Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn chọn Mạng MT&TT hay KTPM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tư vấn chọn Mạng MT&TT hay KTPM

Em hiện là học sinh khối 12 và đang dự định thi vào trường mình ạ. Câu hỏi của em thì như tiêu đề. Có anh chị nào học trong 2 ngành này có thể cho em biết cụ thể học những gì trong 2 ngành này không ạ?
    Em thì hồi cấp 2 có học qua mỗi Pascal thôi, có đạt giải tỉnh nhưng thi quốc gia thì rớt. Lên cấp 3 học xa nhà không có điều kiện nên tạm gác đam mê qua một bên.
    E đang quan tâm đến lĩnh vực App, Games cho thiết bị di động như Android, iOS,... vì cơ hội trong tương lai rất lớn
    Vậy em nên chọn ngành nào?
    Anh chị nào rãnh rang có thể tư vấn cụ thể cho em thì cho em xin luôn fb hoặc Y! Cho tiện được không ạ?
    Em cảm ơn!

Hi vọng sang năm sẽ là một UITer! Hân hạnh làm quen mọi người ^^!
    Hà Thanh Tuấn đang ở trên Facebook. Tham gia Facebook để kết nối với Hà Thanh Tuấn và những người khác mà có thể bạn biết. Facebook trao cho mọi người quyền chia sẻ và mở rộng và kết nối thế giới.
    Last edited by thanhtuan1611; 10-03-2013, 13:11.

Chào em,

Nếu vậy thì em nên theo công nghệ phần mềm,phát triển các hướng mà e thích như vậy sẽ tốt cho em hơn. Còn network hiện này, cũng rất khó xin việc (anh cảm nhận thấy vậy vì chủ yếu ra quan trị, chứ ít có được vào các công ty triển khai hay hệ thống lớn).

Khi đã pro về code (nôm na vậy cho lẹ), em nên tìm hiểu thêm về bên mạng (có thể học thêm,hay tự học CCNA,MCSA...) điều này giúp cho e làm việc tốt hơn (Anh có thèn bạn làm bên VNG mảng điều hành game--chủ yếu code nhưng vẫn phải quản lý cả hệ thống nên cần kiến thức mạng, do đó giờ nó đi học mạng.hihi).

Vài lời vậy hi vọng giúp ích được cho em

Comment

Chị cũng chưa học chuyên ngành nên cũng không nói được hết,2 năm đầu học đại cương thì học như nhau thôi e ạ,còn chị thấy lĩnh vực em quan tâm thì học MMT&TT hay CNPM thì cũng đều đc hết ^^!
      Chào đón em đến với UIT trong năm tới và hi vọng sẽ gặp em tại MMT&TT <3 <3 <3
      _SỐNG LÀ CHO ĐÂU CHỈ NHẬN RIÊNG MÌNH_
      MMT 06 - NƠI TRÁI TIM EM ĐÃ GỬI TRAO ^^!:happy:

Comment

Originally posted by thanhtuan1611 View Post
        Em hiện là học sinh khối 12 và đang dự định thi vào trường mình ạ. Câu hỏi của em thì như tiêu đề. Có anh chị nào học trong 2 ngành này có thể cho em biết cụ thể học những gì trong 2 ngành này không ạ?
        Em thì hồi cấp 2 có học qua mỗi Pascal thôi, có đạt giải tỉnh nhưng thi quốc gia thì rớt. Lên cấp 3 học xa nhà không có điều kiện nên tạm gác đam mê qua một bên.
        E đang quan tâm đến lĩnh vực App, Games cho thiết bị di động như Android, iOS,... vì cơ hội trong tương lai rất lớn
        Vậy em nên chọn ngành nào?
        Anh chị nào rãnh rang có thể tư vấn cụ thể cho em thì cho em xin luôn fb hoặc Y! Cho tiện được không ạ?
        Em cảm ơn!
        Tới khi em ra trường thì nó sẽ ko còn lớn nữa. :sogood:
        Giống như cách đây 5 năm, nhà nhà, người người đổ vào quản trị kinh doanh, kinh tế, ngân hàng. :doubt:
        Một miếng bánh ngon, ai cũng nhào vô đòi chia phần, thì mỗi người được bao nhiêu phần của cái bánh. :nosebleed:
        Ta đã trở lại . :choler:

Comment

vậy nên cần làm sự khác biệt so với người khác
          ~~ Đây là chữ kí ~~

Comment

Originally posted by 08520610 View Post
            Chào em,

Nếu vậy thì em nên theo công nghệ phần mềm,phát triển các hướng mà e thích như vậy sẽ tốt cho em hơn. Còn network hiện này, cũng rất khó xin việc (anh cảm nhận thấy vậy vì chủ yếu ra quan trị, chứ ít có được vào các công ty triển khai hay hệ thống lớn).

Khi đã pro về code (nôm na vậy cho lẹ), em nên tìm hiểu thêm về bên mạng (có thể học thêm,hay tự học CCNA,MCSA...) điều này giúp cho e làm việc tốt hơn (Anh có thèn bạn làm bên VNG mảng điều hành game--chủ yếu code nhưng vẫn phải quản lý cả hệ thống nên cần kiến thức mạng, do đó giờ nó đi học mạng.hihi).

Vài lời vậy hi vọng giúp ích được cho em
            A đang học Mạng MT&TT mà sao bi quan dữ ^^! Theo e biết thì học trong UIT ngành nào cũng lập trình, có điều KTPM thì chuyên sâu hơn. Cho em hỏi lúc mới vào trường a đã học lập trình chưa? Hay vào mới học ạ?

Comment

Nếu chỉ vì cái này thì KTMT cũng là một địa chỉ em có thể tham khảo... lập trình app thì hên xui, nhưng nếu đi tới mức firmware thì hên nhiều hơn xui . Kinh nghiệm bản thân từ 5 năm về trước, và may mắn là bây giờ nó đúng ... còn sau này thì tùy thôi với lại chắc gì tới năm 4 em còn quan tâm tới mấy cái này nữa :look_down:
              Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
              Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 11520605 View Post
                Chị cũng chưa học chuyên ngành nên cũng không nói được hết,2 năm đầu học đại cương thì học như nhau thôi e ạ,còn chị thấy lĩnh vực em quan tâm thì học MMT&TT hay CNPM thì cũng đều đc hết ^^!
                Chào đón em đến với UIT trong năm tới và hi vọng sẽ gặp em tại MMT&TT <3 <3 <3
                Trường mình hiếm con gái lắm chị nhỉ ^^! Chắc chị đam mê lắm. Hi vọng gặp chị 1 ngày khôg xa
                Hà Thanh Tuấn đang ở trên Facebook. Tham gia Facebook để kết nối với Hà Thanh Tuấn và những người khác mà có thể bạn biết. Facebook trao cho mọi người quyền chia sẻ và mở rộng và kết nối thế giới.

Comment

Originally posted by 08520229 View Post
                  Nếu chỉ vì cái này thì KTMT cũng là một địa chỉ em có thể tham khảo... lập trình app thì hên xui, nhưng nếu đi tới mức firmware thì hên nhiều hơn xui . Kinh nghiệm bản thân từ 5 năm về trước, và may mắn là bây giờ nó đúng ... còn sau này thì tùy thôi với lại chắc gì tới năm 4 em còn quan tâm tới mấy cái này nữa :look_down:
                  Năm nay ko thấy ai đả động tới KTMT cả -----> buồn
                  ~~ Đây là chữ kí ~~

Comment

Originally posted by 12520196 View Post
                    Năm nay ko thấy ai đả động tới KTMT cả -----> buồn
                    KTMT nghiêng về phần cứng hơn phải không ạ?

Comment

KTMT nghiêng về phần cứng hơn phải không ạ?
                      Đúng rồi bạn, nhưng ko phải là học sửa máy tính như mọi người nghĩ, anh Mẫn [MENTION=9593]08520229[/MENTION] học lâu rồi giải thích thêm cho bạn ấy với
                      ~~ Đây là chữ kí ~~

Comment

Dạ nhờ mấy anh chị giải thích thêm. Tiện cho em hỏi mấy anh chị lúc mới vào trường đã học C, Java hay gì trước chưa ạ?

Comment

Originally posted by 12520196 View Post
                          Đúng rồi bạn, nhưng ko phải là học sửa máy tính như mọi người nghĩ, anh Mẫn @08520229 học lâu rồi giải thích thêm cho bạn ấy với
                          Chết thật. Mình cũng nghĩ KTMT là sửa máy tính. :sad:
                          Nếu không phải thì chắc là lắp ráp máy tính? :salute:
                          Ta đã trở lại . :choler:

Comment

Originally posted by 08520270 View Post
                            Chết thật. Mình cũng nghĩ KTMT là sửa máy tính. :sad:
                            Nếu không phải thì chắc là lắp ráp máy tính? :salute:
                            Thấy học về bo mạch này nọ mà ba cái phần cứng e không rành

Comment

Dạ nhờ mấy anh chị giải thích thêm. Tiện cho em hỏi mấy anh chị lúc mới vào trường đã học C, Java hay gì trước chưa ạ?
                              Vào là dc học C bạn à
                              ~~ Đây là chữ kí ~~

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X