Announcement

Collapse
No announcement yet.

[HELP] cần giúp đỡ về touch keyboard (bàn phím cảm ứng trên màn hình) trong VAIO.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [HELP] cần giúp đỡ về touch keyboard (bàn phím cảm ứng trên màn hình) trong VAIO.

mấy anh chị cho em hỏi với laptopo VAIO, làm sao để khi chạm vào trường văn bản thì touch keyboard tự hiện lên để mình gõ chữ.
    như trong clip ở trang này http://windows.microsoft.com/vi-vn/w...touch-keyboard
    em toàn phải chạm vào biểu tượng touch keyboard ở góc dưới bên phải để gõ chữ.

thanh kiu e ve ri bo di!

Vaio fit phải không bạn? :love: bạn lên các video dạy xài laptop của vaio tìm thử đi hoặc gọi cho trung tâm hỗ trợ... :funny:

Comment

Originally posted by 13520296 View Post
      mấy anh chị cho em hỏi với laptopo VAIO, làm sao để khi chạm vào trường văn bản thì touch keyboard tự hiện lên để mình gõ chữ.
      như trong clip ở trang này http://windows.microsoft.com/vi-vn/w...touch-keyboard

thanh kiu e ve ri bo di!
      mình cũng đang sài waio như bạn, cũng đang thắc mắt như thế... nhưng mà mấy bạn mình bảo... đừng nên lạm dụng màn hình cảm ứng nhìu quá. vì sau 1 thời gian màn hình sẽ bị yếu.

Comment

Originally posted by 13520138 View Post
        mình cũng đang sài waio như bạn, cũng đang thắc mắt như thế... nhưng mà mấy bạn mình bảo... đừng nên lạm dụng màn hình cảm ứng nhìu quá. vì sau 1 thời gian màn hình sẽ bị yếu.
        Mua để xài chứ không phải mua về làm cảnh. Mua về không xài thì mua làm gì......:brick: Giống như việc mua alienware về chỉ để chơi picachu với đào vàng vì sợ chơi mấy game nặng máy nó nóng, mà nóng thì nhanh chết linh kiện... . :beatbrick:

Comment

Originally posted by 12520042 View Post
          Mua để xài chứ không phải mua về làm cảnh. Mua về không xài thì mua làm gì......:brick: Giống như việc mua alienware về chỉ để chơi picachu với đào vàng vì sợ chơi mấy game nặng máy nó nóng, mà nóng thì nhanh chết linh kiện... . :beatbrick:
          mình chỉ khuyên thế thoy. màn hình cảm ứng mình nghĩ đễ hỗ trợ cho việc dị chuyên hay gì gì đó... nói chung nó rất tiện và thú vị. nhưng phần đánh văn bản thì có bàn phím roy. cần gì đánh trên màng hình. như thế vừa chậm lại vừa phí. nói chung... màn hình cãm ứng rất phê nhưng mà dùng đễ nhập văn bản như bạn thì đối vs mình không phê tý nào.
          cám ơn bạn! dù sao cũng rất vui vì cũng có ng khoái dùng láp có màn hình cãm ứng như mình. ehhehehe

Comment

Originally posted by 13520138 View Post
            Bác chẳng biết gì về cảm ứng điện dung rồi. Khi bật cảm ứng mà ko dùng thì cũng tương tự như dùng vì nó vẫn phải chờ nhận dữ liệu. Thêm nữa cảm ứng điện dung nó khác với điện trở mình thao tác là tác động trực tiếp lên lớp cảm ứng còn điện dung mình dùng chỉ là tác động lên 1 lớp vô hình nên ko gây ảnh hưởng đến chức năng của cảm ứng. Có chăng đừng có tác động mạnh làm ảnh hưởng đến màn hình là được
            Phú quý vinh hoa như ảo mộng
            Tiền tài danh vọng tựa phù du....

Comment

Originally posted by 13520296 View Post

thanh kiu e ve ri bo di!
              nếu bạn quan niệm sợ hư ko xài thì sao phải sợ nó yếu, có hay ko bạn cũng cất dành ko xài mà( đa số những người có suy nghĩ như bạn mình thấy đều ki bo , kĩ tính)
              Giống như câu chuyện chôn vàng =))

Comment

Originally posted by 12520037 View Post
                Bác chẳng biết gì về cảm ứng điện dung rồi. Khi bật cảm ứng mà ko dùng thì cũng tương tự như dùng vì nó vẫn phải chờ nhận dữ liệu. Thêm nữa cảm ứng điện dung nó khác với điện trở mình thao tác là tác động trực tiếp lên lớp cảm ứng còn điện dung mình dùng chỉ là tác động lên 1 lớp vô hình nên ko gây ảnh hưởng đến chức năng của cảm ứng. Có chăng đừng có tác động mạnh làm ảnh hưởng đến màn hình là được
                tsk bạn. mình nghe bạn bảo vậy nên mình cũng liều vậy hjhj...

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X