Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các thắc mắc về vấn đề tuyển sinh 2013

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tổng hợp các thắc mắc về vấn đề tuyển sinh 2013

1. Khối ngành, chỉ tiêu tuyển sinh trường đại học Công nghệ nghệ thông tin 2013: tại đây
    2. Thắc mắc về các ngành đào tạo của trường, cùng tham khảo và thảo luận tại đây
    3. Tân sinh viên có được ở Ký túc xá hay không?
    Trả lời: Toàn bộ Tân sinh viên có nguyện vọng đều được ở Ký túc xá ĐHQG-TPHCM. Đây là khu ký túc xá chung cho toàn bộ sinh viên thuộc các trường thành viên ĐHQG
    4. Tổng học phí 1 năm học trung bình là bao nhiêu? Đóng theo tháng hay theo năm học
    Trả lời: Trường đại học Công nghệ thông tin là trường công lập nên học phí được thu theo qui định của nhà nước. Trường đào tạo theo học chế tín chỉ, mỗi môn học thường có số lượng tín chỉ khác nhau là 2, 3, 4,... Lệ phí 1 tín chỉ ở năm học 2012-2013 là 140.000 VNĐ và một học kỳ số tín chỉ một sinh viên thường học từ 15 đến 30 tín chỉ (cả khóa học sinh viên sẽ học khoảng 140 tín chỉ). Nói gọn hơn học phí một năm học khoảng 6 triệu đồng.
    Học phí thường đóng vào đầu mỗi học kỳ.
    5. Trường đại học Công nghệ thông tin có mấy trụ sở?
    Trả lời: Địa chỉ cơ sở chính của trường là: KM 20 Xa lộ Hà Nội, P. Linh Trung, Quận Thủ Đức, Tp. Hồ Chí Minh.
    6. Trường Đại học Công Nghệ Thông Tin có luyện thi đại học kg ạ, hiện em đang học cao đẳng CNTT tại 1 trường cao đẳng tại tp HCM, giờ em muốn luyện thi lại tại trường UIT rồi tham gia thi tuyển vào trường UIT trong kỳ tuyển sinh sắp tới nhưng kg biết trường có mở lớp kg?
    Trả lời: Trường không có tổ chức luyện thi đại học. Tuy nhiên, em có thể nhờ các anh chị hướng dẫn cách giải ở http://forum.uit.edu.vn/forums/126 (bảo đảm em sẽ mau hiểu bài)
    7. Lịch thi đại học, cao đắng 2013: tại đây
    8. Hướng dẫn ghi Hồ sơ Đăng ký dự thi vào Trường Đại học Công nghệ Thông tin năm 2013: tại đây
    9. Muốn học về An ninh thông tin:
    Trả lời: Năm nay, ĐH CNTT tuyển sinh 2 lớp học về An ninh thông tin: 1 lớp bình thường và 1 lớp hệ Kỹ sư tài năng An ninh thông tin.
    - Nếu bạn muốn học lớp thường về An ninh thông tin thì bạn ghi ở mục 2, phần ngành là Công nghệ thông tin (D480201) và ghi thêm chuyên ngành là An ninh thông tin
    - Nếu bạn muốn học lớp hệ kỹ sư tài năng An ninh thông tin thì bạn thi vào Trường bất kỳ ngành nào cũng được. Sau khi có kết quả trúng tuyển thì bạn sẽ đăng ký xét tuyển vào lớp hệ Kỹ sư tài năng An ninh thông tin. Nếu đủ điểm thì bạn sẽ được chuyển qua lớp Kỹ sư tài năng, nếu không đủ điểm thì bạn sẽ học ngành mà bạn đăng ký trong hồ sơ đăng ký dự thi.

10. Liên thông:
    Trả lời: - Năm nay, Trường ĐH CNTT có tuyển thêm 150 chỉ tiêu liên thông ĐH chính qui ngành Công nghệ thông tin (mã ngành D480201) từ Cao đẳng chính qui. Nếu trúng tuyển, các bạn sẽ học chung với các bạn sinh viên bình thường. Xem chi tiết ở đây

.... to be continue ...
    Last edited by toannv; 19-03-2013, 10:42.
    Có thể đại học không là cánh cửa duy nhất để vào đời, nhưng trước khi bạn đủ lớn để biết mình muốn gì thì đại học là "tấm vé" bảo đảm rằng bạn có ít nhất một giá trị.

xin anh chị ad giúp đỡ ạ ^^

Em đang học 12 có nguyện vọng học ở trường này ..hj nhưng sao mà e lo quá...Cái điểm thi tuyển của trường mình là có nhân 2 môn Toán rồi á h:embarrassed:ả A.chị ,,,hjc nếu mà không nhân 2 thì vs 20đ e k thể vs tới =.=
    :happy:~^^~Shy Boy~=.=~:salute:

Comment

Originally posted by phatpropk View Post
      Em đang học 12 có nguyện vọng học ở trường này ..hj nhưng sao mà e lo quá...Cái điểm thi tuyển của trường mình là có nhân 2 môn Toán rồi á h:embarrassed:ả A.chị ,,,hjc nếu mà không nhân 2 thì vs 20đ e k thể vs tới =.=
      Điểm 20 là đã nhân 2 môn toán nha bạn
      Có thể đại học không là cánh cửa duy nhất để vào đời, nhưng trước khi bạn đủ lớn để biết mình muốn gì thì đại học là "tấm vé" bảo đảm rằng bạn có ít nhất một giá trị.

Comment

em yên tâm nhé! 20d là đã nhân hệ số 2 môn toán (cái này là điểm năm ngoái còn năm nay có thể thấp hoặc cao hơn tùy theo mặt bằng chung của thí sinh dự thi nữa). Nếu ko đậu dc (chị giả sử thôi) e có thể nộp hồ sơ vào những trường dh khác có đào tạo ngành CNTT nhưng thấp điểm hơn UIT mà... Mạnh dạn lên nào! Đã sống là phải thử chứ
        Đặng Thị Kim Luyến
        kimluyen.ce@gmail.com
        (+84)169.790.1226
        University of Information Technology (UIT)

Comment

Originally posted by becksphanduy
          Thử mà thất bại là đi NVQS đấy chị
          hì chị cũng là NVBS mà! NV1 vs NVBS ở trường ta hầu như đều bình đẳng như nhau cả em à. ko nên kì thị như thế? mình cứ sợ rớt nv1 ko dám thử thì sẽ ko có dc gì cả đâu.
          Đặng Thị Kim Luyến
          kimluyen.ce@gmail.com
          (+84)169.790.1226
          University of Information Technology (UIT)

Comment

chào a c ạ

Cho e hỏi ngành học về PHẦN MỀM ỨNG DỤG khó không za ..hj vs 1 lớp học bao nhiu ng ?rồi học mấy buổi ...Ở kí túc xá tiền thuê là bao nhiu ạ ?dạ hihi hỏi hơi nhiều ..Ngại wá

Comment

Cho e hỏi ngành học về PHẦN MỀM ỨNG DỤG khó không za ..hj vs 1 lớp học bao nhiu ng ?rồi học mấy buổi ...Ở kí túc xá tiền thuê là bao nhiu ạ ?dạ hihi hỏi hơi nhiều ..Ngại wá
              Cụm từ in đậm của em mơ hồ quá để nói về một ngành.

Trường có 5 ngành đào tạo và 3 chương trình đặc biệt Em xem trong poster ở http://forum.uit.edu.vn/threads/2803...-CNTT-nam-2013 hoặc chia sẻ của các anh chị đi trước ở http://forum.uit.edu.vn/threads/4915...-trong-DH-CNTT.

Các chương trình tài năng và tiên tiến học trong phòng học chất lượng cao với sĩ số lớp đảm bảo dưới 50 sinh viên. Các chương trình đại trà có sĩ số lớp tùy lượng đăng ký của sinh viên và đặc thù môn học. Số buổi học tùy sinh viên đăng ký vì trường đào tạo theo học chế tín chỉ.

Hỏi nhiều là biểu hiện bình thường thôi, nhưng em phải ráng đọc các thông tin đã có nữa nha.

Comment

Originally posted by truonganpn View Post
                Cụm từ in đậm của em mơ hồ quá để nói về một ngành.

Trường có 5 ngành đào tạo và 3 chương trình đặc biệt Em xem trong poster ở http://forum.uit.edu.vn/threads/2803...-CNTT-nam-2013 hoặc chia sẻ của các anh chị đi trước ở http://forum.uit.edu.vn/threads/4915...-trong-DH-CNTT.

Các chương trình tài năng và tiên tiến học trong phòng học chất lượng cao với sĩ số lớp đảm bảo dưới 50 sinh viên. Các chương trình đại trà có sĩ số lớp tùy lượng đăng ký của sinh viên và đặc thù môn học. Số buổi học tùy sinh viên đăng ký vì trường đào tạo theo học chế tín chỉ.

Hỏi nhiều là biểu hiện bình thường thôi, nhưng em phải ráng đọc các thông tin đã có nữa nha.
                HJ thank a nhá ..tại ngu văn nên hơi mơ hồ ..hiì còn vụ kí túc xá a chưa trả lởi kìa ^^

Comment

HJ thank a nhá ..tại ngu văn nên hơi mơ hồ ..hiì còn vụ kí túc xá a chưa trả lởi kìa ^^
                  KTX ĐHQG hiện nay giá từ 100-120k/ tháng. Điện nước phòng tự trả có đồng hồ riêng, tính theo giá dành cho SV.
                  Như em ở Tây Ninh thuộc tỉnh có đóng góp xây KTX thì mức giá là 100k/tháng.
                  Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Liên thông CNTT

Mình thấy có thông tin trường ĐH CNTT TPHCM năm nay bắt đầu tuyển sinh hình thức liên thông chính quy. Mình muốn mọi ng tư vấn xem:
                    1. Năm nay trường áp dụng hình thức thi chung với ĐH chưa.(Mình tốt nghiệp chưa đủ 36 tháng)
                    2. Mình tốt nghiệp CĐ nghề thì có được tham dự.
                    3. Điểm chuẩn liệu có bằng điểm vào ngành là khoảng 20 như mọi năm hay có thấp hơn nhỉ?

Rất mong mọi ng giải đáp

Comment

Originally posted by hanhheaw0n View Post
                      Mình thấy có thông tin trường ĐH CNTT TPHCM năm nay bắt đầu tuyển sinh hình thức liên thông chính quy. Mình muốn mọi ng tư vấn xem:
                      1. Năm nay trường áp dụng hình thức thi chung với ĐH chưa.(Mình tốt nghiệp chưa đủ 36 tháng)
                      2. Mình tốt nghiệp CĐ nghề thì có được tham dự.
                      3. Điểm chuẩn liệu có bằng điểm vào ngành là khoảng 20 như mọi năm hay có thấp hơn nhỉ?

Rất mong mọi ng giải đáp
                      Theo thông tin mình được biết, trong kỳ thi tuyển sinh ĐH, CĐ sắp tới, theo tinh thần Thông tư 55 của Bộ, ĐH Quốc gia TP.HCM tiếp nhận tất cả các đối tượng tốt nghiệp TCCN, TC nghề, CĐ nghề, CĐ chính quy chưa đủ 36 tháng tham gia kỳ thi tuyển sinh chính quy. Theo dự kiến, năm nay Trường ĐH Công nghệ thông tin bắt đầu triển khai đào tạo liên thông, sẽ tổ chức kỳ thi riêng cho thí sinh đã đủ 36 tháng và kỳ thi chung cho thí sinh chưa đủ thời gian quy định. Anh nên thường xuyên theo dõi thông tin trên trang web của trường để biết thông tin cập nhật chính thức. Còn về điểm chuẩn thì... chịu, chắc phải chờ kết quả thi mới biết!

Comment

Các anh chị cho em hỏi tại sao ở trang http://t uyensinh*.uit.edu.vn/ thì ghi mã trường của mình là QSC còn cái mã trường UIT là sao thế.. Khi ghi hồ sơ thì mình ghi cái mã nào nhỉ ?

Có phải năm nay trường mới bắt đầu tuyển sinh khối A1 không ah..tuyển sinh khối a1 có gì khác so với khối A không ?
                        Em xin cảm ơn các anh /chị trước

Comment

UIT là tên gọi tắt tiếng anh của trường(University of Information Technology)
                          Mã trường khi làm hồ sơ đk dự thi là: QSC
                          ^.^

Comment

Originally posted by Ngoxfus.a3 View Post
                            Các anh chị cho em hỏi tại sao ở trang http://t uyensinh*.uit.edu.vn/ thì ghi mã trường của mình là QSC còn cái mã trường UIT là sao thế.. Khi ghi hồ sơ thì mình ghi cái mã nào nhỉ ?

Có phải năm nay trường mới bắt đầu tuyển sinh khối A1 không ah..tuyển sinh khối a1 có gì khác so với khối A không ?
                            Em xin cảm ơn các anh /chị trước
                            Đúng là năm nay trường mới bắt đầu tuyển sinh khối A1 . Hai khối này thì khác nhau bởi môn thi thôi em, còn lại là như nhau hết. Tuy nhiên điểm chuẩn năm 2013 của A và A1 thì có thể BẰNG hoặc KHÁC NHAU tùy tình hình điểm thi của các bạn. Điều này thì phải chờ thi ĐH xong và điểm chuẩn thì do hội đồng tuyền sinh quyết định.
                            Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Originally posted by 12520799 View Post
                              hì chị cũng là NVBS mà! NV1 vs NVBS ở trường ta hầu như đều bình đẳng như nhau cả em à. ko nên kì thị như thế? mình cứ sợ rớt nv1 ko dám thử thì sẽ ko có dc gì cả đâu.
                              bạn ấy nói Nghĩa Vụ Quân Sự chứ không phải Nguyện Vọng Bổ Sung chị ơi

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X