Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần Giúp Về Lỗi PC tự dưng tắt máy khi đang sử dụng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cần Giúp Về Lỗi PC tự dưng tắt máy khi đang sử dụng

Tình hình là chiếc PC của em dạo này đang sài tự dưng nó tắt máy và khởi động lại..Máy em vừa khởi động sử dụng một tý là nó như vậy nên không có chuyện do nóng mà tắt máy...bác nào giúp em với. Có phải do lỗi nguồn điện không nhỉ:shock:
    Chữ kí hả....giấy đâu...bút đâu...........:salute:

xem lại main với nguồn xem tụ có bị phù không bạn vào đây tham khảo nhéhttp://www.tinhte.vn/maytinh/threads...n-tuc.1014324/
    Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

Originally posted by 12520096 View Post
      Tình hình là chiếc PC của em dạo này đang sài tự dưng nó tắt máy và khởi động lại..Máy em vừa khởi động sử dụng một tý là nó như vậy nên không có chuyện do nóng mà tắt máy...bác nào giúp em với. Có phải do lỗi nguồn điện không nhỉ:shock:
      máy bác dùng lâu chưa hay mới mua. nếu dùng lâu rồi thì bác kiểm tra cái quạt cpu đó. nó bị kẹt hoặc không hoạt động thì khi khởi động máy chỉ một lúc là cpu nông và tự tắt. ko phải cứ dùng lâu là máy mới nóng đâu . không phải nó thì kiểm tra lại nguồn .Bác nên vệ sinh máy tính định kì good luck!:shot:

Comment

xem quạt CPU của mày bị lỏng chân không Duy ....

Comment

Em đã test toàn bộ máy và nhận ra main bị hư làm nguồn điện kích lên quá mức chịu đựng của CPU===> Tắt máy...bác nào giúp em sử vụ này được không

Comment

Originally posted by 10520532 View Post
            máy bác dùng lâu chưa hay mới mua. nếu dùng lâu rồi thì bác kiểm tra cái quạt cpu đó. nó bị kẹt hoặc không hoạt động thì khi khởi động máy chỉ một lúc là cpu nông và tự tắt. ko phải cứ dùng lâu là máy mới nóng đâu . không phải nó thì kiểm tra lại nguồn .Bác nên vệ sinh máy tính định kì good luck!:shot:
            Các quạt vẫn hoạt động bình thường bác ak

Comment

Originally posted by 10520532 View Post
              Khi quạt của CPU không họat động thì lúc khởi động lên BIOS sẽ thông báo ...

Truờng hợp này nên kiểm tra nguồn và mainboard, ngùôn điện không cung cấp ổn định cũng có thể là một nguyên nhân ... Kiểu này không sớm thì muộn cũng sẽ phải nói lời chia tay với cái mainboard thôi.

Comment

nếu máy bạn hay bị tắt bay là do keo tản nhiệt của cpu rồi

Comment

Em đã test toàn bộ máy và nhận ra main bị hư làm nguồn điện kích lên quá mức chịu đựng của CPU===> Tắt máy...bác nào giúp em sử vụ này được không
                  cái này đem đi sửa thôi bạn. linh tinh là ko ổn

Comment

nếu do main thì phải thay main thôi, còn tùy cấu hình máy thế nào mà nguồn có phù hợp hay ko ? Tốt nhất nên thay sớm kẻo sập nguồn thế kéo theo hư cả HDD

Comment

Đem quyên góp vào kho máy tính cũ - tri thức mới lun

Comment

Bệnh này thấy rất nhiều, nhất là những máy đời cũ. Có thể do Fan CPU bị kẹt gây nóng, 2 là main.

Comment

Bộ nguồn cũng là nguyên nhân, cứ đem ra tiệm nó test cho.

Comment

Originally posted by 12520106 View Post
                            Bộ nguồn cũng là nguyên nhân, cứ đem ra tiệm nó test cho.
                            Nếu nguồn có vấn đề thì cái HDD đã chia tay từ đây rồi.

Comment

1: Có thể do nhiệt độ CPU quá cao ~> Kiểm tra nhiệt độ, kiểm tra quạt CPU, hệ thống tản nhiệt!
                              2: Nguồn không đủ ~> bộ nguồn có vấn đề hoặc điện áp vào không đủ
                              -----------------------------
                              Mai Văn Khải
                              Software Engineering, University Information of Technology
                              a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X