Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các thắc mắc về liên thông

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Các thắc mắc về liên thông

Trường cho em hỏi là em đã tốt ngành tin học quản lý trường ĐH Marketing 2007 hệ cao đẳng chính quy, vậy e muốn liên thông lên Đại học chính quy chuyên ngành công nghệ thông tin của trường mình được không ạ?
    Em xin cám ơn!

Thắc mắc vấn đề liên thông ạ!

Chả là mình tốt nghiệp CĐ CNTT chưa đủ 36 tháng. Bây giờ mình đăng kí thi liên thông thì sẽ thi 3 môn: Toán-Lý-Hóa (Anh) rồi có phải thi mấy môn chuyên ngành như kĩ thuật lập trình-cấu trúc dữ liệu-giải thuật nữa không ạ? :happy: Cảm ơn mọi người

Comment

sẵn đây cho mình hỏi là mình đang học bên KHTN và năm cuối, tháng 6 là xong rồi. Mình có thể thi liên thông vào UIT được ko và hồ sơ làm như thế nào? Mong các bạn chỉ dùm ạ.

Comment

Liên thông từ Cao Đẳng Nghề

anh toannv cho em hỏi ké, em là sinh viên CĐN Bách Khoa Hà Nội, em muốn dự thi lien thông vào chuyên ngành công nghệ thông tin của trường thì có đủ điều kiện không ạ? em không được ghi mục chuyên ngành là an ninh thông tin đúng không ạ? nhưng nếu giả sử em đỗ, nhưng điều kiện liên thông từ nghề lên là k dc phép, thì em có dc học lại đại học từ đầu k? và khi đó em có dc chọn ngành An ninh thông tin k ạ?

Originally posted by toannv
        Chào em!
        Em cung cấp thêm thông tin thì Tôi mới trả lời tiếp được
        1. Em tốt nghiệp Cao đẳng nghề ngành nào?
        2. Em tốt nghiệp bao lâu rồi

Em chỉ được thi liên thông vào chuyên ngành Công nghệ thông tin thuộc ngành Công nghệ thông tin. Nếu em thi đậu thì em sẽ chung với các bạn SV bình thường.
        Em có thể thi ĐH lại như thí sinh tự do để vào học ngành ANTT.
        1. Em tốt nghiệp ngành Quản trị mạng máy tinh.
        2. Tháng 6 này em có bằng trong tay.

Em cũng có ý định thi lại vào Uit, nhưng mà nếu liên thông được thì tốt quá ạ, bớt được 2 năm. Vấn đề là em k biết như em thì có được phép thi liên thông lên không? vì liên thông thì không được vào chuyên ngành ANTT, nếu mà đến lúc em đủ điểm đỗ, mà trường lại k chấp nhận bằng Nghề liên thông lên, như thế em chuyển sang học từ đầu, thì em lại không vào dc ngành ANTT (vì liên thông k ghi mục chuyên ngành). Em mong thầy giải đáp?
        Em hỏi một câu nữa: ngoài Bắc trường mình có địa điểm thi nào nữa k ạ? và nếu em nộp hồ sơ vào trường mình thì theo hình thức nào là tiện nhất ạ?
        Last edited by toannv; 12-03-2013, 00:14.

Comment

Xin hỏi: Trường ĐH Công nghệ thông tin có hệ hoàn chỉnh không?

Chào các bạn!
          Hiện nay, ở Trường ĐH CNTT có hệ hoàn chỉnh ( bạn xem chi tiết ở ) dành cho các bạn đã tốt nghiệp KTV, CĐ, sau khi tốt nghiệp , bạn được cấp bằng ĐH hệ ĐTTX Qua Mạng -Không chính qui.

Originally posted by hanhheaw0n View Post
          anh toannv cho em hỏi ké, em là sinh viên CĐN Bách Khoa Hà Nội, em muốn dự thi lien thông vào chuyên ngành công nghệ thông tin của trường thì có đủ điều kiện không ạ? em không được ghi mục chuyên ngành là an ninh thông tin đúng không ạ? nhưng nếu giả sử em đỗ, nhưng điều kiện liên thông từ nghề lên là k dc phép, thì em có dc học lại đại học từ đầu k? và khi đó em có dc chọn ngành An ninh thông tin k ạ?
          Chào em!
          Em cung cấp thêm thông tin thì Tôi mới trả lời tiếp được
          1. Em tốt nghiệp Cao đẳng nghề ngành nào?
          2. Em tốt nghiệp bao lâu rồi

Em chỉ được thi liên thông vào chuyên ngành Công nghệ thông tin thuộc ngành Công nghệ thông tin. Nếu em thi đậu thì em sẽ chung với các bạn SV bình thường.
          Em có thể thi ĐH lại như thí sinh tự do để vào học ngành ANTT.

Originally posted by do_uit View Post
          Chả là mình tốt nghiệp CĐ CNTT chưa đủ 36 tháng. Bây giờ mình đăng kí thi liên thông thì sẽ thi 3 môn: Toán-Lý-Hóa (Anh) rồi có phải thi mấy môn chuyên ngành như kĩ thuật lập trình-cấu trúc dữ liệu-giải thuật nữa không ạ? :happy: Cảm ơn mọi người
          Em không phải thi các môn chuyên ngành hay cơ sở.

Originally posted by garamy View Post
          sẵn đây cho mình hỏi là mình đang học bên KHTN và năm cuối, tháng 6 là xong rồi. Mình có thể thi liên thông vào UIT được ko và hồ sơ làm như thế nào? Mong các bạn chỉ dùm ạ.
          Em xem ở http://www.thanhnien.com.vn/pages/20...u-the-nao.aspx

Thân!

Chào em!
          Theo qui định của Bộ GDĐT thì Trường ĐH Công nghệ thông tin chưa đào tạo liên thông từ Cao Đẳng Nghề lên ĐH chính qui. Hơn nữa, nếu em thi liên thông thì em sẽ chưa đủ hồ sơ vì tháng 6 em mới có bằng trong khi hạn chót nộp hồ sơ trong tháng 4.
          Do đó nếu muốn thì em có thể thi theo diện tự do.
          Thân!

Originally posted by garamy View Post
          Chào em!
          Hạn chót nộp hồ sơ là trong tháng 4, trong khi tháng 6 em mới "tốt nghiệp".
          Do đó em sẽ không đủ hồ sơ khi đăng ký dự thi.
          Thân.

Originally posted by hoangthao View Post
          Trường cho em hỏi là em đã tốt ngành tin học quản lý trường ĐH Marketing 2007 hệ cao đẳng chính quy, vậy e muốn liên thông lên Đại học chính quy chuyên ngành công nghệ thông tin của trường mình được không ạ?
          Em xin cám ơn!
          Em có thể thi vào ĐH Công nghệ thông tin dưới 2 dạng:
          - Dạng thi liên thông dành cho SV Cao đẳng đã tốt nghiệp trên 36 tháng. Trường ĐH Công nghệ thông tin sẽ tổ chức thi, thời gian cụ thể sẽ thông báo sau. Tuy nhiên, em phải cung cấp chính xác mã ngành của ngành Tin học quản lý mà em đã tốt nghiệp để xác định chính xác ngành bạn học có được thi liên thông váo Trường ĐH CNTT hay không?
          - Bạn thi như học sinh lớp 12 bình thường.

Thân.
          Last edited by toannv; 14-03-2013, 17:48.

Comment

Thầy cho em hỏi hệ liên thông học ở Thủ Đức luôn hả thầy. Cảm ơn thầy!

Comment

Originally posted by do_uit View Post
              Thầy cho em hỏi hệ liên thông học ở Thủ Đức luôn hả thầy. Cảm ơn thầy!
              Chào em!
              Để bảo đảm chất lượng thì hệ liên thông học chung một lớp với các bạn hệ chính qui ở Thủ Đức.
              Thân!

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X