Announcement

Collapse
No announcement yet.

Có nên chọn thi vào trường mình không?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Có nên chọn thi vào trường mình không?

Tình hình là em có 1 con em đang học 12 ở quê, em nó tâm sự thích mấy cái đồ họa phim 2D, 3D với cái nào liên quan tới truyền thông đa phương tiện.Em định khuyên nó thi vào trường mình luôn nhưng giò cần phải suy nghĩ kĩ trước khi nói với em nóTheo mọi người thì có nên nói em nó thi vào trường mình không?
    p/s:em nó hơi xinh gái đo nha

Originally posted by 12520428 View Post
    Tình hình là em có 1 con em đang học 12 ở quê, em nó tâm sự thích mấy cái đồ họa phim 2D, 3D với cái nào liên quan tới truyền thông đa phương tiện.Em định khuyên nó thi vào trường mình luôn nhưng giò cần phải suy nghĩ kĩ trước khi nói với em nóTheo mọi người thì có nên nói em nó thi vào trường mình không?
    Em bạn thích thì cứ khuyên vào đi bạn. Còn xinh gái hay không thì không thành vấn đề.

Comment

Mấy cái truyền thông đa phương tiện như theo bạn nói thì trường mình không có dạy, chỉ có những ai đam mê thì tự học thôi :salute:. Học mấy cái đó thì vào Mỹ Thuật, hoặc Báo chí truyền thông thì tốt hơn. Còn nếu muốn tư vấn cho em của bạn vào trường này thì phải xác định là "Vào UIT không phải để học vẽ vời, dựng phim, dựng nhạc.... mà là phải code" :sosad:. Ngành nào cũng code, code và code :sosad:. Còn nếu đam mê về truyền thông đa phương tiện thì cũng có thể vào UIT rồi tham gia CLB truyền thông, hoặc tự học thêm những cái mình thích, mà điều đặc biệt là học mấy cái đó ngoài sự đam mê ra thì cần phải có năng khiếu nữa, chứ như mình dù học thế nào đi chăng nữa thì khả năng thẩm mỹ vẫn là một khái niệm xa xỉ :sosad:
      Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
      http://gabrielbl.com

Comment

nếu mê 2D, 3D thì học FPT đấy :byebye: Arena rất mạnh khoản này :funny:

Comment

Nếu thích đồ họa thì nên học ở Arena ah.Nói về Multimedia và đồ họa thì ARENA rất mạnh.có điều học phí hơi đắt....
          :baffle:Khi Một cánh cửa đóng lại thì sẽ có một cánh cửa khác mở ra :funny:
          F-page: https://www.facebook.com/St.Bull

Comment

UIT chỉ code code và code thôi em
            :salute:Đừng hỏi vì mình nghèo mà học giỏi:salute:
            :brick:Mà hãy hỏi tại sao tụi nó học dỡ mà vẫn giàu:brick:

Comment

anh em cố gắng giúp đỡ chứ )
              SE-K8

Comment

thích là một chuyện,năng khiếu + khả năng thực hiện là 1 chuyện
                FPT arena năm ngoái mình xem hình như học phí 4 năm cỡ 11.200USD (cỡ 200triệu chứ mấy:sunglasses
                nếu nhà Thuận có điều kiện thì cứ cho em nó học
                còn không thì như các gợi ý bên trên vào câu lạc bộ truyền thông trường mình, học thêm bên ngoài....
                trước khi mình thi ĐH mình cũng từng nghĩ về Arena, mình cũng thik mảng truyền thông đa phương tiện mà điều kiện kinh tế ko cho phép ^^
                Theo tui thì nếu vào UIt thì bảo nhỏ em thi vào khoa MMT mình đi Thuận :salute:

Last edited by 12520909; 20-01-2013, 10:53.

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X