Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các bạn !help!! Máy bị khởi động lại khi kết nối wifi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Các bạn !help!! Máy bị khởi động lại khi kết nối wifi

Mỗi lần kết nối wifi là máy bị khởi động lại, có bạn nào biết lỗi này không giúp mình với. Cảm ơn cả nhà nhiều!

Bạn có thêm thông tin không ? Lỗi xuất hiện từ khi nào, xuất hiện sau khi bạn chỉnh sửa gì trên máy ?
    => Chuẩn đoán đầu tiên là liên quan đến Driver, bạn gỡ driver, cài lại bản driver trên trang web của hãng xem sao.

Comment

Bạn cho biết máy của bạn là loại gì? Nếu là Dell Inspiron mà cài Win 8 và bị hiện tượng này là bình thường và gần như là lẽ dĩ nhiên!!!
      Học không chơi đánh rơi tuổi trẻ
      Chơi không học mất hết tương lai

.................................................. .................................................. ..........................................

Comment

Cảm ơn các bạn. vì máy này xưa rồi, Lead của FPT đó, tìm driver thì ko có, máy này là của ông a trong xóm nhờ fix dùm mà mình cũng bó tay lun. Nhìn driver thì đầy đủ, mỗi tội là khi nhận wifi thì nó tắt máy hiện màn hình xanh đếm từ 10-> 1 rồi tắt khởi động lại lun. Mình thử rất fix nhiều lần nhưng vẫn không được.

Comment

Mình cũng không dám cài win lại vì driver tìm ko có nữa.

Comment

Originally posted by 12520629 View Post
            Bạn cho biết máy của bạn là loại gì? Nếu là Dell Inspiron mà cài Win 8 và bị hiện tượng này là bình thường và gần như là lẽ dĩ nhiên!!!
            Làm gì tới nổi dĩ nhiên đâu bạn... Mình có con Dell inspiron 4110 cài win 8 vẫn tốt mà.

Originally posted by 10520177 View Post
            Mình cũng không dám cài win lại vì driver tìm ko có nữa.
            Anh backup lại rồi cài anh.

P/s: anh thử dùng easy driver
            Last edited by 11520045; 11-05-2013, 23:34.

Comment

Originally posted by 12520629 View Post
              Nếu gặp lỗi với Windows 8 thì Update bios là được.

Originally posted by 10520177 View Post
              Cảm ơn các bạn. vì máy này xưa rồi, Lead của FPT đó, tìm driver thì ko có, máy này là của ông a trong xóm nhờ fix dùm mà mình cũng bó tay lun. Nhìn driver thì đầy đủ, mỗi tội là khi nhận wifi thì nó tắt máy hiện màn hình xanh đếm từ 10-> 1 rồi tắt khởi động lại lun. Mình thử rất fix nhiều lần nhưng vẫn không được.
              Bạn dùng các chương trình tự động nhận diện Driver để nó cài cho chuẩn. Với Driver Network thì dùng 3DP Net đi, đơn giản mà nhanh chóng.
              Bạn nên gỡ driver cũ ra rồi cài lại sẽ tốt hơn. Bạn cũng có thể khởi động máy trong chế độ Safe Mode with Networking để đảm bảo lỗi không phát sinh do các nguyên nhân khác.
              Với Windows 8, để vào Safe Mode đơn giản thì bạn chọn Run --> msconfig --> Tab Boot --> Tại Boot Options chọn Safe boot + Network.

Comment

Originally posted by 11520045 View Post
                Làm gì tới nổi dĩ nhiên đâu bạn... Mình có con Dell inspiron 4110 cài win 8 vẫn tốt mà.

Anh backup lại rồi cài anh.

P/s: anh thử dùng easy driver
                Mình nói là gần như mà bạn, chưa phải hoàn toàn, vì hầu hết các dòng Dell thường bị lỗi driver với win8, đặc biệt là wifi! Bây giờ hình như đã cập nhật driver cho win8 rồi, nhưng không biết đã khắc phục được chưa nữa!!!
                Học không chơi đánh rơi tuổi trẻ
                Chơi không học mất hết tương lai

.................................................. .................................................. ..........................................

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X