Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Cấu trúc đề thi cuối kỳ KTMT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Cấu trúc đề thi cuối kỳ KTMT

Chào
    Mọi người có ai rõ chỉ dùm mình cấu trúc đề thi cuối của kiến trúc máy tính đc không ạ. Phần lớn anh em đều rất mơ hồ vè môn này, lại khó khăn trong việc kiếm tài liệu tự học.
    Biết là đề thi học các phần: C->Asembly->Mã máy; Divison, float point; Datapath, pipe lining, nhưng các dạng BT như thế nào ạ, đề mở hay đóng, số câu.....
    Mình cảm ơn !!!

K7 làm chuật bạch thí nghiệm chương trình mới nên nhiều vấn đề khó đấy vì mấy anh khóa trước hình như ko có hok như mình
    Phú quý vinh hoa như ảo mộng
    Tiền tài danh vọng tựa phù du....

Comment

Originally posted by 12520037 View Post
      K7 làm chuật bạch thí nghiệm chương trình mới nên nhiều vấn đề khó đấy vì mấy anh khóa trước hình như ko có hok như mình
      Chỉ đúng với các khoa khác thôi bạn, riêng khoa KTMT thì nếm đủ, từ Computer Language tới Processor Design đều trải qua và còn nâng cao hơn so với các bạn, hình như các bạn được miễn phần Memory Design thì phải??? Đúng ra thì các anh chị khóa trước ở khoa KTMT làm "chuột bạch" cho các bạn mới đúng.
      Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
        Chỉ đúng với các khoa khác thôi bạn, riêng khoa KTMT thì nếm đủ, từ Computer Language tới Processor Design đều trải qua và còn nâng cao hơn so với các bạn, hình như các bạn được miễn phần Memory Design thì phải??? Đúng ra thì các anh chị khóa trước ở khoa KTMT làm "chuột bạch" cho các bạn mới đúng.
        Nhưng đó khoa KTMT hok là đúng còn vs khoa khác ý nghĩa ko cao mấy.
        Phú quý vinh hoa như ảo mộng
        Tiền tài danh vọng tựa phù du....

Comment

Originally posted by 12520037 View Post
          Nhưng đó khoa KTMT hok là đúng còn vs khoa khác ý nghĩa ko cao mấy.
          Thực ra các bạn đang học Tổ chức máy tính chứ không phải Kiến trúc máy tính, và môn Tổ chức máy tính thì thiết thực hơn đối với các bạn vì các bạn có thể nhìn thấy được chứ môn Kiến trúc máy tính thì trừu tượng lắm. Các bạn hiểu cách thức hoạt động của máy tính sẽ giúp cho các bạn rất nhiều về việc lập trình sao cho tối ưu và tận dung được hiệu năng của máy tính.
          Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X