Announcement

Collapse
No announcement yet.

Độ Sâu màu trong Ubuntu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Độ Sâu màu trong Ubuntu

mình mới tập xài ubuntu,cài đặt mọi thứ đầu ổn nhưng nhìn hình nền thì thấy hơi xấu so với windows(cùng độ phân giải)
    kiểm tra lại thì thấy độ sâu màu(depth color) chỉ có 24 bit trong khi windows có 32 bit mong anh em nào có kinh nghiệm chuyện này giúp mình config lại tks nhiều(nếu post sai nơi hi vọng admin chuyển sang box khác tks);
    82428-You Are The Apple of My Eye

Originally posted by 10520424 View Post
    mình mới tập xài ubuntu,cài đặt mọi thứ đầu ổn nhưng nhìn hình nền thì thấy hơi xấu so với windows(cùng độ phân giải)
    kiểm tra lại thì thấy độ sâu màu(depth color) chỉ có 24 bit trong khi windows có 32 bit mong anh em nào có kinh nghiệm chuyện này giúp mình config lại tks nhiều(nếu post sai nơi hi vọng admin chuyển sang box khác tks);
    Em kiểm tra bằng cách nào? Có hình ảnh gì chụp lại send lên xem nào.

PS: Anh không nghĩ là có sự khác biệt nào trong cách hiển thị màu giữa hai thằng - cho xin screenshot của cả hai xem tại sao lại nói nó xấu. Xorg hỗ trợ color depth tối đa 24, đủ thể hiện tất cả các màu có trên máy tính.
    Last edited by 07520004; 23-10-2011, 16:29.

Comment

chắc em bị nhầm rồi có lẻ là do ảnh,không biết có phải do bản 11.10 hay sao mà lúc 11.04 nhìn xấu giờ 11.10 thấy đẹp hơn tks anh đã reply
      82428-You Are The Apple of My Eye

Comment

LHQC

Collapse
      Working...
      X