Announcement

Collapse
No announcement yet.

cách khắc phục con trỏ chuột bị nhảy loạn xạ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cách khắc phục con trỏ chuột bị nhảy loạn xạ

cái lap của mình có hiện tượng khi đặt ngón tay lên TouchPad thì con trỏ chuột nhảy loạn xạ.
    các pro có ai xảy ra hiện tượng này rồi thì cho mình biết cách khắc phục ợ

dòng acer thường bị lỗi này. thường là lúc cấm sạc, bạn tìm mượn sạc khác xem thế nào

Comment

Originally posted by 10520413 View Post
      dòng acer thường bị lỗi này. thường là lúc cấm sạc, bạn tìm mượn sạc khác xem thế nào
      mình dùng ASUS.nhưng giờ thử rút sạc ra xem nào

Comment

mình vừa rút sạc ra thì không bị sao cả nhưng khi cắm sạc vào thì lại bị. vậy là phải mua sạc mới à

Comment

Originally posted by matpass View Post
          mình vừa rút sạc ra thì không bị sao cả nhưng khi cắm sạc vào thì lại bị. vậy là phải mua sạc mới à
          thông số kỹ thuật cục sạc của bạn không đúng với máy. bạn nên tìm sạc khác hoặc đến trung tâm bảo hành để được thay sạc nha.
          khi thay sạc khác thì có thể thời gian sạc sẽ lâu hơn vì cục sạc hiện tại mAh cao nên bị lỗi thế thôi. đừng lo lắng chúc bạn may mắn

Comment

thông số kỹ thuật cục sạc của bạn không đúng với máy. bạn nên tìm sạc khác hoặc đến trung tâm bảo hành để được thay sạc nha.
            khi thay sạc khác thì có thể thời gian sạc sẽ lâu hơn vì cục sạc hiện tại mAh cao nên bị lỗi thế thôi. đừng lo lắng chúc bạn may mắn
            èo.SẠc này mình mua đi liên với máy mà bạn chẳng nhẽ nhà sản xuất lại không biết điều đó.vì sạc đi liền với máy lên sạc này phù hợp với thông số của máy.máy mình mua được 7 tháng rồi hôm nay mới bị
            Last edited by matpass; 30-03-2013, 22:07.

Comment

vậy thì bạn để sài đi nhé
              bạn không nhớ vài năm trước Sony thu hồi laptop lỗi pin lỗ hàng chục tỉ đô la à?
              nhà sản xuất ko phải là tiên, bạn nên nhớ điều đó trên đời chả có j hoàn hảo cả bạn à

Comment

khi đến trung tâm bảo hành nó thay sạc cho mình luôn à bạn hay là chờ đợi lâu
                Last edited by matpass; 30-03-2013, 22:52.

Comment

nếu có hàng thì sẽ thay ngay cho bạn

Comment

Mình cũng bị như vậy và cách khắc phục là đưa máy hở nền (đặt lên bàn hay lên đùi) ... nếu vẫn ko dc thì cách hay nhất là tắt touchpad và cắm chuột vào mà dùng :->
                    .....Sống chậm lại... Nghĩ khác đi... Yêu thương nhiều hơn.....

Comment

thường thì lỗi này do nguồn điện của nhà bạn không ổn định đó thôi. phòng trọ mình có 2 cái laptop asus ( 1 cai đời cũ touchpad = nhựa, 1 em k45a touchpad bằng nhôm) nếu cắm sạc ở phòng trọ thi dính lỗi này. còn đem lên trung tâm bảo hành or nhà nào có ổn áp thì xài bt. cách khắc phục thường thi 1 tay đè nhẹ lên phần kê tay cạnh touchpad là hết
                      :funny::brick::beauty::what:

Comment

giờ tự nhiên nó hết rồi bạn ạ.Nhưng pin của mình bây giờ có 99 % thôi.bao giờ pin 100 % thì xem thế nào

Comment

cái lap của mình có hiện tượng khi đặt ngón tay lên TouchPad thì con trỏ chuột nhảy loạn xạ.
                          các pro có ai xảy ra hiện tượng này rồi thì cho mình biết cách khắc phục ợ
                          Bạn cáp sạc vào 1 nguồn điện khác ổn định là không có bị nữa, ko phải tại sạc pin đâu

Comment

giờ tự nhiên nó hết rồi bạn ạ.Nhưng pin của mình bây giờ có 99 % thôi.bao giờ pin 100 % thì xem thế nào
                            Đảm bảo với bạn là do nguồn điện chỗ bạn dùng ko có ổn định, khong tin thì bạn cứ thức đến 12h khi mà ít người dùng điện là touchpad sửa dụng được bình thường :happy:

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X