Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Cách đóng gói phần mềm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Cách đóng gói phần mềm

Mình viết một phần mềm quản lý bằng ngôn ngữ C#, phần mềm chạy OK

Nhưng lúc đóng gói phần mềm, tạo file setup, nhưng sau khi cài đặt file .exe không hiển thị gì cả

Các bước mình đã làm:
    Add new project > Setup Project >
    Add project output (phần mềm của mình có nhiều layer, mình chọn layer ở đây là QuanLyBanVe) > Chọn Primary Output

Prerequisites: Mình chọn
    + Microsoft.Net Framework 4 Client profile
    + Windows Installer 4.5

Stick vào "Download prerequisites from the same location as my application"

=> OK

Mình build lại project, ra ngoài chạy file setup, nhưng file exe tạo ra chỉ có 7KB và không hoạt động.

Mình đã làm sai hoặc thiếu bước nào, mong các bạn chỉ giúp, tks

Thử với chương trình Smart Install Maker 5.02. Mình thường đóng gói bằng cái này. Vì nhiều khi đóng gói bằng VS cái project đó có nhiều file liên quan đến hệ thống là không đóng gói được.
    -------------------------------------
    Đời là bể khổ.
    Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
    ------------------------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 09520396 View Post
      Thử với chương trình Smart Install Maker 5.02. Mình thường đóng gói bằng cái này. Vì nhiều khi đóng gói bằng VS cái project đó có nhiều file liên quan đến hệ thống là không đóng gói được.
      Mình muốn đóng gói và tạo file exe để chạy phần mềm, chứ không phải đóng gói source code bạn ơi :|

Comment

Originally posted by Smile View Post
        Mình muốn đóng gói và tạo file exe để chạy phần mềm, chứ không phải đóng gói source code bạn ơi :|
        Cái phần mềm này là đóng gói file exe mà . Tất cả các file cần thiết nó nằm trong thư mục Debug/Bin hết đó, kể cả
        Last edited by 09520548; 04-01-2012, 11:47.
        Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
        http://gabrielbl.com

Comment

Nhưng file exe trong Debug/bin của mình không chịu chạy mới đau chứ :| Nó chỉ có vài KB thôi, zz
          Trong khi chạy debug trong VS lại rất ngon :|

Comment

Tại sao file exe trong debug của mình lại ko chạy nhỉ? Thiếu sót gì chăng?

Comment

Originally posted by Smile View Post
              Tại sao file exe trong debug của mình lại ko chạy nhỉ? Thiếu sót gì chăng?
              giả sử file exe của bạn cần dùng đến 1 file nào đó (vi dụ 1 file hình ảnh hoặc 1 file XML). trong visual thì nó sẽ để các file đó ở cùng thư mục với các file code và dĩ nhiên là nó sẽ chạy bình thường, còn file exe trong thư mục bin khi chạy trực tiếp nó sẽ tìm các file đó ở thư mục bin (Cùng thư mục với file exe). mặc định sẽ không có mấy file đó nên nó sẽ báo lỗi. nếu bạn muốn chạy thì để các file đó cùng thư mục với file exe nhé.
              nếu bạn dùng visual đóng gói thì có những file (Như kể ở trên) sẽ không đc thêm vào setup nên bạn phải tự thêm nó vào, Primary Output chỉ đóng gói các thư viện, các file .dll trong thư mục bin thôi
              chúc bạn thành công
              -----------------------------
              Mai Văn Khải
              Software Engineering, University Information of Technology
              a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Có thể bạn đã dùng một thư viện của hãng thứ 3 nào khác.
                Nếu đúng vậy thì bạn phải add cái file DLL vào project setup mới được.

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X