Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vấn đề muốn hỏi sinhvien.uit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vấn đề muốn hỏi sinhvien.uit

Mình post 1 bài hỏi số điện thoại của thầy Trần Bá Nhiệm ở box Thắc mắc góp ý, bạn xóa bài mình với lý do: quảng cáo trá hình/sai box. Vậy mình muốn hỏi bạn mình nên post ở box nào và nội dung như thế nào mới là không phải quảng cáo trá hình?

Thông báo của bạn sinhvien.uit đây:

Về việc mình post bài sai box, mình xin lỗi. Nhưng việc bạn nói mình quảng cáo trá hình???? Mình không hiểu? Topic mình không có 1 link , ko có 1 số điện thoại nào? Không lẽ mình xin số thầy Nhiệm đó là quảng cáo sao?
    Last edited by sinhvien.uit; 03-12-2011, 01:22.

chắc là tự động trả lời đó bạn,
    Phạm Minh Tâm
    Phone: 01643-652-922
    Skype ID: tampham47@live.com

Comment

Originally posted by 09520434 View Post
      chắc là tự động trả lời đó bạn,
      Không lẽ BQT lại để tự động trả lời?

Comment

a ơi chắc cái này sai box, còn lỗi kia chắc là đi kèm dùng chung chứ ko phải ý là gán tội a >.< chắc thế

Comment

CHú Lợi bớt nóng, uống nước lọc hạ hỏa, có thể vấn đề ở đây là chú post sai box, mà cái mục vi phạm "sai box" lại cặp kè với "quảng cáo trá hình" nên mới sinh ra hiểu lầm, tuy post sai box nhưng del luôn topic thì hơi quá tay, có thể chuyển box giùm và nhắc nhở lần đầu, nếu tái phạm thì del luôn
          ở mà kiểu này admin nên phân tách vi phạm ra: vi phạm quảng cáo trá hình - vi phạm sai box
          chứ cứ chung chung gộp vi phạm thì sv vi phạm cũng ko rõ mình vi phạm về cái gì để còn sửa
          Đôi lời góp ý

Comment

Điều đầu tiên cần nói là: "Quảng cáo trá hình/sai box" là tên cái infraction chứ không phải thông điệp tôi gửi. Dấu / có nghĩa bạn chỉ mắc một trong 2 lỗi là sẽ nhận infraction đó. Chứ không phải mắc cả 2 lỗi, nếu mắc cả 2 lỗi cùng lúc bạn sẽ có cùng lúc 2 infraction (đồng nghĩa với ban 2 ngày).
            Bên dưới dòng đó là thông điệp tôi gửi nói lý do vì sao bạn bị infraction. Lần sau bạn nên đọc kỹ trước khi thắc mắc

Lần sau mọi thắc mắc về xử phạt được post công khai và đúng mẫu tại topic khiếu nại được sticky ở đây: http://forum.uit.edu.vn/threads/2604...ruoc-khi-post-
            Do bạn đang dính sẵn một infraction nên lần này tôi chỉ warning, lần sau thắc mắc không đúng chỗ sẽ nhận thêm infraction nữa.

Thân.

Comment

Originally posted by 09520101 View Post
              CHú Lợi bớt nóng, uống nước lọc hạ hỏa, có thể vấn đề ở đây là chú post sai box, mà cái mục vi phạm "sai box" lại cặp kè với "quảng cáo trá hình" nên mới sinh ra hiểu lầm, tuy post sai box nhưng del luôn topic thì hơi quá tay, có thể chuyển box giùm và nhắc nhở lần đầu, nếu tái phạm thì del luôn
              ở mà kiểu này admin nên phân tách vi phạm ra: vi phạm quảng cáo trá hình - vi phạm sai box
              chứ cứ chung chung gộp vi phạm thì sv vi phạm cũng ko rõ mình vi phạm về cái gì để còn sửa
              Đôi lời góp ý
              Tên infraction đó không phải tôi đặt, mà nguyên tắc là admin không dẫm chân lên nhau nên tôi không tiện sửa, lần sau tôi sẽ tự gõ chữ sai box bằng tay vậy.

Còn đối với topic thì chỉ có thể thông cảm move topic cho những sinh viên mới vào trường chưa có kinh nghiệm chứ sinh viên năm thứ 3 rồi thì hơi khó thông cảm.

Comment

Tại vì mình tìm không thấy box nào có liên quan để hỏi nên mới post vào box Thắc mắc ý kiến. Mình đã xin lõi về vấn đề này nhưng bạn xóa bài mình thì có lẽ là hơi quá tay đấy. topic hỏi số điện thoại thôi mà bạn làm ghê quá... Bạn có thể phục hồi rồi chuyển qua box khác kèm với lời nhắc nhở???? Nguyên tắc không phải khi nào cũng đúng đâu, mình cũng đã từng làm admin 2 forum nên mình biết. Bạn rút kinh nghiệm nhé. Thân!

Comment

Originally posted by 09520159 View Post
                  Tại vì mình tìm không thấy box nào có liên quan để hỏi nên mới post vào box Thắc mắc ý kiến. Mình đã xin lõi về vấn đề này nhưng bạn xóa bài mình thì có lẽ là hơi quá tay đấy. topic hỏi số điện thoại thôi mà bạn làm ghê quá... Bạn có thể phục hồi rồi chuyển qua box khác kèm với lời nhắc nhở???? Nguyên tắc không phải khi nào cũng đúng đâu, mình cũng đã từng làm admin 2 forum nên mình biết. Bạn rút kinh nghiệm nhé. Thân!
                  Từng làm 2 admin mà post vào box "Thắc mắc góp ý" - "Mọi ý kiến đóng góp của bạn cho diễn đàn, và chỉ cho diễn đàn. Các thắc mắc không liên quan đến diễn đàn xin vui lòng post ở box khác hợp lý hơn." thì quả thật là không bằng 1 thằng làm mod
                  Thế cái box "Thảo luận - Ý kiến" Nơi trao đổi mọi vấn đề :-) để làm gì ?
                  Là sinh viên IT đã khó thông cảm cho cái lỗi cơ bản này, lại còn khoe 2 năm làm admin nữa O_o. Người ta del bài là đúng rồi.
                  Last edited by 09520019; 03-12-2011, 03:06.
                  Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

Originally posted by 09520159 View Post
                    Bạn chịu khó đọc chữ trước khi tạo topic thì sẽ thấy box nào là phù hợp. Nó nằm chình ình ở đây:
                    Thảo luận - Ý kiến
                    (1 Đang xem)

Nơi trao đổi mọi vấn đề :-). Các vấn đề tôn giáo, chính trị, trường lớp và các vấn đề không hợp với forum nào khác. Chú ý nội dung trao đổi phải rõ ràng, xác thực, mọi hình thức lừa đảo, tung tin thất thiệt gây hoang mang và nguy hiểm cho cộng đồng UIT sẽ bị xử lý.

Bạn cũng làm admin rồi thì bạn sẽ biết là xóa thì lẹ hơn là move! Tôi chỉ move giúp cho sinh viên mới vào trường, với sinh viên năm 3 các bạn tự tạo lại topic khác sau khi bị xóa!
                    Số điện thoại của giảng viên trường chỉ trao đổi trong khu vực cộng đồng UIT, không thể trao đổi ở box công cộng ai đọc cũng được!

Comment

có lẽ là close topic ở đây thì tốt hơn đấy. Tranh cãi về 1 vấn để cỏn con này cũng ko đáng. Mình có sđt của thầy rồi. cảm ơn tất cả các bạn! Mình sẽ rút kinh nghiệm lần sau!

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X