Announcement

Collapse
No announcement yet.

ai giúp em tý về microsoft access với

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ai giúp em tý về microsoft access với

ko pik post vào đâu nên post đại vào đây vậy =.= ai rành microsoft access thì chỉ em 1 số thứ này với

Originally posted by anhvu6 View Post
    ko pik post vào đâu nên post đại vào đây vậy =.= ai rành microsoft access thì chỉ em 1 số thứ này với
    sao bạn ko đăng lên luôn i
    Blog: http://khuongntrd.blogspot.com/ Email: khuongntrd@gmail.com
    Facebook: https://www.facebook.com/dkuns2

Comment

có yh nói dễ hơn chứ trên đây em cũng ko biết diễn đạt sao @@

Comment

có yh nói dễ hơn chứ trên đây em cũng ko biết diễn đạt sao @@
        nói đi em, ai bít thì sẽ thảo luận trả lời cho e và những người gặp vấn đề như e sẽ tìm được câu trả lời

Comment

em mới 12 à còn gà mà =.= vấn đề này chắc chả là gì với mấy đại ca đại học đâu.Em đang làm 1 bài tập tin học về tạo 1 cơ so dữ liệu trên access.Đang làm phần querry Tạo 1 bảng điểm 1 lớp bắt kỳ.Có nghĩa là tạo 1 querry khi click vào nó sẽ hiện 1 bảng hỏi mình chọn lớp nào.Thí dụ gõ vào a01 thì nó sẽ hiện bảng điểm lớp a1 thôi.Và dữ liệu là theo mã số. a01.01 là A1 mã số 1.Yêu cầu đề bài là hiện theo lớp.Bấm vào querry nó hiện bảng hỏi lớp nào.Nhập lớp a01 thì nó sẽ hiện toàn lớp a01 thôi

Comment

ScreenHunter_26 Jan. 14 23.28.png cái querry cúi ấy

Comment

Chào em!!!
              Thấy em có tinh thần ham học quá nên a tìm tài liệu cho em (định đi ngủ rồi em) , tài liệu này gần giống yêu cầu của em, em có thể tham khảo, nếu làm không được thì cố gắng tí, cố gắng không được thì a gợi ý down về xem video nha em

Comment

chà =.= vẫn k hiểu lắm,nó cũng giống vậy nhưng là [nhập lớp cần tim] mà làm sao để bấm a01 là nó tự động hiện hết tất cả hs trong lớp a1 nhỉ

Comment

Đây là bài làm của em này

Do lớp 12 của em học access sơ sơ nên a cũng không giải thích cho e rõ được! e xem bài làm, chỗ nào thắc mắc a giải đáp.

Capture_1_15_2013_7_02.PNGCapture_1_15_2013_7_03.PNGCapture_1_15_2013_7_04.PNGCapture_1_15_2013_7_05.PNGCapture_1_15_2013_7_06.PNG

Comment

chà =.= vẫn k hiểu lắm,nó cũng giống vậy nhưng là [nhập lớp cần tim] mà làm sao để bấm a01 là nó tự động hiện hết tất cả hs trong lớp a1 nhỉ
                    Dạng query như yêu cầu của me gọi là "Query có tham số"

vd em muốn trích ra học sinh lớp a1 thì ô điều kiện(criteria) bên dưới Ma_Lop sẽ là: "a1" đúng không? vậy bây giờ cái chỗ điều kiện là mình chư biết (cần nhập), thì mình sẽ thay bằng một tham số x nào đó, mà access có quy định cấu trúc của tham số x là [x], và khi run query sẽ có một bảng (hộp thoại) tên là Enter Paramenter Value với nội dung là: tên tham sốmột ô trống để em nhập giá trị của tham số đó (tương tự một bài toán mà em thay tham số m=x (x=1,2 gì đó) vậy), vậy khi em nhập và nhấn OK thì giá trị trong ô điều kiện sẽ là giá trị em vừa nhập.
                    Blog: http://khuongntrd.blogspot.com/ Email: khuongntrd@gmail.com
                    Facebook: https://www.facebook.com/dkuns2

Comment

...anh cho e xem cái design view đc k.Em xài microsoft access 2003 nên hình như ko mở đc hay sao ấy.Mà cái của em ko có mã lớp.Chỉ có mã học sinh thôi à như trong cái hình ấy.Như anh làm là đúng r mà nó theo mã học sinh chứ k phải mã lớp ScreenHunter_26 Jan. 14 23.28.png cái yêu cầu cúi ấy
                      Last edited by anhvu6; 15-01-2013, 13:07.

Comment

cô giáo của em làm khó em thật đó! Với lớp 12 như vậy mà cho làm câu đó thì sao làm được. Anh làm theo yêu cầu của em này

Code:
                        SELECT hocsinh.Ma_Hoc_Sinh, hocsinh.Ho_Dem, hocsinh.Ten, monhoc.Ten_Mon_Hoc, diemthi.Ngay_Thi, diemthi.Diem
                        FROM monhoc INNER JOIN (hocsinh INNER JOIN diemthi ON hocsinh.Ma_Hoc_Sinh = diemthi.Ma_Hoc_Sinh) ON monhoc.Ma_Mon_Hoc = diemthi.Ma_Mon_Hoc
                        WHERE ( ( LEFT(hocsinh.Ma_Hoc_Sinh,LEN([Nhap Ma Lop]))=[Nhap Ma Lop] ) );
                        còn đây là database access 2003, anh convert xuống cho em rồi đó

Last edited by 09520147; 16-01-2013, 21:39.

Comment

=.= bài tập về nhà đó a.Ông thầy nói câu tạo crosstab là để phân biệt hs giỏi mà thấy câu này còn khó hơn

Comment

3 phần cúi đề bài đọc khó hỉu gê ScreenHunter_27 Jan. 16 22.05.png cái điểm bình quân là sao ai giải thích hộ e với

Comment

ai cho hỏi tí về phần tạo report.Có nguyên 1 cơ sở dữ liệu của 1 lớp.H mún tạo 1 report điểm của họ.Rồi ở dưới là điểm bình quân của từng người ntn

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X