Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lỗi màn hình đen khi khởi động

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi màn hình đen khi khởi động

Tình hình là máy mình khi khởi động windown xuất hiện màn hình đen desktop, ai biết cách khắc phục không chi với. Vào Start tast manager add thêm processes explror.exe thì chạy lại bình thường nhưng khi restart máy thì lại xuất hiện màn hình đen. Đã acti windown. Vào hộp thoại msconfi thì máy tự động restart.
    Ai đã mác lỗi này và biết cách khắc phục thì chỉ với.

Rất có thể máy đã nhiễm virus giả dạng explorer.exe, bạn lên google tìm hiểu cách diệt nhé

Comment

boot phần cài win lên repair đi bạn.

Comment

Originally posted by 12520909
        99.9% repair ko thành công
        bạn lấy số liệu đâu mà dám la là 99.9% thế ? từ hồi cài win 8 tới h tôi bị hư 4 lần, 3 lần repair thành công chỉ có một lần phải ghost.

Comment

từ lúc Win 8 beta tới final tới bây giờ, mình kiểm duyệt wa hết tất cả các phiên bản,số lần bị lỗi hơn bạn gấp lần , repair vô ích....
          Thứ nhất bạn có down bản cài từ web của Microsoft, dùng key bản quyền của nhà trường cấp và update đầy đủ không ? Mấy cái này mình làm ráo.
          Thứ hai máy mình nếu không phải bản quyển thì phần mềm cũng dùng bản free down từ homepage của nhà sản xuất nên sạch sẽ. Máy bạn có dùng crack hay cái gì đó mà bị nhiễm trojan virus cái đó có thể khả năng bạn chưa xem ra. Nếu máy bạn như vậy thì bạn ảnh hưởng win là chuyện bình thường.
          Thứ ba mình không rõ lý do bạn bị lỗi, máy mình thì dám chắc thời gian dùng trong một ngày không ít hơn bạn, cài soft máy ảo cả đống mà lỗi là chuyện hiếm lắm.

Cuối cùng 99,9 % là số liệu cho bạn kết luận. Nếu theo kinh nghiệm bản thân bạn thì 100% rồi chứ 99,9 gì ? Bạn repair không được không đồng nghĩa với người khác không được. Microsoft nó phát hành windows từ lúc bạn chưa ra đời kìa, chức năng repair của nó đâu phải vô dụng như bạn nghĩ !
          Last edited by 11520288; 30-04-2013, 19:07.

Comment

-ko cần thiết fải xoắn = những từ ngữ đanh thép khiến người ta sợ và phải câm mồm
            -nếu bảo người ta repair sao ko chỉ dẫn chi tiết "người bị nạn" trong topic mà rãnh rang cãi cọ với những luân điểm 1, 2, 3...
            -bạn nghĩ mình wá nghèo để ko có key bản quyền àk???xin lỗi, 1 key dreampark, 3 key mua vẫn còn, mới xài 1 key thui....dùng phần mềm backup key chứ tôi vạ gì mà....
            -1 ngày mình sử dụng máy 17/24 bạn
            -update hay ko thì ko hề ảnh hưởng tới repair nhá
            dừng cuộc tranh cãi vớ vẩn này tại đây nhá, giúp người ta giải quyết vấn đề kìa
            bạn nhìn lại vấn đề trước khi trả lời nhé. Tôi chỉ hỏi máy tính bạn sạch sẽ 100% và update win đầy đủ chưa thôi. Key Win, Office bán rơi vãi đầy với giá cỡ 100k tôi không quan tâm hoặc là bạn giàu mua 3 cái key mỗi cái cỡ 2 triệu hơn, tôi nhắc lại rõ là tôi chỉ hỏi 100% soft bạn sài là free hoặc bản quyền ? Bạn giàu nghèo tôi không biết, kiểu nói chuyện xất xược ấy thì muốn chứng tỏ thì mua cái key photoshop, after effect xem !

Người vớ vấn là bạn. Từ đầu tôi chỉ kiến nghị chủ topic nên repair lại thử, tôi không khẳng định là repair sẽ thành công. Khác với bạn, bạn chui ra giơ cái vẻ luận điệu phán như là chắc chắn 99,9% repair không thành công. Nên tôi mới hỏi bạn lấy số liệu ở đâu chứng minh thì bạn nói là ở bản thân bạn từ beta tới final Windows 8 bị lỗi gấp lần, như vậy cũng đủ người ta hiểu bạn là hạng chẳng thường gì rồi. Xong tôi hỏi tiếp vấn đề soft để làm rõ, vì cái Win đủ thứ hàng crack so sánh với Win từ nguyên gốc chạy soft sạch là điều mắc cười thì bạn bắt đầu giở cái giọng điệu:
            -ko cần thiết fải xoắn = những từ ngữ đanh thép khiến người ta sợ và phải câm mồm
            Nếu bạn muốn tranh luận làm rõ vấn đề tôi rất vui vẻ nói chuyện, còn muốn tranh luận để làm rõ bản thân bạn là đúng với cái lý lẽ "99,9% repair Windows không được" thì chào bạn, tôi không thích nhay.
            Last edited by 11520288; 30-04-2013, 21:30.

Comment

[MENTION=20375]12520909[/MENTION]
              bạn cần xem lại mình.
              với mình thì chưa đủ trình để phán đoán từ xa như thế này. tốt nhất bạn nên đưa đến trường hẹn gặp nhau và chúng ta cùng thảo luận thêm về lỗi này. nếu tốt, bạn có thể khắc phục và tôi có thể biết thêm 1 điều mới!
              Hãy chào với một nụ cười rạng ngời
              :love::salute::happy::sunglasses:

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X