Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giấy báo điểm có ghi điểm đã được nhân hệ số 2 môn toán không?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giấy báo điểm có ghi điểm đã được nhân hệ số 2 môn toán không?

Mấy anh chị cho em hỏi Em xem trên cẩm nang tuyển sinh đại học & cao đẳng 2013 của báo tuổi trẻ và báo thanh niên, thì thấy trường mình có x2 môn Toán và xem trên 1 số trang mạng cũng thấy thế. Nhưng em quen 1 thằng bạn nó thi năm ngoái nó bảo trường ko có x2 môn nào cả vì điểm thi của nó là Toán 6 x 2 , Lý 4.5, Hóa 3.5 => tổng = 14 điểm và do nó ở gia lai là được cộng 1.5 nếu có hệ số 2 thì nó đã dc 21.5. Nhưng nó nói với em là ko có x2 gì cả trường gửi giấy báo điểm của nó chỉ có 15.5
    Ai giải đáp giùm em thắc mắc này với. Xin cám ơn trước

Originally posted by huuthanh95 View Post
    Mấy anh chị cho em hỏi Em xem trên cẩm nang tuyển sinh đại học & cao đẳng 2013 của báo tuổi trẻ và báo thanh niên, thì thấy trường mình có x2 môn Toán và xem trên 1 số trang mạng cũng thấy thế. Nhưng em quen 1 thằng bạn nó thi năm ngoái nó bảo trường ko có x2 môn nào cả vì điểm thi của nó là Toán 6 x 2 , Lý 4.5, Hóa 3.5 => tổng = 14 điểm và do nó ở gia lai là được cộng 1.5 nếu có hệ số 2 thì nó đã dc 21.5. Nhưng nó nói với em là ko có x2 gì cả trường gửi giấy báo điểm của nó chỉ có 15.5
    Ai giải đáp giùm em thắc mắc này với. Xin cám ơn trước
    Giấy báo điểm chỉ ghi điểm từng môn chưa nhận hệ số, vì em sử dụng giấy báo điểm để nộp vào nhiều trường có cách tính điểm chuẩn khác nhau.

Comment

Originally posted by toannv View Post
      Giấy báo điểm chỉ ghi điểm từng môn chưa nhận hệ số, vì em sử dụng giấy báo điểm để nộp vào nhiều trường có cách tính điểm chuẩn khác nhau.
      Vậy có nghĩa là trường mình vẫn hệ số 2 môn Toán đúng ko ạ ? Thế thì em mừng lắm vì đây là môn chủ lực của em @@!

Comment

Originally posted by huuthanh95 View Post
        Vậy có nghĩa là trường mình vẫn hệ số 2 môn Toán đúng ko ạ ? Thế thì em mừng lắm vì đây là môn chủ lực của em @@!
        Có thể đại học không là cánh cửa duy nhất để vào đời, nhưng trước khi bạn đủ lớn để biết mình muốn gì thì đại học là "tấm vé" bảo đảm rằng bạn có ít nhất một giá trị.

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X