Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nhúng Video lên tường nhà trên Facebook.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nhúng Video lên tường nhà trên Facebook.

Mình muốn nhúng 1 video trên youtube.com lên tường nhà Facebook nhưng mình search trên mạng mà lại khó hiểu quá.bạn nào biết chia sẽ nhé...

nguy hiểm thật

Comment

Originally posted by 11520246
      Mình có 2 cách thế này:
      Vào youtube và mở video mà bạn muốn
      • C1: Bấm nút Share ngay bên dưới video đó, tiếp tục bấm vào cái Facebook Logo (Share to Facebook), sẽ xuất hiện một cửa sổ và bảo bạn đăng nhập vào facebook >> Xong rồi bạn cứ làm theo hướng dẫn là được. (Nó sẽ hỏi bạn muốn đăng video vào đâu, và dĩ nhiên là cho vào tường của bạn nhỉ???)
      • C2: Lần này ta lại bấm nút Share như ban nãy, rồi tiếp tục bấm nút Embed, youtube sẽ tạo cho bạn một đoạn mã như thế này: (vd)

Bạn copy nguyên đoạn mã đó và paste vào wall của bạn. Rồi video sẽ xuất hiện, có thể chỉnh sửa tiêu đề hay mô tả cho nó tùy ý. Rồi bấm nút đăng là ok.
      Chúc vui vẻ, và sr vì hơi dài dòng!
      Nếu làm theo C2 thì nó sẽ ra như thế này : 9ZMlKN9-0.24wmtvsufgaurf6r.jpg

Trong khi đó, chỉ cần copy cái link này : http://www.youtube.com/watch?v=rdB7tul_jx0 dán vào là xong, nhanh gọn @@
      như hình này 8Es1LN9-0.8594y56tn326s9k9.jpg

Comment

cái này đơn giản thôi mà! chú ý 1 tí là làm được ngay! tìm được cái links tốt rồi thì copy --> paste vào là xong ngay thôi mà!

Comment

e thấy trên facebook có chỗ cho upload file video,z mình có thể chuyển trực tiếp file bên youtobe sang lưu trên facebook luôn ko z mọi ng. Vì nếu share thì sau 1 thời gian sẽ bị đẩy xuống bên dưới mất rồi...e muốn lưu lại luôn trên facebook của mình. Ko biết có cánh nào ko z?

Comment

Originally posted by 11520246
            Đúng vậy thật anh ơi, khi ta làm theo C2 và dán mã nhúng vào thì nó generate ra được video như mình mong muốn, nhưng lại có khuyết điểm là toàn bộ nội dung của đoạn mã nhúng vẫn còn lưu trên post. Mẹo nhỏ để giải quyết là dán mã nhúng rồi đợi nó generate ra video ở bên dưới, rồi xóa phần mã nhúng đi và viết bất cứ thứ gì mà mình thích!!
            Riêng cách của anh nếu ta lấy link video có liên quan thì sẽ không hiệu lực.
            Thực ra là em copy cái link này thôi cũng được : http://www.youtube.com/watch?v=rdB7tul_jx0 rồi dán vô, chờ nó load xong là xóa đi, chứ không cần đoạn iframe kia đâu ^^ .

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X