Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Thắc mắc] Giá laptop second hand

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Thắc mắc] Giá laptop second hand

Dạo này có nhu cầu khá gấp về lap (cần mang về quê làm đồ án) mà tài chính thì có hạn. Các bro trường mình chỉ cho mình xem một con lap second hand tầm cấu hình core2dual 2.0 (hoặc tương đương), ram >=2GB, HDD >=250GB, có ổ đĩa và < 2 năm sử dụng, monitor >=14" thì tầm giá thường bao nhiêu nhỉ :-?

**Note tất nhiên là máy dù second hand cũng phải chạy ổn định, bỏ qua trường hợp máy đã bị hư hỏng gì đó nhé.

PS: máy bàn với cấu hình dualcore 2.7, ram 2GB, HDD 250GB, LCD 16" AOC, có ổ DVD, mua ở Hoàn Long, dùng được 1 năm và chạy ổn định và chưa hư hỏng lần nào thì tầm giá bán lại khoảng bn thì phù hợp :-? Hix, tớ ko phải dân buôn bán nên mấy cái này gà quá :-s
    Last edited by Guest; 02-12-2011, 14:53.

Tầm <5tr bạn à!

Comment

Up, mọi người góp ý cho mình với nhá

Comment

có ổ LCD
        ổ "LCD" đọc hay ghi?

Comment

xDD cảm ơn bạn đã nhắc. Ổ DVD đọc

Comment

mình cũng đang cần mua máy cũ nè. theo tìm hiểu thì giá trên mạng rao bán thì bạn phải trả giá mạnh tay vào không dễ bị hớ lắm. từ 4tr có thể bán ngay cho bạn nếu bạn trả 3tr4 đó (private). còn giá máy tầm nào thì bạn dạo mấy trang mua bán đó sẽ có giá tùy vào từng loại máy và chất lượng hiện tại của nó, người bán tính toán cả rồi. mình thì k an tâm lắm những nơi bán máy cũ nên vẫn chưa mua và vì cũng không cần gấp lắm.

Comment

Hê, thì mình đang đi hỏi để bữa sau đi thương lượng với người ta (nếu có người bán). Tớ chỉ muốn mua của người quen, hoặc của Ae trong trường mình thôi, dễ đảm bảo hơn

Comment

Đợt mình bán máy mạnh hơn thế có 5 triệu rưỡi.
                -------------------------------------
                Đời là bể khổ.
                Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                ------------------------------------------------------------------------

Comment

Ủa thế máy bạn hồi đó cấu hình sao? Bán lâu chưa :-?

Comment

Bạn thử 2 còn này có được không, giá cứng hak: [Link]

Comment

Nope, cần máy có màn hình tỉ lệ 16:9 hoặc gần tương đương vì nhu cầu lập trình cao, sử dụng loại màn hình vuông không phù hợp

Comment

Đây là cấu hình máy mình. Bán rồi bạn ah. Khổ cực ghê ghớm.
                        Originally posted by ducnh View Post
                        Ủa thế máy bạn hồi đó cấu hình sao? Bán lâu chưa :-?
                        -------------------------------------
                        Đời là bể khổ.
                        Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                        ------------------------------------------------------------------------

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X