Announcement

Collapse
No announcement yet.

[TƯ VẤN] Windows 8.1 Preview?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [window] [TƯ VẤN] Windows 8.1 Preview?

Có ai dùng Windows 8.1 Preview chưa ạ? Có nên cài nó vào lúc này không? Mọi người cho em xin ý kiến với!

vô sờ tư lun điiiiiiiii
    " Sống là ko chờ đợi "
    :funny::funny::funny::funny:

Comment

Originally posted by 12520338 View Post
      Có ai dùng Windows 8.1 Preview chưa ạ? Có nên cài nó vào lúc này không? Mọi người cho em xin ý kiến với!
      Windows 8.1 Preview được cung cấp dưới dạng Update qua Store (khoảng 2.1 GB) hoặc tải file ISO (3.2 GB)
      Update thì bạn không cần phải dùng key, không bị mất các chương trình và app đang cài trong máy. Nhưng thời hạn sử dụng chỉ có 90 ngày. Sau 90 ngày này, không rõ Microsoft sẽ có kế hoạch nâng cấp thế nào (có lẽ là sẽ cho bạn kích hoạt lại Windows 8.1 Release bằng key Windows 8 cũ)

ISO thì như cài mới hệ điều hành, phải dùng key có trên trang chủ của Microsoft.

Windows 8.1 Preview có một số tính năng chưa ổn định, đặc biệt là các tính năng liên quan tới driver âm thanh + card màn hình

Lập trình ứng dụng trên Windows 8.1 cũng rất khác so với Windows 8. Một số tính năng cũ bị loại bỏ, một số mới được thêm vào, và phải cài VS 2013 Preview

Comment

Đang dùng. Thấy cũng ok.
        Nhưng bạn có chơi Warcraft thì đừng up.
        Bởi khi cho chạy Garena Plus là một loạt các run32.dll hiện lên.
        Máy như con rùa.
        Đang chạy Windows 8.1 x64. Thấy mượt mà.
        ஐName: Lê Duy Minh
        ஐMail: minh.le.duy@gm.uit.edu.vn

Comment

Originally posted by 12520260 View Post
          Đang dùng. Thấy cũng ok.
          Nhưng bạn có chơi Warcraft thì đừng up.
          Bởi khi cho chạy Garena Plus là một loạt các run32.dll hiện lên.
          Máy như con rùa.
          Đang chạy Windows 8.1 x64. Thấy mượt mà.
          cũng dính phải trường hợp này, nhưng khắc phục bằng cách cài bản GG Plus riêng fix lỗi, mỗi tội k dám update lên tiếp :unhappy:

Comment

lỡ máy bị sự cố thì bản quyền có còn ko bạn, mình khuyên nên tìm soft backup key :happy:
            còn 1 key win 8 bản quyền nhưng để đó ko dùng
            Originally posted by retsnom87
            Dùng win7 dù chậm nhưng do là hàng bản quyền nên ko nỡ bỏ

Comment

máy mình Asus, nút Window có logo win 8 luôn, trang chủ Asus chỉ cung cấp cho driver win 8 64bit, còn driver win 7 muốn có thì phải tải gói driver tổng hợp
              Originally posted by trungfdt
              mình xài bản 8 thấy chế độ bảo mật rất là tốt có điều là có nhiều driver k tương thích với máy nên phải xuống 7, nói chung nếu ai xài máy đời mới thì nên lên 8

Comment

Giờ chưa phải là lúc nâng cấp lên Hệ điều hành Microsoft Windows 8.1. Đợi bản phân phối cuối cùng đi bạn.
                Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
                  Giờ chưa phải là lúc nâng cấp lên Hệ điều hành Microsoft Windows 8.1. Đợi bản phân phối cuối cùng đi bạn.
                  chính xác. mình (em) cài win 8.1 RTM leak mà vẫn thấy lỗi ko tương thích rất nhiều

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X