Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giúp e chọn ngành phù hợp với khả năng của mình

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp e chọn ngành phù hợp với khả năng của mình

Chào các anh, chị, thầy, cô trong 4rum
    E đang phân vân 1 số vấn đề tuyển sinh của trường, mong mọi người giải đáp giúp em.

Sở thích của e là lập trình web, vậy e nên chọn và học ngành nào để thích hợp.
    Và ngành "An ninh thông tin" hình như lấy điểm rất cao, liệu khi e đăng kí ngành này không đủ điểm, em có thể được xét vào các ngành khác của trường được không?
    Cảm ơn thầy cô, anh chị giúp đỡ!

Câu hỏi về An ninh thông tin em xem post#1 topic này :http://forum.uit.edu.vn/threads/2909...uyen-sinh-2013
    Về lập trình web hay lập trình di động nó mang tính đại trà rồi, khoa nào cũng có. Em nên đọc bài viết này để tìm hiểu định hướng của từng khoa để lựa chọn cho phù hợp.

Vì khoa nào cũng biết lập trình web nên sinh viên khoa đó sẽ lôi kéo em về khoa của họ :look_down:.Hãy đọc và tìm hiểu thêm về sở thích của mình, chứ lập trình web chỉ là 1 mảng nhỏ thôi em. Chúc em có sự lựa chọn phù hợp với mình.
    Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Chào em :happy:

Chị là sinh viên năm nhất và cũng có những sở thích "nho nhỏ" như em vậy đó Em nên tìm hiểu định hướng nghề nghiệp của từng khoa để có thể đảm bảo một tương lai phù hợp với mình. Còn về mảng lập trình hay design web, em có thể tham gia các buổi training của các clb. Như clb ISC của chị đều có training lập trình và design web hàng năm

Chúc em tìm được ngành phù hợp với mình. Thân! :happy:

.:MOON:.
      ISC club - Ban Truyền thông
      Chào cả nhà!!! :salute: :salute: :salute:
      Thật là vui vì được trở thành sv UIT :happy: :happy: :happy:
      Hãy cùng nhau xây dựng đại gia đình UIT thật đoàn kết và hạnh phúc nhé mọi người <3 <3 <3 :sunglasses: :sunglasses: :sunglasses:

Comment

Originally posted by subif2 View Post

Và ngành "An ninh thông tin" hình như lấy điểm rất cao, liệu khi e đăng kí ngành này không đủ điểm, em có thể được xét vào các ngành khác của trường được không?
        Cảm ơn thầy cô, anh chị giúp đỡ!
        Năm ngoái, thí sinh muốn vào lớp Kỹ sư tài năng ngành ANTT thì phải có điểm là 20 (chưa nhận hệ số) hay 26 (đã nhân hệ số 2 môn toán).
        Còn lớp thường thì ... điểm chuẩn chung là 20 (đã nhận hệ số 2 môn toán ) thôi em ơi.

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X