Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nhận cài Free Mac OS X86 10.7.2 (iAtkos L2)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nhận cài Free Mac OS X86 10.7.2 (iAtkos L2)

Close TOpic

Mình vừa build xong USB cài đặt Mac OS 10.7.2(bản iAtkos L2).
    Build này cài ngon trên Asus dòng K, dòng A còn những dòng Laptop khác acer, hp, dell, ...thì đem sang cài thử có đựoc không.
    Chú ý: Bạn nào cài phải backup toàn bộ dữ liệu vì chuyển ổ cứng mình MBR sang GPT.

Bạn nào cài thì sang KTX DGQG khu A nhà A2, Mình chỉ cài trong 3 ngày T6, T7, CN tuần này. (15-17/03/2013)
    Last edited by 10520447; 23-03-2013, 11:39.

Cái này cài chạy Dual boot được không anh. em cũng muốn cải thử cho biết mac Os nó xài ntn. Theo anh thì nên chừa ổ cứng khoảng bao nhiêu thì vừa cho ổ cài mac os này

Comment

Máy mình HP chip core2 dua, ram 3g, card màn hình rời cài dc ko bạn, muốn cài thử nghịc cái I-OS

Comment

Originally posted by 11520473 View Post
        Cái này cài chạy Dual boot được không anh. em cũng muốn cải thử cho biết mac Os nó xài ntn. Theo anh thì nên chừa ổ cứng khoảng bao nhiêu thì vừa cho ổ cài mac os này
        có dual boot thì tốt quá
        Đặng Ngọc Quyên

Comment

Anh ơi, anh có thể hướng dẫn cách tạo USB để boot và USB chứa Mac OS để cài ko z? Em coi hướng dẫn mà ko hiểu gì hết :unhappy:

Comment

Máy bạn nào là asus dòng K thì lên phòng a cài thử, a có usb làm sẵn chớ chỉ em làm lại từ đâu rất mất thời gian, con của a nghiền 2 tháng đó

Comment

Nóng hơn win 10 độ, có đế tản nhiệt nhưng phải cho cái quạt 220V phụ 1 bên

Comment

Con em acer 4830, hình như ko hỗ trợ card màn hình... Khi nào anh có thời gian thì post chỉ em với, chứ em ko qua đó được

Comment

Originally posted by voige
                  Hix lần trước cũng lọ mọ cài thử nhưng sau một tuần dùng .kết luận CPU chạy nóng tóa. Tiền nào của đới chip intel hềnh như không chơi với nhà táo :stick:
                  cmt tào lao dệ sợ
                  đậu xanh, mấy con macbook chắc nó ứ chạy intel chắc

Comment

Nếu muốn trải nghiệm thôi thì dùng trên máy ảo thôi em, còn lập trình Xcode thì hả lài lên lun, còn về ổ cứngsau khi thêm các soft xcode, yahu, chrome là 30G chẵn

Comment

Originally posted by 11520473 View Post
                      Dual boot là core hay sao, nếu vậy thì dc
                      Nếu muốn trải nghiệm thôi thì dùng trên máy ảo thôi em, còn lập trình Xcode thì hả cài lên lun, còn về ổ cứngsau a khi thêm các soft xcode, yahu, chrome là 30G chẵn

Comment

Originally posted by 11520045 View Post
                        Con em acer 4830, hình như ko hỗ trợ card màn hình... Khi nào anh có thời gian thì post chỉ em với, chứ em ko qua đó được
                        Nếu đã tra trên x86 k có card thì chán lắm em, e sẽ mau xóa nó liền, cho dù đầy đủ driver mạng và âm thanh.

Comment

Originally posted by 11520391 View Post
                          Máy mình HP chip core2 dua, ram 3g, card màn hình rời cài dc ko bạn, muốn cài thử nghịc cái I-OS
                          card rời hay chết k liên quan đến vẫn đề cài đc hay không mà là loại. a VD, card ATI HD 5400, 5600 , đó là thông số, em cứ cùng everest hoặc cpuz xem cấu hình rồi đối chiếu lên trang x86. Chúc em may mắn!

Comment

Originally posted by 11520045 View Post
                            Anh ơi, anh có thể hướng dẫn cách tạo USB để boot và USB chứa Mac OS để cài ko z? Em coi hướng dẫn mà ko hiểu gì hết :unhappy:
                            Khi trc a làm theo tut này cài đc trên máy Acer thằng bạn cùng phòng link tut hy vọng bản này cũng tương thích máy em . Chúc em may mắn

Comment

Originally posted by 10520447 View Post
                              Khi trc a làm theo tut này cài đc trên máy Acer thằng bạn cùng phòng link tut hy vọng bản này cũng tương thích máy em . Chúc em may mắn
                              Thanks anh

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X