Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thủ tục dự thi cho thí sinh thi lại.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thủ tục dự thi cho thí sinh thi lại.

Em vừa thi ĐH năm 2012 nhưng cảm thấy mình không thích hợp với trường này, nay em muốn thi lại vào trường UIT thì việc làm thủ tục dự thi như nộp hồ sơ, v..v... có được trường giải quyết trực tiếp không?

Được :haha: !

Comment

Em muốn hỏi thời gian trừơng nhận hồ sơ bắt đầu từ ngày nào vậy ạ
      No signal .:l

Comment

Originally posted by fantasy_it View Post
        Em muốn hỏi thời gian trừơng nhận hồ sơ bắt đầu từ ngày nào vậy ạ
        Chào em!
        Theo thông tin từ http://tuoitre.vn/Tuyen-sinh/534732/...sinh-2013.html
        Bắt đầu nhận hồ sơ đăng ký dự thi từ 11-3

Bộ GD-ĐT quy định thời hạn thu nhận hồ sơ đăng ký dự thi, lệ phí đăng ký dự thi quy định thống nhất trên phạm vi toàn quốc như sau: theo hệ thống của sở GD-ĐT từ ngày 11-3 đến 11-4 và từ 12-4 đến 19-4 tại các trường tổ chức thi.
        Last edited by toannv; 04-03-2013, 19:48.

Comment

Thế cho e hỏi trường có bán hồ sơ dự thi ko ạ?

Comment

Originally posted by hosituan_itgtvt View Post
            Thế cho e hỏi trường có bán hồ sơ dự thi ko ạ?
            Chào em!
            Trường không có bán hồ sơ dự thi. Em phải mua bộ hồ sơ đăng ký dự thi tuyển sinh Đại học 2013 (không nên lấy của năm 2012) nhé.
            Thân.

Comment

a có thể chỉ giúp cho e một số thủ tục cần thiết cũng như nơi làm thủ tuc trong trường được ko ạ!

Comment

a có thể chỉ giúp cho e một số thủ tục cần thiết cũng như nơi làm thủ tuc trong trường được ko ạ!
                Em cứ khai hồ sơ như hướng dẫn ở http://forum.uit.edu.vn/threads/29456 và nộp từ ngày 12-19/04

Comment

Em là thí sinh tự do thì có được cộng điểm khu vực không ạ? (em thuộc diện KV2-NT)
                  À anh cho em hỏi là nếu như em muốn thi vào trường UIT thì thời gian nộp hồ sơ là 12/4-19/4 phải không ạ? Và cho em hỏi là nộp ở Sở GD-DT với nộp trực tiếp ở trường thì nộp ở đâu thủ tục dự thi của em được xử lí nhanh hơn ạ?
                  Last edited by hosituan_itgtvt; 15-03-2013, 12:39.

Comment

Em là thí sinh tự do thì có được cộng điểm khu vực không ạ? (em thuộc diện KV2-NT)
                    À anh cho em hỏi là nếu như em muốn thi vào trường UIT thì thời gian nộp hồ sơ là 12/4-19/4 phải không ạ? Và cho em hỏi là nộp ở Sở GD-DT với nộp trực tiếp ở trường thì nộp ở đâu thủ tục dự thi của em được xử lí nhanh hơn ạ?
                    Chào em!
                    Quy chế hiện hành không phân biệt thí sinh thi lần đầu hay thi lại, nên thi lần nào thì chế độ ưu tiên vẫn áp dụng giống nhau. Điểm ưu tiên khu vực sẽ tính theo nơi cư trú của trường THPT đã theo học trước đó mà không phụ thuộc vào việc thí sinh mới tốt nghiệp THPT hay đã tốt nghiệp các năm trước đó.
                    Thí sinh nộp hồ sơ tại các điểm do Sở GD-ĐT các tỉnh, thành quy định; tại Cơ quan đại diện Bộ GD-ĐT tại TP.HCM hoặc trực tiếp tại trường đại học, cao đẳng tổ chức thi theo lịch cụ thể. Thí sinh nộp hồ sơ tại đâu thì sẽ nhận giấy báo thi tại đó. Vấn đề xử lý hồ sơ theo qui trình/qui định là như nhau.
                    Thân.

Comment

Originally posted by toannv View Post
                      Chào em!
                      Quy chế hiện hành không phân biệt thí sinh thi lần đầu hay thi lại, nên thi lần nào thì chế độ ưu tiên vẫn áp dụng giống nhau. Điểm ưu tiên khu vực sẽ tính theo nơi cư trú của trường THPT đã theo học trước đó mà không phụ thuộc vào việc thí sinh mới tốt nghiệp THPT hay đã tốt nghiệp các năm trước đó.
                      Thí sinh nộp hồ sơ tại các điểm do Sở GD-ĐT các tỉnh, thành quy định; tại Cơ quan đại diện Bộ GD-ĐT tại TP.HCM hoặc trực tiếp tại trường đại học, cao đẳng tổ chức thi theo lịch cụ thể. Thí sinh nộp hồ sơ tại đâu thì sẽ nhận giấy báo thi tại đó. Vấn đề xử lý hồ sơ theo qui trình/qui định là như nhau.
                      Thân.
                      Nếu em nộp hồ sơ dự thi tại trường thì mục 15 (nơi đăng kí dự thi....) em nên ghi như thế nào? Vấn đề nhận giấy báo dự thi thì trường sẽ gửi về địa chỉ em ghi ở mục 18, hay là em phải lên trường để nhận? Nếu như em phải lên trường để nhận thì mục 18(địa chỉ để gửi giấy báo...) có cần ghi không ạ?

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X