Announcement

Collapse
No announcement yet.

Có nên yêu khi còn đi học ??? !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Có nên yêu khi còn đi học ??? !!!

Haizzz!!!
    Không biết tình yêu là gì mà sao mấy đứa bạn tôi lạ khổ sở vì nó thế.
    Không!
    Thực ra chúng nó đã từng sướng đến phát khùng đấy chứ. Đứa thì được tặng hoa, đứa thì được chở đi dạo bằng xe đạp, đi ăn....Rồi chúng rót vào tai nhau những lời yêu thương ngọt ngào...
    Để rồi khi một trong hai đứa "buông" lời chia tay. Chúng chạy tới bên mình và than phiền, có đứa thì giữ nỗi buồn trong lòng một mình và nhìn nó càng ngày càng héo hắt đi...phải một thời gian lâu sau mới cân bằng lại được. Làm cách nào để chúng thoát khỏi lưới tình đây?!!!
    Đối với mình tình yêu thời còn đi học là một thứ rất xa xỉ. Mình không dám đụng tới nó và mình cũng đã khuyên những đứ bạn như thế. Nhưng chẳng đứa nào nghe cả. Phải làm sao đây.
    Cuộc sống đúng thật nên có tình yêu. Nhưng hãy bắt đầu khi bạn thực sự biết yêu, biết chọn người mình yêu và biết cân bằng nó với việc học tập, với cuộc sống.
    Chúng ta đang còn rất trẻ, hãy sống bằng lý trí, đừng để con tim chế ngự bạn.
    $$đừng nói không thể khi không thử$$
    fera_trn

ngần này tuổi đầu tôi vẫn chưa biết yêu là gì =)))
    Nếu biết ngày mai em lấy chồng
    Anh về luyện cước thế là xong
    Mai này luyện xong Song Phi Cước
    Đá chết chồng em lúc động phòng

Comment

Chắc bạn có 1 tinh thần thép nên có thể điều khiển đc mình trước 1 sự rung động nào đó hay là vì 1 góc íu hèn, nhút nhát nào đó tồn tại trong trái tim bạn, hay vì bạn đã từng bị tình yêu phủ phàng mà bạn k dám iu ai chăng?
      Tuổi mới lớn này đag trong giai đoạn "xuân" mà bạn, nên khó tránh khỏi đc sự ham muốn về 1 tình cảm đặc biệt nào đó, hơn thế nữa do ta hay tiếp xúc với phim ảnh, bạn bè, cuộc sống hàng ngày càng khiến tăng thêm sự tò mò của ta về cái thứ tình cảm gọi là tình yêu ấy.
      Yêu tuổi này thì ai mà k biết là k có kết quả gì, vừa mất thời gian, vừa ảnh hưởng đến việc học có khi là sức khỏe nữa, khi chia li thì đâm ra buồn đau. Nhưng mà ng trong cuộc sẽ cảm thấy đc sự hạnh phúc từ 1 ng khác giới dành cho minh khi họ đag yêu đó bạn ah, 1 thứ tình cảm mà chưa có ai giải thích đc. Nhờ có nó mà cuộc sống của mình trở nên thú vị, ý nghĩa hơn, muôn màu hơn. Và có khi nó cung cấp cho ta 1 kiến thức nào đó giúp ta sau này có thể tạo đc tình yêu bền bỉ, lâu dài hơn bạn ah.
      Yêu ở tuổi này chưa chắc là 1 tình yêu tiêu cực đâu nha, nếu 2 ng biết nghĩ về lâu dài, cùng nhau phát triển tình yêu của mình thì khi đó họ sẽ cùng nhau vạch ra kế hoạch cho 1 tình yêu bền bỉ, mà để bền bỉ thì họ phải cùng phấn đấu học tập, làm việc. Lúc đó tình yêu này là 1 động lực rất lớn và bền bỉ giúp ta vượt qua mọi khó khăn, kể cả việc học. Phải nói thế nào nhỉ? Bạn biết rằng cùng 1 việc, nhưng đc làm theo sở thích luôn đạt kết quả cao hơn khi ta bị ràng buộc, ép đặt mà phải k?
      <script charset="Shift_JIS" src="http://chabudai.sakura.ne.jp/blogparts/honehoneclock/honehone_clock_tr.js"></script>

Comment

Ah chủ thớt là bạn Trang bên KHMT06 đó hả? Ban gái nào ta mình hông biết mặt Trong lớp chỉ biết có mỗi bạn Kiều với 2 bạn nữ bên đoàn lớp ( quên tên rùi ) ^^!
        <script charset="Shift_JIS" src="http://chabudai.sakura.ne.jp/blogparts/honehoneclock/honehone_clock_tr.js"></script>

Comment

Cái vấn đề nan giải, khó trả lời đây. Khuyên chân thành là bây giờ nên yêu bằng con tim đi, hãy tận hưởng cảm giác yêu và được yêu cái đã, nếu thất bại thì coi như là 1 bài học kinh nghiệm, lần sau sẽ ko tò mò về tình yêu nữa, ko còn bị con tim chế ngự nữa, sẽ yêu bằng lý trí và chắc chắn tình cảm sẽ bền vững hơn, còn may mắn giữ vững được tình yêu này thì còn gì hạnh phúc bằng !
          Last edited by 11520126; 23-10-2011, 12:39.
          Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

Tốt nhất là khỏi yêu sớm đỡ tốn kém =)) ,học và chơi thôi đủ sướng rồi

Comment

Bạn Trang nói nghe hay thế!!!! Vậy sao trong khi bạn đang cố gắng không dính vào chuyện tình cảm thì đã có lần tôi thấy bạn đẩy bạn bè của mình vào "lưới tình" vậy hả? Thật là mâu thuẫn quá đi!

Comment

Originally posted by 11520427 View Post
                Haizzz!!!
                Không!
                Thực ra chúng nó đã từng sướng đến phát khùng đấy chứ. Đứa thì được tặng hoa, đứa thì được chở đi dạo bằng xe đạp, đi ăn....Rồi chúng rót vào tai nhau những lời yêu thương ngọt ngào...
                Để rồi khi một trong hai đứa "buông" lời chia tay. Chúng chạy tới bên mình và than phiền, có đứa thì giữ nỗi buồn trong lòng một mình và nhìn nó càng ngày càng héo hắt đi...phải một thời gian lâu sau mới cân bằng lại được. Làm cách nào để chúng thoát khỏi lưới tình đây?!!!
                Đối với mình tình yêu thời còn đi học là một thứ rất xa xỉ. Mình không dám đụng tới nó và mình cũng đã khuyên những đứ bạn như thế. Nhưng chẳng đứa nào nghe cả. Phải làm sao đây.
                Cuộc sống đúng thật nên có tình yêu. Nhưng hãy bắt đầu khi bạn thực sự biết yêu, biết chọn người mình yêu và biết cân bằng nó với việc học tập, với cuộc sống.
                cứ bình tĩnh chuyện đâu còn có đó.người ta thường hô hào rằng ui là nhăn cuội ấy thế mà có ai thoát được khỏi tình yêu đâu ^^.dù có sắt đá thế nào thì rồi 1 ngày "mưa giông bão tố" bạn cũng sẽ k kìm lòng được thôi.đừng bao giờ nói trước cả vì "có ai đoán trước được chữ ngờ đâu". biết đâu ngày mai bạn yêu ai đó thì sao ^^
                facebook.com/tricodonuit
                :sure:

Comment

Originally posted by 11520109 View Post
                  nói như Tam Tạng =))
                  facebook.com/tricodonuit
                  :sure:

Comment

Originally posted by 11520427 View Post
                    Haizzz!!!
                    Không!
                    Không thể nói là có nên hay không, mà là có né được không!
                    Hãy là chính mình!

Comment

tớ đâu có đẩy bạn bè vào lưới tình bao giờ. Đấy là đùa thôi, bạn tùng này thật là!
                      chắc bạn tùng sợ quá hả?!!!!!
                      à, với lại có một số đứa đã lún quá sâu, phải đưa nó đi theo hướng khác.
                      hehe !!!
                      fera_trn

Comment

tớ không nói yêu ở tuổi này là tình yêu tiêu cực.
                        tớ muốn nói rằng hãy chắc chắn bạn đã sẵn sàng
                        fera_trn

Comment

Originally posted by 11520109 View Post
                          chơi cũng tốn kém lắm
                          Đặt các ẩn như sau nhá:
                          Đẹp trai = 1 Chung thủy = 2 Đa tình = -2 Nghèo = 3 Giàu = -3 Đã có vợ = 0
                          Sẽ được kết quả như sau:
                          [B]Đẹp trai + Chung thủy = Nghèo Chung thủy + Giàu = Xấu trai
                          Nghèo + Xấu trai = Chung thủy Đẹp trai + Chung thủy + Giàu = Đã có vợ.

Comment

bạn trang là bạn hay đi với bạn kiều ấy
                            fera_trn

Comment

Originally posted by 11520462 View Post
                              Bạn Trang nói nghe hay thế!!!! Vậy sao trong khi bạn đang cố gắng không dính vào chuyện tình cảm thì đã có lần tôi thấy bạn đẩy bạn bè của mình vào "lưới tình" vậy hả? Thật là mâu thuẫn quá đi!
                              chỉ là bạn bè trêu đùa thôi
                              còn có yêu hay k là chuyện khác
                              Đặt các ẩn như sau nhá:
                              Đẹp trai = 1 Chung thủy = 2 Đa tình = -2 Nghèo = 3 Giàu = -3 Đã có vợ = 0
                              Sẽ được kết quả như sau:
                              [B]Đẹp trai + Chung thủy = Nghèo Chung thủy + Giàu = Xấu trai
                              Nghèo + Xấu trai = Chung thủy Đẹp trai + Chung thủy + Giàu = Đã có vợ.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X