Announcement

Collapse
No announcement yet.

Check ẩn nick yahoo và một số việc hữu ích khác

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Check ẩn nick yahoo và một số việc hữu ích khác

các bác add nick này vào vào nick yahoo của mình : tienich.yahu or tienich_yahu
    add xong rồi thì ấn vào nó như chat bình thường thôi
    nó sẽ gủi cho các bác 1 loat các hướng dẫn cứ theo đó mà làm
    em dùng thử rồi và đảm bảo 100%
    vd:1. Kiểm tra nick ẩn

Đây có lẽ là một trong những nhu cầu thiết thực nhất của người dùng Yahoo! Messenger khi muốn biết bạn bè của mình đang tránh mặt mình hay không. Chỉ với dòng lệnh đơn giản, bạn có thể biết được điều đó.

Cách sử dụng:

- Gõ Check vào khung chat và nhấn Send (Enter).

- Gõ tên nick muốn kiểm tra rồi nhấn Enter.

Sếp chờ tí, em đang xử lí…
    Như ví dụ trong hình, người viết thử kiểm tra 2 nick là genkvnabcde. Kết quả cho thấy 2 nick đều đang offline. Các bạn có thể kiểm tra nhiều nick và phân cách giữa các nick bằng dấu “,”. Tất nhiên kết quả cũng chỉ mang tính tham khảo, không phải lúc nào dịch vụ này cũng đúng bởi chúng ta đã từng phải nhiều lần khốn đốn khi Yahoo bị "sập" cách đây không lâu do sự cố cáp quang biển, nên chẳng có lý do gì 1 dịch vụ ăn theo lại có thể đưa thông tin chính xác hơn ứng dụng gốc.

2. Chôm avatar (hình đại diện) của bạn bè

Đã bao giờ các bạn ngạc nhiên khi cho dù mình để hình đại diện gì cũng bị người bạn thân của mình tìm được? Bây giờ thì bạn hoàn toàn có thể mang tới cho người khác sự ngạc nhiên này.

Cách sử dụng: Gõ avata + tên nick muốn chôm avatar + Enter ( avata không phải avatar các bạn nhé)

3. Tìm lời bài hát

Chán phải lên Google và chọn lọc giữa hàng nghìn kết quả khác nhau để tìm được lời bài hát mình yêu thích, nay bạn hoàn toàn có thể làm điều đó thật dễ dàng với Tienich.

Cách sử dụng: Gõ loibaihat + Tên bài hát + Enter.

Trong hình minh họa, người viết thử tìm lời bài hát We Will Rock You của ban nhạc Queen và kết quả hiện ra rất nhanh chóng, chính xác.

Một số tiện ích sáng giá khác:

Xem thời tiết.

Đọc truyện cười.
    Facebook: Kiều Thắng
    Google Plus: Kiều Thắng
    Thông tin về du học các nước: Du học.

Cái này cũng có chức năng tương tự. nhưng không biết hiệu quả thế nào: wow.robot
    -----------------------------
    Mai Văn Khải
    Software Engineering, University Information of Technology
    a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Đọc cũng thấy thú vị với sáng tạo, tuy nhiên là mình nghĩ là lướt web thì vẫn vui hơn! Dù sao để thử coi sao đã rồi tính tiếp.

Comment

a thắng ơi e add nó không chịu, nó đòi cho xem mặt trước )

Comment

hehe. thì cho nó xem đi )

Comment

"Check ẩn nick yahoo và một số việc hữu ích khác" -> cái tiêu đề này cho thấy là check nick ẩn là một trong những điểm nổi bật của con bot này.
            => nhưng rất tiếc là kết quả check nick ẩn lại không chính xác,
            "em dùng thử rồi và đảm bảo 100%" chủ topic làm anh em mừng hụt, thấy câu này tưởng có ai mới tìm ra cách check invi mới(cách cũ không bị yahoo khắc phục lâu rồi), bay vô test khí thế, kết quả là 5 thằng invi thì nó báo 5 thằng ofline. Lần sau nhớ test cái chức năng cơ bản trước nha.
            Last edited by 08520521; 11-06-2011, 22:42.

Comment

khi mà post bài này cũng có test cái nick ẩn thấy vẫn còn OK đó . nhưng giờ check ko được nữa rồi hic >"<, chỉ khoải cái tìm lời bài hát :-<

Comment

cho e hỏi chức năng del nó hỏi pass mình, nghe sợ quá ) có cho nó đc hok mấy a?

Comment

ko nên tiết lộ thông tin của mình, dễ bị lừa. Chúc bạn vui vẻ
                  "If the body is strong, the spirit is advanced... There is no strong spirit within a weak body."

Comment

Mấy chú bot này làm việc thực chất cũng qua trung gian như mấy trang check kia thôi. Theo mình thì dùng mấy cái chương trình chuyên boot ID Yahoo đấy. Nó có thêm tính năng kiểm tra (Cái này thì chính xác 100%- Vì sử dụng những bot thật do chính mình tạo ra mà). Còn những trang check thì khi dùng nhiều quá hoặc lúc đó em bot auto đó sắp die thì kết quả mỗi lần check rất khác nhau. Với lại chơi mấy cái này không khéo dính đạng như chơi. Trên nhiều forum cũng hướng dẫn cách làm bot tư động vấn đáp thế này đấy. Ai muốn xem thế nào lên lục ra mà coi!
                    Thân.

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X