Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi Torrent là gì và cách thức sử dụng

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi Torrent là gì và cách thức sử dụng

Như tiêu đề. Mọi người hãy giải thích giúp mình với.
    P/s: Đừng lấy mấy bài viết trên GG nhá. Đã tìm và đọc nhưng không hiểu. Mọi người giải thích cụ thể và lấy ví dụ luôn nhá. Thanks
    1111222222

demo nha bạn

chọn cái này BitTorrent Download (recommended)
    tải file torrent về
    mở torrent lên chọn open tìm file vừa tải ok, nó sẽ tải cho bạn thấy
    xong rồi thì tự học cách config nha ^_^
    Be different and always different
    http://archlinuxvn.org/
    http://theslinux.org
    http://lab.infosec.xyz

Comment

Originally posted by 11520178 View Post
      P/s: Đừng lấy mấy bài viết trên GG nhá. Đã tìm và đọc nhưng không hiểu. Mọi người giải thích cụ thể và lấy ví dụ luôn nhá. Thanks
      Short anser: Bạn mở file torrents, kết nối với một tracker. Tracker lấy thông tin về địa chỉ IP của bạn và gửi cho các máy khác đang cùng seed file torrents đó - thông tin về các máy đó cũng sẽ được gửi cho bạn. Bạn connect tới các máy đó và tải những phần chưa có của file hoặc up những phần mình đã có cho người khác.
      Cách kết nối đó gọi là mạng ngang hàng - và việc vừa tải về vừa up lên trở lại gọi là chia sẻ.

Long answer: Hãy đọc lại những gì đã google được.

Comment

Nói văn hoa là một cộng đồng chia sẻ file. Bạn muốn tải 1 file thì lên hỏi tracker xem ai có file đó -> liên lạc với họ -> xin copy những gì họ có .... & loop cho tới khi có tất cả các mảnh của file cần tải là xong. Trong và sau khi tải cũng sẽ có những người liên lạc và tương tự với bạn.

Cộng đồng càng lớn + tỉ lệ người đã tải xong và sẵn sàng giúp đỡ càng cao thì tốc độ tải càng cao. Trong torrent ko có chỗ cho những kẻ ăn bám.

Comment

Em vào đây tham khảo nhé: http://viettorrent.vn/faq.php#68
          Mọi kiến thức về torrent anh đều tham khảo ở đây và đã hoạt động ở trang này được 3 năm rồi

Comment

khi download bằng torrent thì càng nhiều download (1 file) thì tốc độ tải của bạn càng nhanh (Do có nhiều nguồn cùng chia sẻ)
            -----------------------------
            Mai Văn Khải
            Software Engineering, University Information of Technology
            a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Sao ko hỏi google cho lẹ bạn!

Comment

Vào trang này nè bạn http://isohunt.com/ ==> nhập vào ô tìm kiếm==> Nhấp vào Download .torrent. Nhưng bạn cần cài phần mềm để chạy file torrent. Hiện nay mình đang dùng Phần mềm Bittorent.
                Last edited by 10520223; 15-08-2012, 12:31.

Comment

nói 1 cách dễ hiểu nhất ấy, thì mình down 1 file torrent về, ở đó có thông tin của file bạn muốn tải, trong khi bạn tải xuống thì dữ liệu này lấy từ cách máy khác đã có file này trong máy và thực hiện upload dữ liệu mà máy bạn yêu cầu, kiểu như copy qua thôi, máy bạn down xuống dữ liệu kia từ nhiều máy khác nhau, do tốc độ upload thường thấp hơn download nên các nhiều người up(seed) thì file có tốc độ tải xuống càng nhanh :brick: đơn giản nhất nó là như thế, mà mình cũng chỉ biết có thế thôi :brick:
                  ps: chơi torrent cũng đc 2 năm rồi mà cũng chỉ biết vậy thôi, đủ sài :haha:
                  ps2: chơi torrent miền phí thì đầu tiên cứ down cái utorrent hoặc bitorrent về, cài lên máy. Sau đó lên thepiratebay.com search file cần tải, thế thôi, cần gì biết nhiều :brick: :brick: :brick:
                  Last edited by 10520253; 15-08-2012, 12:26.

Comment

có ai có acc viettorrent đổi point Viettorrent lấy vip Fshare hok

Comment

Originally posted by 09520133 View Post
                      khi download bằng torrent thì càng nhiều download (1 file) thì tốc độ tải của bạn càng nhanh (Do có nhiều nguồn cùng chia sẻ)
                      anh có nhầm lẫn gì ở đây ko chứ. cái này phải là càng nhiều seeder(người upload) thì mới càng nhanh đc. và cái này còn phụ thuộc rất lớn vào người úp.
                      Người Đến Người Đi và bỏ lại
                      Một nỗi buồn nơi giữa trái tim tôi
                      GhostFriends

Comment

Originally posted by 11520178 View Post
                        nói thiệt là có lẽ bạn search có hơi chút thiếu sót chứ mình thấy thiệt sự các bài viết chia sẻ khá nhiều cũng như hướng dẫn mà có thể tìm kiếm trên gg là rất nhiều và rất dễ hiều nữa là đằng khác.
                        bài này chả hạn. khá là dễ hiểu

còn nếu với mình giải thích đơn giản và ngắn gọn là : người download sẽ download file đc chia sẻ từ máy của những người khác đang chia sẻ file mà bạn cần down thông qua tracker. trong đó tracker chỉ giữ vai trò là trung gian kết nối giữa người up và down theo kiểu chia sẻ hàng ngang P2P.
                        Người Đến Người Đi và bỏ lại
                        Một nỗi buồn nơi giữa trái tim tôi
                        GhostFriends

Comment

Originally posted by 11520456 View Post
                          nói thiệt là có lẽ bạn search có hơi chút thiếu sót chứ mình thấy thiệt sự các bài viết chia sẻ khá nhiều cũng như hướng dẫn mà có thể tìm kiếm trên gg là rất nhiều và rất dễ hiều nữa là đằng khác.
                          bài này chả hạn. khá là dễ hiểu

còn nếu với mình giải thích đơn giản và ngắn gọn là : người download sẽ download file đc chia sẻ từ máy của những người khác đang chia sẻ file mà bạn cần down thông qua tracker. trong đó tracker chỉ giữ vai trò là trung gian kết nối giữa người up và down theo kiểu chia sẻ hàng ngang P2P.
                          Originally posted by 10520549 View Post
                          có ai có acc viettorrent đổi point Viettorrent lấy vip Fshare hok
                          Hai chú này đào mộ kinh quá. Đi mà lập topic khác đi.

Comment

LHQC

Collapse
                          Working...
                          X