Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Laptop tắt nguồn đột ngột khi dùng pin

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Laptop tắt nguồn đột ngột khi dùng pin

Không hiểu sao mấy hôm nay em laptop của em dở chứng, đó là cắm điện xài thì không sao, nhưng tháo adapter ra dùng pin thì cứ dùng đc 5p là tắt nguồn cái rụp không trăng trối gì hết (giống như đang xài mà rút điện ra vậy). Lúc đầu em nghĩ là chắc tại tiếp xúc pin với máy có vấn đề, nhưng lạ 1 điều là em cắm adapter vào xạc thì đèn báo xạc liên tục từ đầu đến cuối chứ không hề bị ngắt giữa chừng, chứng tỏ không phải do tiếp xúc. Bác nào có kinh nghiệm chỉ em vụ này với chứ em cũng chào thua

Originally posted by 09520720 View Post
    nhưng lạ 1 điều là em cắm adapter vào xạc thì đèn báo xạc liên tục từ đầu đến cuối chứ không hề bị ngắt giữa chừng, chứng tỏ không phải do tiếp xúc. Bác nào có kinh nghiệm chỉ em vụ này với chứ em cũng chào thua
    Nó bị chập chờn, điện vào pin ngắt rồi có lại liền nên đèn sạc vẫn sáng chưa kịp tắt thôi. Vẫn là tại tiếp xúc có vấn đề.

Comment

Originally posted by 07520004 View Post
      Nó bị chập chờn, điện vào pin ngắt rồi có lại liền nên đèn sạc vẫn sáng chưa kịp tắt thôi. Vẫn là tại tiếp xúc có vấn đề.
      nếu mà tại tiếp xúc thì mình tự vệ sinh cho nó đc ko a
      mà máy e mới bị gần đây, kể từ lúc chưa bị tới lúc bị thì pin luôn gắn trong máy ko hề tháo ra, vậy thì sao có gì tác động đến chỗ tiếp xúc đc

Comment

à quên có thể nào do virus không nhỉ. e nghĩ ko phải do virus vì e vào bios (chưa vào win) để thế nó vẫn tắt

Comment

Xem lại mấu tiếp xúc của pin với máy. Lấy khăn giấy lau nhẹ cho sạch rồi thử lại. Lúc tắt đột ngột xong pin báo còn bao nhiêu %? Hay là sạch pin luôn? (xem bằng Batmon để coi điện áp của pin sụt ntn). Có thể là cục pin xài lâu quá nên bị chai rồi.

Comment

pin ko chai a ơi, bt vẫn xài đc gần 2 tiếng, tắt xong bật lại xem báo % thấy ko có vẫn đề gì cả. có khi nào do main thì khổ T.T

Comment

có thể là do pin bị lỗi cell đó anh. Mấy tuần trước máy em cũng bị như vậy. Trước khi bị như vậy thì vẫn xài được khoảng 2 tiếng. Nhưng có một hôm buổi sáng xài xong tắt máy, chiều mở lên thì... đem đi tiệm thì người ta bảo bị lỗi cell nên không cầm pin được. Cứ xài tới khi nào pin hư hẳn thì mua pin mới, vậy thôi!
              pin ko chai a ơi, bt vẫn xài đc gần 2 tiếng, tắt xong bật lại xem báo % thấy ko có vẫn đề gì cả. có khi nào do main thì khổ T.T

Comment

Lây giấy nhám chà chỗ tiếp xúc cho sạch đi rồi tính gì tính

Comment

Cái này là lỗi CELL Pin rồi anh à

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X