment

Xem ra HTTT có nhiều thứ để học quá! Ko biết bên MMT thì sao ta?

Comment

căng thẳng, căng thẳng quá, toàn tiếng anh, kinh quá, hi vọng mọi chuyện bình yên, amen!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

Tiếng anh thì ko là vấn đề rồi bạn! ^^ Mình chỉ sợ qua chuyên ngành,khó quá ko theo đc.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X