Announcement

Collapse
No announcement yet.

[thắc mắc] BÀI KIẾN TRÚC MÁY TÍNH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [thắc mắc] BÀI KIẾN TRÚC MÁY TÍNH

thầy giáo cho bài tập này mà em làm mãi không được udency:udency: mong các sư huynh chỉ giáo giúp vs ạ :baffle:
    thiết kế mạch dồn kênh MUX 8:1 bằng mạch dồn kênh MUX 4:1. các mạch dồn kênh dùng dưới dạng sơ đồ khối bài này chỉ dùng Mux 4:1 thôi ạ thế mới khó chứ :shot:

Originally posted by maulanh91 View Post
    thầy giáo cho bài tập này mà em làm mãi không được udency:udency: mong các sư huynh chỉ giáo giúp vs ạ :baffle:
    thiết kế mạch dồn kênh MUX 8:1 bằng mạch dồn kênh MUX 4:1. các mạch dồn kênh dùng dưới dạng sơ đồ khối bài này chỉ dùng Mux 4:1 thôi ạ thế mới khó chứ :shot:
    dùng hai cái 4:1 chứ gì nữa người anh em. chia nó ra nhờ thằng biến đầu tiên rồi nối enble vào một 4:1 rồi nối not enble vào cái 4:1 còn lại.
    Không biết có chuẩn không, lâu rồi hơi quên....:shy:
    Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
      dùng hai cái 4:1 chứ gì nữa người anh em. chia nó ra nhờ thằng biến đầu tiên rồi nối enble vào một 4:1 rồi nối not enble vào cái 4:1 còn lại.
      Không biết có chuẩn không, lâu rồi hơi quên....:shy:
      bạn nói rõ hơn tí đi. mình vẫn chưa hình dung ra cái ssow đồ nó như thế nào :doubt:

Comment

dùng 2 mux 4:1 nhé bạn+1 mux2:1. Mỗi mux 4:1 có 4 dầu vào+1 ngõ select+ 1ngõ ra. Nối dây vào 8 đầu vào (của 2 mux 4:1) ---> nối 2 đầu ra của 2 mux 4:1 vào 1 mux 2:1---> 1 mux 8:1 (3 đầu select của 3 mux nối chung với nhau)
        Mình nghĩ vậy, bạn thử xem sao.
        Mail: ba.thanh9x@gmail.com
        YH: ba.thanh9x08

Comment

Originally posted by 09520652 View Post
          dùng 2 mux 4:1 nhé bạn+1 mux2:1. Mỗi mux 4:1 có 4 dầu vào+1 ngõ select+ 1ngõ ra. Nối dây vào 8 đầu vào (của 2 mux 4:1) ---> nối 2 đầu ra của 2 mux 4:1 vào 1 mux 2:1---> 1 mux 8:1 (3 đầu select của 3 mux nối chung với nhau)
          Mình nghĩ vậy, bạn thử xem sao.
          thanks bạn.nhưng đề ghi là chỉ dùng mux 4:1 thôi không dùng loại khác ==!

Comment

Originally posted by maulanh91 View Post
            thanks bạn.nhưng đề ghi là chỉ dùng mux 4:1 thôi không dùng loại khác ==!
            đáp án nè ngừoi anh em:,

cái hình sau mới đúng, cái hình trước viết A với số 0 lộn.
            Attached Files
            Last edited by 11520537; 19-05-2017, 20:12. Reason: Xóa số điệnt thoại
            Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

cái đề lừa tềnh ghê gớm!

đáp án nè ngừoi anh em: nếu có gì thắc văn mắc thì mail của tại hạ : duong.uitce@gmail.com, phone: 01262064857
              [ATTACH=CONFIG]5825[/ATTACH]

not..

Comment

Originally posted by 11520338 View Post
                cái đề lừa tềnh ghê gớm!
                chú thích gì? chú có biết đang đối mặt với ai không??:brick:

Comment

đáp án nè ngừoi anh em: nếu có gì thắc văn mắc thì mail của tại hạ : duong.uitce@gmail.com, phone: 01262064857

ok cám ơn bạn thế này thì mình hiểu rồi

Comment

đại dương. t nghĩ mỗi đầu ra của mux 4:1 nối với hai đầu vào của mux 4:1 thứ 3. còn nếu theo hình của m thì không ok lắm.
                    xem lại nhá chú em

Comment

Originally posted by 11520481 View Post
                      đại dương. t nghĩ mỗi đầu ra của mux 4:1 nối với hai đầu vào của mux 4:1 thứ 3. còn nếu theo hình của m thì không ok lắm.
                      xem lại nhá chú em
                      làm theo như mi thì sai đấy, làm như tao mới đúng VÌ MUX 4:1 THỨ 3 TA CHỈ SỬ DỤNG 2 ĐẦU VÀO, nếu không thì mi set A thế nào.
                      Last edited by 11520537; 08-12-2012, 19:33.

Comment

Cái bài này làm vậy ổn rồi.. gớp ý thêm là 2 cổng chọn kênh của mux(4:1) thứ 3 nối với nhau luôn, (A,0)->A thôi, tương tự ngõ vào của mux(4:1) thứ 3 cũng gom như vậy. Chứ để không mấy cái ngõ không hay lắm.:shame:

not..

Comment

Originally posted by 11520338 View Post
                          Cái bài này làm vậy ổn rồi.. gớp ý thêm là 2 cổng chọn kênh của mux(4:1) thứ 3 nối với nhau luôn, (A,0)->A thôi, tương tự ngõ vào của mux(4:1) thứ 3 cũng gom như vậy. Chứ để không mấy cái ngõ không hay lắm.:shame:
                          người ta mong càng ít dây càng tốt đấy chú, đừng có dại mà nối thêm cho thừa thãi.

Comment

LHQC

Collapse
                          Working...
                          X