Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi lần cuối trước khi cbị đăng ký

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi lần cuối trước khi cbị đăng ký

Năm nay em là học sinh lớp 12 và dự kiến sẽ thi vào trường UIT .

Cho em hỏi là :

Em muốn theo học ngành an ninh thông tin mạng : http://www.uit.edu.vn/tuyen-sinh/dai...thong-tin.html

Em không biết nên đăng ký mã ngành là như thế nào hay là đăng ký đại trong 5 cái như :

Khoa học Máy tính
    Hệ thống Thông tin
    Kĩ thuật Phần mềm
    Kĩ thuật Máy tính
    Mạng máy tính & TT

Rồi khi vào trường mới bắt đầu đăng ký chuyên ngành này và điểm chuẩn có thể vào là bao nhiêu điểm vậy ?

Hình như có 2 cái tuyển sinh 2 lớp học về An ninh thông tin 1 lớp bình thường và 1 lớp hệ Kỹ sư tài năng An ninh thông tin. Em muốn đăng ký vào lớp kỹ sư tài năng ấy chả bik phải ghi hồ sơ thi ntn cả
    Do năm nay cái cơ chế "tuyển quân" đặc biệt nên em chỉ đăng ký 1 trường 1 khối 1 nguyện vọng thôi lỡ rớt thì ra đảo không tức chứ ghi sai ngành học màh không vào đúng em mới buồn (
    Màh nếu như em vẫn không đủ điểm thì mã ngành của An Ninh Thông Tin là gì để mốt em đăng ký luôn ạ ^^!
    Last edited by handoi8356; 10-03-2013, 21:05.

9. Muốn học về An ninh thông tin:
    Trả lời: Năm nay, ĐH CNTT tuyển sinh 2 lớp học về An ninh thông tin: 1 lớp bình thường và 1 lớp hệ Kỹ sư tài năng An ninh thông tin.
    - Nếu bạn muốn học lớp thường về An ninh thông tin thì bạn ghi ở mục 2, phần ngành là Công nghệ thông tin (D480201) và ghi thêm chuyên ngành là An ninh thông tin
    - Nếu bạn muốn học lớp hệ kỹ sư tài năng An ninh thông tin thì bạn thi vào Trường bất kỳ ngành nào cũng được. Sau khi có kết quả trúng tuyển thì bạn sẽ đăng ký xét tuyển vào lớp hệ Kỹ sư tài năng An ninh thông tin. Nếu đủ điểm thì bạn sẽ được chuyển qua lớp Kỹ sư tài năng, nếu không đủ điểm thì bạn sẽ học ngành mà bạn đăng ký trong hồ sơ đăng ký dự thi.

Em xem hướng dẫn ghi hồ sơ:
    Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Originally posted by 08520121 View Post
      9. Muốn học về An ninh thông tin:
      Trả lời: Năm nay, ĐH CNTT tuyển sinh 2 lớp học về An ninh thông tin: 1 lớp bình thường và 1 lớp hệ Kỹ sư tài năng An ninh thông tin.
      - Nếu bạn muốn học lớp thường về An ninh thông tin thì bạn ghi ở mục 2, phần ngành là Công nghệ thông tin (D480201) và ghi thêm chuyên ngành là An ninh thông tin
      - Nếu bạn muốn học lớp hệ kỹ sư tài năng An ninh thông tin thì bạn thi vào Trường bất kỳ ngành nào cũng được. Sau khi có kết quả trúng tuyển thì bạn sẽ đăng ký xét tuyển vào lớp hệ Kỹ sư tài năng An ninh thông tin. Nếu đủ điểm thì bạn sẽ được chuyển qua lớp Kỹ sư tài năng, nếu không đủ điểm thì bạn sẽ học ngành mà bạn đăng ký trong hồ sơ đăng ký dự thi.

Em xem hướng dẫn ghi hồ sơ:
      http://forum.uit.edu.vn/threads/2945...g-tin-nam-2013
      tks a ! cho em hỏi ví dụ em đăng ký mục 2 là an ninh thông tin rồi sau đó em xin xét tuyển vào lớp kỹ sư tài năng được không ạ ? và nếu em có trượt lớp KSTN thì em vẫn học lớp an ninh thông tin bình thường fãi k ?

Comment

Originally posted by handoi8356 View Post
        tks a ! cho em hỏi ví dụ em đăng ký mục 2 là an ninh thông tin rồi sau đó em xin xét tuyển vào lớp kỹ sư tài năng được không ạ ? và nếu em có trượt lớp KSTN thì em vẫn học lớp an ninh thông tin bình thường fãi k ?
        Đúng đó em.
        Tuy nhiên em chú ý tên ngành là Công nghệ thông tin (D480201) và chuyên ngành là an ninh thông tin.

Comment

anh cho em hỏi là lớp ANTT bình thường là lớp Cử nhân hay cũng là Kỹ sư ạ? Và nếu vào lớp KSTN thì học phí sẽ như thế nào ạ?

Comment

Originally posted by hanhheaw0n View Post
            anh cho em hỏi là lớp ANTT bình thường là lớp Cử nhân hay cũng là Kỹ sư ạ? Và nếu vào lớp KSTN thì học phí sẽ như thế nào ạ?
            Nếu em muốn học chuyên ngành ANTT thì có 2 lớp sau:
            - Lớp thường
            - Lớp Kỹ sư tài năng
            Do ĐH Công nghệ thông tin là trường công lập nên nếu em học ở lớp thường thì học phí theo qui định của nhà nước, cỡ 5 triệu đồng/năm
            Còn em học lớp Kỹ sư tài năng thì thông thường em sẽ có học bổng kỹ sư tài năng ( đủ tiền trả học phí ), ngoài ra em được học phòng học máy lạnh, giáo viên uy tín, lớp ít, điều kiện thực hành chuẩn quốc tế....
            Thân!
            Last edited by toannv; 14-03-2013, 14:26.

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X