Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin Giúp Đỡ Về Nguồn PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin Giúp Đỡ Về Nguồn PC

Tình hình là em đang muốn mua một bộ nguồn PC. Máy không chơi game, không card, chủ yếu để lướt wed và làm văn phòng. Bác nào biết hãng nào tốt và thông số phù hợp thì giúp em với. Có giá thì càng tốt. Xin cám ơn các bác trước :look_down:
    Chữ kí hả....giấy đâu...bút đâu...........:salute:

Cooler Master Elite 350W - giá 470k, hoặc Acbel CE2-350W - giá 450k là đủ tải. Sau này lắp thêm 1 card màn hình tầm trung nữa vẫn kéo được.

Comment

Đưa cái thông tin máy xem nào nếu chỉ để xài office thì xài HUNTKEY 350w khoang 400k giàu thì COOLER MASTER eXtreme Power Plus 500W
      Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

Ko sử dụng card đồ họa cần nguồn phụ thì dùng CoolerMaster Elite Power 350W như anh Khương nói là được rồi, ko thì FSP Saga II 400W con này có Active PFC, 2 hãng này đều nổi tiếng và thông dụng.

Comment

Originally posted by 07520182 View Post
          Cooler Master Elite 350W - giá 470k, hoặc Acbel CE2-350W - giá 450k là đủ tải. Sau này lắp thêm 1 card màn hình tầm trung nữa vẫn kéo được.
          Chuẩn bạn! nếu hok có Money thj xài Dtech cung dc bạn! khoản 250k ah!

Comment

Hiện giờ hàng nhái nhiều lắm nên mua phải cẩn thận.Trước ông bác mình có mang về 1 chiếc pc từ cty về nó có công tắc chuyển 110v 220v 1lan điện yếu mình chuyển qua 110v chậy lúc điện mạnh lại thế là xèo.Mình tháo ra thì đúng là hàng dell xin nó nặng hơn 4-5lan nguồn mua ngoài chợ và mình xem thì tất cả các ic và linh kiện rất to và nhiều ic, mạch rất rõ đẹp và được khử nhiễu rất cẩn thận công nhận hàng xịn họ làm rất là cẩn thận và từ trước tới giờ mình chưa thấy ai có cục nguồn ngon như thế.Nên khi mua thì phải tháo ra xem cho chác chắn nhé.
            Phú quý vinh hoa như ảo mộng
            Tiền tài danh vọng tựa phù du....

Comment

Hàng thật mắc lắm! mà kiếm cũng kho nữa! nếu hok xài gì nhiều thj mua cai 500W, thật ra thj hok tới 500W đâu nhưng xài tốt...! khj nèo bạn muốn gắn thêm đồ choi ka! thj mua hàng thật.

Comment

nếu xài những loại cpu ăn ít điện mà bình dân (ví dụ các loại E5xxx của sk775, Gxxxx của 1155) thì chỉ cần mua các loại nguồn noname trên thị trường (thôg số ghi 500w nhưng thật ra chỉ hơn 200w 1 tí) xài vẫn tốt mà không ảnh hưởng gì. Sau này có vứt cũng khôg tiếc ^^
                Cao cấp hơn tí thì con acbel ce2 350w như đã có bạn tư vấn (gánh được thêm các loại VGA ko cần nguồn phụ), huntkey thì của TQ mình chưa từng xài nên cũg không rành

Comment

Originally posted by 11520034 View Post
                  Đưa cái thông tin máy xem nào nếu chỉ để xài office thì xài HUNTKEY 350w khoang 400k giàu thì [B]COOLER MASTER eXtreme Power Plus 500W [/B]
                  con 500W này ko ngon
                  cứ Cooler Master Elite 350W hoặc Acbel CE2-350W quất thôi

Comment

Originally posted by 13520409 View Post
                    nếu xài những loại cpu ăn ít điện mà bình dân (ví dụ các loại E5xxx của sk775, Gxxxx của 1155) thì chỉ cần mua các loại nguồn noname trên thị trường (thôg số ghi 500w nhưng thật ra chỉ hơn 200w 1 tí) xài vẫn tốt mà không ảnh hưởng gì. Sau này có vứt cũng khôg tiếc ^^
                    Cao cấp hơn tí thì con acbel ce2 350w như đã có bạn tư vấn (gánh được thêm các loại VGA ko cần nguồn phụ), huntkey thì của TQ mình chưa từng xài nên cũg không rành
                    noname có ngày vứt cả case ko tiếc :brick:

Comment

lên mạng, kiếm nguồn 2nd mua là ít tốn nhất, lựa chọn nguồn của các hãng nổi tiếng+hình thật có trên 5 hình chứng nhận(cái này mình ko biết nói s), còn tem hãng nguyên vẹn, đi mua cầm lên phải nặng >700gam(với nguồn công suất <=300w) và trên 1kg(>300w). Mua tận nhà và khi mua phải hỏi bao test ít nhất 3 ngày, google thông tin về nguồn mình mua có những tính năng nào nữa

Về cắm điện, test nguồn ko dùng mainboard xem độ ồn của quạt, sức gió quạt, học KTMT chắc có VOM, đo lun Ampe của 3 đường 3.3v,5v,12v xem đúng vs số liệu ghi trên nguồn ko(hoặc dùng máy tính tính công suất nguồn = Tổng công suất 3 đường, chênh lệch ko quá 50w)

Khi test thì dùng đoạn kẽm, cắm vào lỗ của dây xanh lá và đen, để nối lại.là nguồn có thể chạy mà ko cần cắm vào mainboard.

với PC ko game, ko VGA, chip từ core 2 dou trở xuống thì nguồn 300w là đủ. ko game, chip trên core 2 dou thì 350-400w(i7 450w). chiến game vs VGA dùng nguồn phụ, chip i3 trở lên. 500w trở lên. Cái này là mình tính dư qua HDD, DVD,Ram luôn. trừ trường hợp bạn gắn quá nhìu hàng độc
                      Last edited by 13520336; 14-12-2013, 01:51.
                      3422A Trịnh Quang Nghị, F7, Q8
                      0938952106 - 0963952106
                      Page bán phụ kiện điện thoại, pc giá rẻ

Comment

Khuyên bác 1 câu chân thành, Corsair VS 450 dòng đỉnh nhất trong tầm giá, sau này bác có nâng cấp thêm VGA cỡ GTX 650 trở xuống vẫn cân tốt.

P/S: ở TPHCM hay gần đó thì nên đến đây mua, cực kỳ uy tín dc vozer lựa chọn thường xuyên http://tandoanh.vn/san-pham/2385/cor...ive-pfc--.html
                        Last edited by 11520218; 14-12-2013, 10:49.
                        Gái có bồ như hoa có chủ:tire:
                        Anh hùng thực thụ phải biết đánh chủ giựt hoa:love:

Comment

Originally posted by 13520336 View Post
                          lên mạng, kiếm nguồn 2nd mua là ít tốn nhất, lựa chọn nguồn của các hãng nổi tiếng+hình thật có trên 5 hình chứng nhận(cái này mình ko biết nói s), còn tem hãng nguyên vẹn, đi mua cầm lên phải nặng >700gam(với nguồn công suất <=300w) và trên 1kg(>300w). Mua tận nhà và khi mua phải hỏi bao test ít nhất 3 ngày, google thông tin về nguồn mình mua có những tính năng nào nữa

Về cắm điện, test nguồn ko dùng mainboard xem độ ồn của quạt, sức gió quạt, học KTMT chắc có VOM, đo lun Ampe của 3 đường 3.3v,5v,12v xem đúng vs số liệu ghi trên nguồn ko(hoặc dùng máy tính tính công suất nguồn = Tổng công suất 3 đường, chênh lệch ko quá 50w)

Khi test thì dùng đoạn kẽm, cắm vào lỗ của dây xanh lá và đen, để nối lại.là nguồn có thể chạy mà ko cần cắm vào mainboard.

với PC ko game, ko VGA, chip từ core 2 dou trở xuống thì nguồn 300w là đủ. ko game, chip trên core 2 dou thì 350-400w(i7 450w). chiến game vs VGA dùng nguồn phụ, chip i3 trở lên. 500w trở lên. Cái này là mình tính dư qua HDD, DVD,Ram luôn. trừ trường hợp bạn gắn quá nhìu hàng độc
                          ko biết bác đã bgio đo vol của hàng xịn với hàng tàu chưa nhưng mình đã đo rồi ở mức ko tải đều cho điện áp rất chuẩn. Một cách cực dễ để kiểm tra đó là bác tháo ra bên trong với hàng tàu thì hầu như ko có chế độ lọc nhiễu khử cao tần và nếu bên công suất 220v mà dùng FET lái thì là hàng xịn còn dùng 2TRANSISTOR thì là hàng dỏm. Vì FET chịu dòng lớn hơn,tỏa nhiệt ít hơn,dòng điều khiển nhỏ hơn, nhưng mắc tiền hơn nên trong các bộ nguồn dỏm thường dùng tran vì 1 con tran có vài ngàn trong khi fet xịn cả gần trăm(trc mình có tháo 1 em nguồn xịn của dell nó dùng con fet 650v 10A). Thêm nữa là vì dùng transistor nên ở chế độ ko tải 2 tran cũng tỏa nhiệt còn fet thì hầu như ko nên để ở chế độ ko tải ta thấy miếng tản nhiệt của sò nóng thì là hàng dỏm.
                          Last edited by 12520037; 15-12-2013, 13:30.
                          Phú quý vinh hoa như ảo mộng
                          Tiền tài danh vọng tựa phù du....

Comment

HUNTKEY hoặc COOLER MASTER bạn nhé

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X