Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sử dụng HUB !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sử dụng HUB !

Hiện tại em đang ở kí túc xá và đang sử dụng mạng dây trong KTX. Em có ý định để tiết kiệm em dùng thêm một hub tức là KTX lắp một HUB sau đó em dùng một dây ra từ HUB 1 lắp vào HUB 2, từ HUB 2 ta có thêm vài line để sử dụng nhưng em nghĩ lại gặp rắc rối ở cái IP và em đã làm thử nhưng không thành công. Đó là ý tưởng của em. Nó có thể thực hiện hay không ạ ? Nếu được mong được anh (chị) hướng dẫn . Em xin cám ơn nhiều :adore:

udency: em đi mua đâu được cái hub hay thế chỉ chỗ anh đi mua với :shot:
    Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
    Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Ủa ko xài switch được hả em.
      Giờ mà tìm được hub thì hiếm quá
      Muốn trở thành sv 5 tốt chứ?
      ---> GIAO LƯU SINH VIÊN 5 TỐT :sunglassesỄ HAY KHÓ:look_down::happy:

Comment

Ủa nếu mà KTX đã lắp cục hub1 rồi thì chỉ có cách cab thẳng từ hub1 tới máy bạn thôi , vì hub có cơ chế truyền thẳng từ 1 điểm , nếu thông qua 1 hub nữa sẽ xảy ra tình trạng xung đột :haha:
        Vote bạn mua switch 5 port khoảng trăm mấy k ấy , mắc hơn xíu so với hub nhưng truyền tải thông minh hơn và nhanh hơn

Comment

Bạn có ý tưởng khá tốt so với một sinh viên mới bắt đầu vào nghề, tuy kiến thức bạn chưa cập nhật nhưng ý tưởng đó đã là rất tuyệt rồi cứ phát huy nhiều nữa :sure:

Comment

em đã thay bằng hai cái switch nhưng vẫn không thành công, nhưng do địa chỉ IP đã được mã hóa nên vẫn không thể làm được em bắt đầu nghĩ tới là phải có thêm cái modum nữa nhưng vẫn chưa quyết định mua vì quá tốn kém (chưa chắc thành công). Tạm thời dùng connectify nhưng máy bạn em quá yếu nên phải cài win Xp p2 laij không kết nối được với em ... còn cách nào không ha ?

Comment

:nose: Bạn search thêm đi, đây là cơ bản nhất về hệ thống mạng. Chịu khó đọc 1 tý xíu là ok rồi bạn à.:nose:

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X