Announcement

Collapse
No announcement yet.

Wifi bị đứt >.< help

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Wifi bị đứt >.< help

các pro giúp với . tình hình là ko hiểu sao wifi của mình sau 1 thời gian nó tự bị dis ra . phải connect lại hoặc fix lỗi wifi ( khoảng gần 1 h bị 1 lần ) . nhiều khi dow , chơi game bị dis hết ( ức chế lắm ) . ko biết bị virut hay gì cắn . pro nào biết , chỉ mình với . tks nhiều

Originally posted by 11520499 View Post
    các pro giúp với . tình hình là ko hiểu sao wifi của mình sau 1 thời gian nó tự bị dis ra . phải connect lại hoặc fix lỗi wifi ( khoảng gần 1 h bị 1 lần ) . nhiều khi dow , chơi game bị dis hết ( ức chế lắm ) . ko biết bị virut hay gì cắn . pro nào biết , chỉ mình với . tks nhiều
    xem lại relase time trong modem là 3600 phải không ?
    Be different and always different
    http://archlinuxvn.org/
    http://theslinux.org
    http://lab.infosec.xyz

Comment

máy em Compaq CQ 45, lúc trước kết nối wifi ok, nhưng giờ khi bắt được sóng rồi (chọn sóng trong bảng Wireless network Connection), bên góc phải dưới có hình 1 cái màn hình, nó cứ dò tìm liên tục mãi mà vẫn k chuyển thành màn hình xanh là đã kết nối dc. Cứ dò mãi như thế, em k biết là bị như thế nào vì thực tế em gà mấy vấn đề này. Kết nối với USB 3g thì ok, k gặp phải triệu chứng trên. Anh nào rành cái này tư vấn em với!!!À máy em chạy win xp

Comment

@12520222 : Quá trình cấp phát IP động từ TB wifi cho Lap có vấn đề nha bạn. Bạn có thể gõ lệnh ipconfig /release, sau đó gõ ipconfig /renew xem sao. Nếu vẫn không được thử reset lại wifi, rồi test thêm 1, 2 lần nữa từng bước 1. Nếu vẫn ko đc đem Lap thử với 1 thiết bị Wifi khác xem sao. Bạn nên dò từng bước 1 đề biết vấn đề do đâu.

Comment

@11520499 Bạn để ý coi phần cột sóng báo tốc độ wifi trên máy nhận được là bao nhiêu ? Mức thu được có thấp quá không ? Theo kinh nghiệm của mình nếu ngồi xa vị trí đặt wifi quá thì khả năng bắt sóng là yếu. Còn nếu ngồi gần mà vẫn bị thì kiếm con wifi nào khác test thử coi. Nếu sure là Laptop của bạn ok thì gọi bên nhà mạng tới để họ kiểm tra và có thể sẽ thay thế wifi cho bạn.

Comment

thử rút nguồn wifi ra khoảng 10s rồi cắm lại xem.

Comment

Ko có Virut trong bộ phát wifi bạn ah. Dự là bạn để bộ phát wifi chỗ nóng quá. Cần để chỗ thoáng gió hơn. Nếu vẫn chưa được thì update bản Firmware (cập nhật) mới nhất. Nếu vẫn chưa được nữa.===> Xin chia buồn. Nó đã ra đi với a Tèo. B mua mới là vừa.

Comment

Thử khởi động cấu hình trắng rồi setup lại xem thế nào?
                _ Con biết tại sao đội Yankees luôn thắng không, Frank?
                _ Vì họ có Mickey Mantle?
                _ Không, vì các đội khác luôn mất tập trung vào quần áo của họ.

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X