Announcement

Collapse
No announcement yet.

Chán với forum !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Chán với forum !!

Em không hiểu vì sao, cái bài đăng về "lap sao rẻ dữ" lại bị xóa, đơn giản vì em chuẩn bị mua lap, thấy nó rẻ nên hơi bất ngờ nên mang lên hỏi các anh xem thế nào, ai ngờ bị xóa lại còn bị ban nick tới năm sau

Nếu là bot làm thì em không nói, vì nó làm không biết suy nghĩ

Nếu là các mod del bài đó và ban nick em. Thì em không biết họ suy nghĩ gì khi làm việc đó.

Tại sao các bài quảng cáo nhan nhản trên top thì để nguyên (chắc vì có mục quảng cáo), còn bài viết em không phải là quảng cáo mà lại bị del và ban nick

Bó tay

Lại 1 ý kiến phàn nàn về cách làm việc của BQT
    Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Nhớ hồi còn chiến đấu bên uit.edu.vn/forum, những trường hợp này dường như là không xảy ra. Qua bên này rồi thì tùm lum lên hết! Hix, chán!

Comment

Không hiểu là biểu hiện quá khích của thành viên diễn đàn hay là sự thiếu chính xác của ban quản trị đây!?
        :shot:

Comment

Chào bạn!
          Việc xác định bài nào là quảng cáo hay không quảng cáoquyền của BQT. Khi bạn đăng ký tham gia vào forum là bạn đã đồng ý BQT có quyền đó rồi mà. Và cuối cùng là fourm có cho phép đăng ký quảng cáo trên forum để duy trì sự phát triển của forum.
          Last edited by BiThuDoan; 06-12-2011, 10:49.
          :happy:SỐNG TRONG MÁI NHÀ UIT, BẠN HÃY NHỚ :happy:
          1. Chấp hành pháp luật, tuân thủ nội quy; 2. Tích cực học tập, chủ động nghiên cứu
          3. Đi học đúng giờ, trang phục lịch sự; 4. Nhớ xếp hàng và đừng chen lấn
          5. Sống có trách nhiệm và biết sẻ chia; 6. Giữ gìn tài sản chung như tài sản của chính bạn
          7. Sử dụng tài sản, thời gian hiệu quả; 8. Khiêm tốn, lễ phép, hòa nhã, thân thiện
          9. Không xả rác để không nhặt rác; 10. Văn minh, lịch sự dù trên lớp học, diễn đàn hay mạng xã hội

Comment

anh chàng error này bên uitstudent.vn bị ban miết mà, chẳng hiểu anh ta học luật kiểu gì mà cảnh sát ghé thăm thường xuyên
            Hãy là chính mình!

Comment

Mình không biết là bài viết của bạn như thế nào, nhưng nếu nick mới + post bài đầu tiên + bài chưa tới 10 chữ + nội dung vô thưởng vô phạt (ví dụ: cái này mình cũng không biết, sao nó rẻ vậy, sao khó quá vậy...) thì cái combination này tương đương với spam.

Comment

Originally posted by 09520109 View Post
                anh chàng error này bên uitstudent.vn bị ban miết mà, chẳng hiểu anh ta học luật kiểu gì mà cảnh sát ghé thăm thường xuyên
                Lộn người rồi bác
                Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

..............................
                  Last edited by BiThuDoan; 06-12-2011, 12:13. Reason: Đề nghị xem lại điều 19 của http://forum.uit.edu.vn/threads/512

Comment

Originally posted by error2 View Post
                    Bí thư mà ăn nói như.......... vậy
                    Sinh viên mà ăn nói kiểu này thì... Chắc bị ban là đúng rồi

Comment

Originally posted by 09520091 View Post
                      Sinh viên mà ăn nói kiểu này thì... Chắc bị ban là đúng rồi
                      Bạn biết...... là gì không mà bảo bị ban là đúng ?

Comment

Bị ban là đúng! Mình cũng bị ban vài lần nhưng có ý kiến gì đâu! Lỗi mình thì nhận đi việc gì phải cãi cố!

Comment

Originally posted by 11520421 View Post
                          Bị ban là đúng! Mình cũng bị ban vài lần nhưng có ý kiến gì đâu! Lỗi mình thì nhận đi việc gì phải cãi cố!
                          Bạn chỉ cho mình biết lỗi của mình ?? Mình chưa biết nên mới thắc mắc

Comment

Như mình đã nói, mình không rõ bài viết của bạn như thế nào để xét lại xem nó có spam hay không, nhưng theo lời bạn tường thuật lại thì câu "sao nó rẻ vậy" + thông tin laptop + "thường là kèm theo link tới site bán" thì rất giống mấy con bot, nên bị ban là điều hiển nhiên.
                            Diễn đàn là nơi thảo luận, xét bạn đăng một topic như vậy ai vào đọc cũng sẽ đi ra, chả buồn reply gì cho topic đó => tương đương topic spam, khá giống mấy con bot yahoo "Cái gì hay vậy nhỉ + link". Nếu bạn post bài kèm thêm "mình nghĩ vì bảo hành nó thế này... cấu hình sử dụng chip cũ thế này... thiết kế không đẹp.... hàng xách tay..." thì sẽ có nhiều comment góp ý hơn.

Còn bạn thắc mắc về QUYỀN của BQT thì bạn cứ ngày ngồi xóa 20-30 cái topic spam là hiểu ngay. BQT đã quán triệt tư tưởng spam bot = xóa + ban nick tại chỗ không cần xét. Nếu cứ mỗi con lại ngồi dò IP, xem log hoạt động, xem thông tin cá nhân... rồi thông báo xóa,ban nick thì không ai rảnh đâu.

Bị xóa bài và ban nick với lý do spam bot thì bạn xem thử mình đăng bài như thế nào, và có đăng bài cho ai đọc hay không hay là mình tự đăng tự hiểu tự đọc theo lối vô thưởng vô phạt.

Comment

Originally posted by error2 View Post
                              Bạn chỉ cho mình biết lỗi của mình ?? Mình chưa biết nên mới thắc mắc
                              Mình cũng không rõ nhưng BQT chắc sẽ không làm việc tắc trách đâu! Bạn đọc nội qui lại và xem mình đã phạm vào lỗi gì đi!

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X