Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mạng chậm và đứt liên tục , giúp mình giải quyết!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mạng chậm và đứt liên tục , giúp mình giải quyết!

Mạng VNPT nhà mình 3 tháng nay chậm , ping rất cao , đặc biệt khoảng 3 tuần nay thì đứt liên tục , mỗi lần mất mạng là không vào dc 192.168.1.1 , biểu tượng mạng ở khay tray hiện chấm than vàng , ở modem thì 3 đèn Power , ADSL , Internet vẫn sáng đều không bao h tắt .

Ban ngày thì 1 tiếng đứt khoảng 3-4 lần , 6~12h tối thì nhiều hơn , có khi 5 phút 1 lần . Riêng đêm từ 3~5h sáng thì thỉnh thoảng lắm mới bị .

Mình đã thử sửa fix Lan Driver , cài lại driver, scan hardware , quét virus = avast , cài lại win , ... theo mấy cách bác google bảo , cũng không có gì bất thường nhưng tình trạng này vẫn tiếp tục .

Thêm nữa là mặc dù có lúc mạng chậm rì vào web như rùa nhưng tốc độ download vẫn max .

Trước mình có 1 con android , dùng qua wifi thì thấy tình trạng tương tự , tức là thỉnh thoảng lại đứt .

Mình đã gọi cho VNPT xuống kiểm tra thì họ bảo thông số modem , dây cáp ok , port cũng đã reset rồi thì blah này nọ đều không có vấn đề gì ...

Hiện tại mình chỉ biết lỗi này tên là "the default gateway is not available" nhưng không biết là do mạng hay do máy nữa . Mong các bạn chỉ giúp vài phương án khắc phục . Mình xin cảm ơn :confuse::stick:

Vào "mỗi lần mất mạng là không vào dc 192.168.1.1" thì dự là do modem hoặc do thiết lập modem chứ ko phải do mạng đâu.
    Giải quyết: mượn modem khác chạy thử xem có tiếp diễn vẫn đè không và giải quyết tiếp
    Phú quý vinh hoa như ảo mộng
    Tiền tài danh vọng tựa phù du....

Comment

thử rùi bạn ah! nhưng vẫn vậy! mang chán wa! :sosad:

Comment

Bạn thử scan virut ở máy bạn xem sao? Có thể là do virut đã load ngầm nhiều trang quảng cáo trước khi đưa bạn đến trang bạn cần vào đó.
        Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
        My Blog

Comment

bạn mở task manager xem file nào đang chạy ẩn xem thử ,nếu tìm thấy rồi thì cứ lên bác gồ mà tìm cách xóa nó thui .
          Có duyên thì sẽ gặp nhau, có phận sẽ được ở với nhau... Không duyên không phận thì chỉ như là cơn gió lướt qua đời nhau, đôi khi khoảnh khắc lướt qua đó cũng làm ta nhói lòng 1 khoảng thời gian dài trong đời...:badsmell::sosad:

Comment

Chỉ có trên win8 mới xem được tiến trình nào dùng nhiều mạng nhất thôi. Còn ở các win khác thì không có (có thể có mà mình không biết). Nếu mở lên để xem file chạy ẩn thì cũng hơn khó để biết đó.
            Originally posted by 09520142 View Post
            bạn mở task manager xem file nào đang chạy ẩn xem thử ,nếu tìm thấy rồi thì cứ lên bác gồ mà tìm cách xóa nó thui .
            Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
            My Blog

Comment

Dùng IP tĩnh và DNS Google hay OpenDNS thử xem sao? Mà trước khi đó thì reset Modem lại cái đã. Chúc bạn thành công

Comment

Theo mình thì là do virus, mình cũng đã từng bị và cách khắc phục là cài lại win->cài driver và những app cần thiết->đóng băng ổ C :sure:

Comment

Originally posted by doanhson91
                  dạo này mình cũng giống bạn , google chrome của mình còn rất lỗi nữa, mong anh em giúp với
                  Mình thường xuyên bị lỗi plugin, giờ qua sài firefox
                  Một lần không làm nên thói quen, nhưng thói quen bắt đầu từ một lần

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X