Announcement

Collapse
No announcement yet.

vấn đề về tối ưu hóa seo.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• vấn đề về tối ưu hóa seo.

tối ưu hóa thẻ meta là tối ưu như thế nào. ai có thể cho mình biết một cái ví dụ cụ thể được không. Mình đọc trên mạng mà không hiểu lắm. Có một cái web trên host thì tối ưu seo nó như thế nào. Thanks mọi người

Tùy thuộc vào cái web bạn muốn đánh từ khóa gì thì sẽ đặt thẻ meta ntn. Thẻ meta là thẻ hiện trên công cụ tìm kiếm phía dưới tiêu đề, tối ưu thẻ meta có nghĩa là <= số ký tự qua định (hình như 160 ký tự) và có lặp 2-3 lần từ khóa muốn SEO.
    Ví dụ: Mình muốn SEO từ khóa "Khoa học máy tính" thì mình sẽ đặt thẻ meta là: "Trường đại học CNTT chuyên đào tạo ngành Khoa học máy tính chất lượng cao, các môn học ở Khoa học máy tính mang tính nghiên cứu và chuyên sâu ".
    Facebook: Kiều Thắng
    Google Plus: Kiều Thắng
    Thông tin về du học các nước: Du học.

Comment

1.Có rất nhiều thẻ meta: meta tags( meta title, meta decription, meta keyword), meta-robots... Tuy nhiên liên quan đến seo thì bạn nên chú ý đến meta title, meta decription. Vì nó sẽ hiện lên trang công cụ tìm kiếm.
      - Meta title : Để chuẩn seo thì không quá 70 ký tự ( kể khoảng trắng). Ví dụ: Tin nhanh VnExpress - Đọc báo, tin tức online 24h
      - Meta decription : Không quá 160 ký tự (như bạn Thắng nói ở trên).
      Chú ý: Khi seo thì 2 phần này nên tập trung vào keyword mình chọn.2-5% là thích hợp.
      2. Về vấn đề host thì bạn nên chú ý đến tốc độ server, khả năng truy cập, tốc độ load trang. Đều đó ảnh hưởng rất nhiều khi bot index site của mình.

Comment

cám ơn mọi người...

Comment

Originally posted by 09520281 View Post
          Tùy thuộc vào cái web bạn muốn đánh từ khóa gì thì sẽ đặt thẻ meta ntn. Thẻ meta là thẻ hiện trên công cụ tìm kiếm phía dưới tiêu đề, tối ưu thẻ meta có nghĩa là <= số ký tự qua định (hình như 160 ký tự) và có lặp 2-3 lần từ khóa muốn SEO.
          Ví dụ: Mình muốn SEO từ khóa "Khoa học máy tính" thì mình sẽ đặt thẻ meta là: "Trường đại học CNTT chuyên đào tạo ngành Khoa học máy tính chất lượng cao, các môn học ở Khoa học máy tính mang tính nghiên cứu và chuyên sâu ".
          cám ơn anh nhiều nha.....

Comment

Originally posted by 09520499 View Post
            1.Có rất nhiều thẻ meta: meta tags( meta title, meta decription, meta keyword), meta-robots... Tuy nhiên liên quan đến seo thì bạn nên chú ý đến meta title, meta decription. Vì nó sẽ hiện lên trang công cụ tìm kiếm.
            - Meta title : Để chuẩn seo thì không quá 70 ký tự ( kể khoảng trắng). Ví dụ: Tin nhanh VnExpress - Đọc báo, tin tức online 24h
            - Meta decription : Không quá 160 ký tự (như bạn Thắng nói ở trên).
            Chú ý: Khi seo thì 2 phần này nên tập trung vào keyword mình chọn.2-5% là thích hợp.
            2. Về vấn đề host thì bạn nên chú ý đến tốc độ server, khả năng truy cập, tốc độ load trang. Đều đó ảnh hưởng rất nhiều khi bot index site của mình.
            giờ em muốn cái thẻ meta decription cho từng bài viết :
            vd " Điểm thi đại học CNTT 2013" nội dung thẻ: " .................................................. .";
            sau đó lại thêm một bài khác " điểm thi đại học KHTN 2013 " nội dung thẻ: "....................."; làm sao để làm một cái thẻ meta động như vậy ạ.

Comment

Originally posted by 12520070 View Post
              giờ em muốn cái thẻ meta decription cho từng bài viết :
              vd " Điểm thi đại học CNTT 2013" nội dung thẻ: " .................................................. .";
              sau đó lại thêm một bài khác " điểm thi đại học KHTN 2013 " nội dung thẻ: "....................."; làm sao để làm một cái thẻ meta động như vậy ạ.
              bạn muốn vậy thì bạn phải dùng code php nhá giống như dùng wordpress bạn có thể dùng <meta name="description" content="<?php the_title();?> "/> code này nó sẽ lấy tiêu đề mỗi bài viết nó thêm vào
              Last edited by 11520268; 11-08-2013, 17:27.
              Hà Tĩnh Quê Choa:sunglasses:
              FACEBOOK

Comment

Wordpress nè cái này ổn hơn:
                PHP Code:
                <meta name='description' content='<?php
                if ( is_single() || is_page() ) { // nhận dạng từng single post. (từng trang bài viết)

the_excerpt_rss(); // cái này sẽ lấy nội dung bài viết ra làm content trong description
                } else { ?>
                This is the fan site for piano-rocker Matthew Ebel- THE place to go for exclusive access, new music, and live music from Matthew Ebel every month.
                <?php ?>'>
                Link tham khảo: http://wordpress.org/support/topic/t...ying-in-header
                Last edited by 10520181; 11-08-2013, 18:12.

Comment

Cám ơn nọi người rất nhiều :beauty:

Comment

Cái đó gọi là seo onpage, chuẩn page cho tốt vào,... bạn có thể sử dụng 1 số tools check seo onpage, gg nhé. Tiếp theo vào gg search các lớp đào tạo seo, họ đang đào tạo những gì, coi từ trên tới dưới chương trình dạy của họ và bắt đầu làm theo,...
                    Lúc mới vào UIT :byebye:
                    Học xong năm 1: :haha:
                    Học xong năm 2: :sexy:
                    Học xong năm 3: :baffle:

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X