Announcement

Collapse
No announcement yet.

Chỗ mua laptop Dell!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin ý kiến Chỗ mua laptop Dell!!!

Mình đang cẩn mua 1 con lap Dell về xài..
    Bạn nào biết địa chỉ nào trong thành phố bán lap Dell hàng chính hãng, giá cả tương đối, chất lượng máy tốt, đặc biệt là phải đáng tin cậy ko?
    (Vì dạo này có nghe 1 số trường hợp mua máy nhưng đồ bên trong không phải hàng chính hãng)
    Name: Lê Văn Anh
    Information System 06
    Yahoo: anh_lee13
    Facebook: Lee Anh

Bảo An (laptopno1.com), Phong Vũ (vitinhphongvu.com hoặc phongvu.vn nhưng mà thằng này bán giá hơi cao), Hoàng Long, Thành Nhân, Thiên Thiên Tân, Bảo Huy... nhiều lắm. Bạn lên gg search các tên cửa hàng này ở TPHCM thì sẽ gặp thôi.

Comment

Lần sau nhớ sử dụng chức năng tìm kiếm trước kho hỏi nha em, vì có khá nhiều topic nội dung tương tự thế này rùi.

Comment

mấy chỗ kia tương đối bán giá cao..........

theo mih thì hiện ở Nam Á(nguyễn thị mih khai) đang bán giảm giá delllllllll.....

mih tuần trc mua con dell 5110 750GB dc giảm 1.2m........

dell cũng tốt....

Comment

tham khảo hen.......

Comment

biết check hàng thì cứ triển đến Bảo An - LaptopNo1, Thiên Thiên Tân,.... sẽ rẻ nhơn 10~15% giá so với những nơi khác (khoản rẻ đó... đủ để mua 1 cái Balo xịn + Đế Tản nhiệt "Kun Mát Tơ" rồi, dư vài lẻ để đi rửa cái Laptop!!! . (Check S/N, sever Tag Dell) Google là có hết!
            Còn sợ mua phải hàng gì đâu thì cứ vào mấy chỗ bán Laptop có nhà phân phối là ok! (Giá đắt!!)
            Nói Tóm lại là: Giá rẻ + chất lượng máy tốt (hàng chính hãng, bảo hành đàng hoàng)... thì mua.
            Hình như LaptopNo1 không nhận bảo hành máy, khi bảo hành thì cứ mang máy lên thẳng trung tâm bảo hành của hãng sản xuất (Nhanh Gọn Lẹ An toàn).
            Last edited by 11520269; 30-10-2011, 19:15.

Comment

hầu hết nhiều người đều bày các em nó đến bảo an, bảo huy, thiên thiên tân nhưng kèm theo 1 chữ não nề là "Biết check Hàng"
              Tạm biệt :byebye: :byebye: :byebye:

Comment

Originally posted by 10520049 View Post
                hầu hết nhiều người đều bày các em nó đến bảo an, bảo huy, thiên thiên tân nhưng kèm theo 1 chữ não nề là "Biết check Hàng"
                Thời buổi kinh tế khó khăn!! Rẻ 1 đồng cũng là rẻ mà anh!!
                Check hàng cũng không quá khó, Google là có hết! Khi mua những laptop qua đường xách tay, thì sẽ rẻ hơn qua nhà phân phối. Hầu hết các hãng đều cho khách hàng check Server tag Online.
                -------------
                cách check Server Tag Dell.
                Vào trang http://support.dell.com
                Ở thanh ngang bên trên, bạn sẽ thấy dòng "Warranty Information". di chuột vào dòng đó, nó sẽ xổ ra các lựa chọn. Bạn chọn "Warranty Status".
                Sau đó bạn chỉ việc điền Server Tag của bạn vào để check.
                Support kỹ thuật của Dell: http://www.vn-zoom.com/f130/thread-s...ps-970620.html

Comment

Vote 1 phiếu cho Thành Nhân. Mua ở đó 3 cái lap dell rồi.
                  -------------------------------------
                  Đời là bể khổ.
                  Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                  ------------------------------------------------------------------------

Comment

Xin bạn nhớ rằng, bạn đừng nên chuộng giá rẻ thì cứ nhào vô. Không phải, đúng là tiền nào của nấy.
                    Mình Review lại đợt mình mua lap ở Bảo An(laptopno1). Theo mình biết, trước khi mua ở Bảo An thì cũng có nhiều người mà mình quen biết đã mua ở đó và ở chỗ đó giá thường là rẻ hơn mấy chỗ khác vì các showroom của nó đặt ở những nơi không thích hợp để kinh doanh mặt hàng này( theo mình nghĩ vậy) và rất giống một cửa tiệm sửa chửa máy tính thường nào đó, lần đầu tiên mình đến 3 chỗ ở thành phố của Bảo An mà mình không hề nghĩ là một địa chỉ mua lap khá quen thuộc của sinh viên lại tồi như thế này. Phong cách phục vụ bán hàng thì không giống ai. Mình có ý mua con dell mà mình rất thích và tìm hiểu rất kỹ về con dell đó cả nơi này-BA. Lên showroom, không phải nói là cửa tiệm Võ Văn Ngân - hết hàng mà theo mình nghĩ chẳng có hàng nào ở đó cả. Lên Q.3, ông lùn lùn nhỏ nhỏ mang ra em dell mà mình yêu cầu, ôi thôi!hàng brandnew mà bụi dính, dấu keo, chút trầy xước, quan trọng là cái touchpad nó vênh lên nhìn thấy ghê...

Mình hỏi:" +Sao thế này anh!"
                    - Gì anh! em thấy có gì đâu ạ! "
                    + Sao hàng brandnew mà bụi với dấu băng keo thế này, cái touchpad nhìn vênh vênh quá vậy anh."
                    -Cái đó là do nhà sản xuất thiết kế vậy rồi, sao em biết được ạ!
                    + Em thấy máy này không ổn rồi.
                    -(Cười) Em thấy bình thường mà.
                    Thêm mấy ông kia đốc thêm vài câu cho mình an tâm nhưng mình tỏ ý không để ý.

Đó là kiểm tra sợ bộ bề ngoài. Mình mở máy lên. Máy đã có sẵn bộ cài Ubuntu, mình cài đăt xong. Nói chung mọi thứ kiểm tra trên máy như các thông số thì... tạm thời ok. Coi lại các góc cạnh bên ngoài máy thì như kiểu mà có người mở ra rồi mằn mò trước rồi.
                    Mình nói không lấy con này, yêu cấu đổi con khác nhưng lần này phải là brandnew.
                    Trả lời:- Con này là brandnew rồi đó anh!
                    + Không em thấy con này không ổn. Em muốn đổi con khác.
                    - Thế thì em chịu. (Mấy ông xung quanh đốc mấy câu sau một hồi nhưng mình không quan tâm).
                    + Anh có thể mang ra con khác cho em được không ạ.
                    -( Tỏ ý rất không giống một nhân viện bán hàng thân thiện chút nào). Thế thì thôi, em đành chịu.
                    Sau một hồi lâu, mình coi lại cái dell đó mình thấy không thể lấy con này dc.
                    Nghĩ thôi thì hết Q.3 qua Q.10 em sao, ai ngờ hàng bên Q.10 cũng phải lấy từ Q.3 vì hết hàng, Q.10 báo cho Q.3, Q.3 báo lại "Đã hết hàng" (Q.3 đã biết là mình đang ờ Q.10)
                    - Anh chờ khoảng 1 tiếng được không ạ, bên em sẽ lấy hàng mới về cho anh.
                    + Vâng.
                    Chờ hồi lâu khoảng gần 1 tiếng, đã gần 12h trưa, mình đi ăn cơm với bố mình. Ăn xong, quay lại chờ thêm 20 phút nữa, có một ông đem 2 cái thùng dell đến (thực ra 2 thùng đó là 2 thùng không, giao hàng gì đâu mà nhát hàng vào gầm bàn rồi thùng đổ tum lùm, ba mình đến ngó gầm bàn coi sao thì toàn thùng không chỉ có một thùng dell có máy). Một ông xách thùng đem ra, nói hàng của anh đây. Mình mở ra... Ôi trời! Cái Service Tag giống cái mình xem rối y chóc luôn, được cái là cái touchpad nhìn đẹp hẳn, không còn bụi và dấu băng keo nữa, nhưng vẫn còn tí xước.
                    Mình nói:" Sao mấy anh lại đem cái hồi nãy cho em, cái Service Tag này, mấy anh làm ăm sao thấy kỳ quá."
                    Một ông trả lời:" Vậy hả, sao lại vậy nhỉ".

Mình không nói không rằng đi về luôn.
                    Đi qua Phong Vũ quẹo vào thì giá trên trời, nghe nói Phong Vũ cũng được vào blacklist về bán hàng loại 2 thì mói là loại 1 ở VoZ-forum (hiện đang bị hack). Về!
                    Về Biên Hòa gần nhà mình mua cái em dell mà mình thích nhất ở Mai Phương, đắt hơn 1tr500k so với Bảo An nhưng hàng của NPP Minh Thông, dán tem bởi Minh Thông, vừa gần nhà nhỡ có chuyện gì thì đi cho gần. Yên tâm dùng.
                    Còn theo bạn thì nơi nào bán uy tín nhất mà giá cả phải chăng thì VietCaLi, SaiGonLab, HoanLong có thể được. Còn tránh xa Bảo An, Phong Vũ,Thegioididong mấy chỗ nhìn hoành tráng thì không nên bước vào, nhất là khi mình còn sinh viên, PV&TGDD....giá trên trời không à. Còn bạn có nhiều tiền thì có thể vào FPT shop hơi đắt tí nhưng đảm bảo.
                    Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

Comment

Originally posted by 11520269 View Post
                      Thời buổi kinh tế khó khăn!! Rẻ 1 đồng cũng là rẻ mà anh!!
                      Check hàng cũng không quá khó, Google là có hết! Khi mua những laptop qua đường xách tay, thì sẽ rẻ hơn qua nhà phân phối. Hầu hết các hãng đều cho khách hàng check Server tag Online.
                      -------------
                      cách check Server Tag Dell.
                      Vào trang http://support.dell.com
                      Ở thanh ngang bên trên, bạn sẽ thấy dòng "Warranty Information". di chuột vào dòng đó, nó sẽ xổ ra các lựa chọn. Bạn chọn "Warranty Status".
                      Sau đó bạn chỉ việc điền Server Tag của bạn vào để check.
                      Support kỹ thuật của Dell: http://www.vn-zoom.com/f130/thread-s...ps-970620.html
                      Bạn nói bạn check hàng dễ lắm sao, cả khi bạn nghiên cứu trước kỹ càng thì cũng khó mà phát hiện ra đúng chất lượng hàng. Cà khi người có kinh nghiệm nhiều thì chưa chắc đã check đúng hàng.
                      Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

Comment

LAPTOP DELL Inspiron 15 N5110 Hi52430L15.6N525M4H500
                        CPU Core i5-2430M 2x 2.3Ghz (3MB)
                        HDD / RAM : 500Gb - 4Gb DDR3 1333
                        VGA / DISPLAY: GF GT525M 1Gb / 15.6" HD LED
                        WEIGHT-PIN-OS: 2.7Kg - 6 Cell DOS
                        MODEM / NIC: 56K 10/100
                        OTHER: DVDRW/WL/WC/BT
                        BẢO HÀNH: 12 Tháng
                        các bác nhận xét dùm em con lap này nha.giá của nó là 15,5tr tại hoàng long

Comment

em từng mua một cái máy tính ở phong vũ vào tháng 10 năm trước. Về giá cả và máy móc thì mọi thứ đều chấp nhận được(xài hơn 1 năm không bị lỗi phần cứng). Nhưng có một điều em không hài lòng là trung tâm bảo hành của của hàng này (về phần mềm). Khi máy có một lỗi nhỏ hay lớn về phần mềm thì các nhân viên này đều hỏi em một câu "có lưu dữ liệu quan trọng gì trong ổ C không" và thế là mỗi lần bảo hành là mỗi lần ghost. đôi khi chỉ nghe qua tình trạng của máy mà không cần kiểm tra thì cung đã cài win lại rồi.
                          tuy nhiên mấy anh cho em hỏi một điều là mọi người đều nói là phong vũ hoặc thế giới di động bán hàng loại 2 nhưng có ai cho em biết là mọi người có cơ sở nào để kết luận về điều đó không. Hay chỉ là truyền tai nhau rồi nói như vậy chăng??
                          còn những chỗ khác như Thành Nhân bán hàng không có thẻ bảo hành của nhà sản xuất (dành cho dòng Dell, và tất nhiên sẽ bảo hành tại cửa hàng) thì sao không nghe ai nói gì hết vậy.
                          em có một đứa bạn chung lớp vừa mua một cái dell ở thành nhân cấu hình là: core i5,ram 4gb, card nvidia 1gb,pin 6 cell, 15,6'.nhưng giá của nó chỉ vẻn vẹn 14,6tr
                          em không biết có phải mình cập nhật thông tin thị trường kém hay do những cửa hàng này bán hàng k tốt nữa. tiền ngày càng rớt giá mà laptop o những chỗ này luôn luôn rẻ. có ai dám bảo đảm là những chỗ như thế này bán hàng chất lượng cao không?
                          Mong mọi người giải đáp thắc mắc giúp em.
                          Thân!

Comment

Originally posted by 11520360 View Post
                            LAPTOP DELL Inspiron 15 N5110 Hi52430L15.6N525M4H500
                            CPU Core i5-2430M 2x 2.3Ghz (3MB)
                            HDD / RAM : 500Gb - 4Gb DDR3 1333
                            VGA / DISPLAY: GF GT525M 1Gb / 15.6" HD LED
                            WEIGHT-PIN-OS: 2.7Kg - 6 Cell DOS
                            MODEM / NIC: 56K 10/100
                            OTHER: DVDRW/WL/WC/BT
                            BẢO HÀNH: 12 Tháng
                            các bác nhận xét dùm em con lap này nha.giá của nó là 15,5tr tại hoàng long
                            Qua Hoàng Chi mua đi bạn!! Hàng Brandnew 100% có gói bảo hành NBD cho bạn luôn!
                            Vostro 3550 Core i5

Bạn mình mua ở đó, check ST là hàng Brandnew. Pm Dell Suport cũng xác nhận là brandnew gói bảo hành NBD.

Comment

Originally posted by 11520269 View Post
                              Qua Hoàng Chi mua đi bạn!! Hàng Brandnew 100% có gói bảo hành NBD cho bạn luôn!
                              Vostro 3550 Core i5

Bạn mình mua ở đó, check ST là hàng Brandnew. Pm Dell Suport cũng xác nhận là brandnew gói bảo hành NBD.
                              thanks nha!

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X