Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp về đồ án hệ thống tập tin FAT 16 FAT 32 NTFS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp về đồ án hệ thống tập tin FAT 16 FAT 32 NTFS

Em là sinh viên trường khác. Trước khi ăn tết em được giảng viên tặng 1 cái đồ án về nhà ăn tết :sosad: và sau tết phải nộp. Em tra google mà được có một tí xíu à. Em nghe tiếng đào tạo về CNTT của trường này rất tốt. Mấy anh chị của thể nói thêm cho em về thông tin cái đồ án này được không. Hay tư liệu gì cũng được ...
    " tìm hiểu về hệ thống tập tin FAT 16 FAT 32 NTFS "

Thật lòng em mới học năm nhất chả biết gì nên nó khó với em lắm. Mong sự giúp đỡ của trường này . Cho em gửi lời cám ơn trước ạ !

Đây là tên của đồ án môn, nhưng không có mô tả chi tiết thì mọi người chỉ có thể đưa em những tư liệu chung chung thôi. Với năm nhất thời khởi đầu tốt luôn là wiki: http://en.wikipedia.org/wiki/File_Allocation_Table

Comment

Hờ hờ, vừa học cái này xong, và lời khuyên cho bạn là tìm ngay cuốn "Operating System Concepts" nhanh và ngay. Nó có hẳn 2 chương nói về "File System", 1 chương về lý thuyết và 1 chương về hiện thực, tuyệt vời luôn. Về vấn đề bản quyền nên mình không thể up link cho bạn được, hy vọng lão Google giúp bạn tìm thấy link tải cuốn sách này.
      Chúc mừng năm mới!:love:
      Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Với yêu cầu như trên thì mình sẽ lần lượt tìm hiểu:
        Sơ lượt cách hiện thực file trên hệ điều hành windows (các cách tổ chức, truy cập file, ...nói sơ thôi)
        Về File Allocation Table.
        FAT16 vs FAT32 (cách hiện thực nó, hệ thống file như thế nào thì mình sẽ sử dụng nó, so sánh FAT16 với FAT32 với nhau)
        Chuẩn NTFS, cách hiện thực, so sánh nó với FAT16 hoặc FAT32
        Phần kết luận, chỉ cần nêu ra ưu nhược điểm của 3 cách hiện thực hệ thống file trên. Nếu siêng hơn thì có thể cho một ví dụ ứng dụng cụ thể nào đó về FAT16,32 hay NTFS.
        Cho bạn vài link tham khảo:
        http://www2.cs.uic.edu/~jbell/Course...ratingSystems/ Chapter 12.
        Còn về so sánh nó tìm trên google việt vẫn có nhiều.

Originally posted by tainang1995 View Post
        Em là sinh viên trường khác. Trước khi ăn tết em được giảng viên tặng 1 cái đồ án về nhà ăn tết :sosad: và sau tết phải nộp. Em tra google mà được có một tí xíu à. Em nghe tiếng đào tạo về CNTT của trường này rất tốt. Mấy anh chị của thể nói thêm cho em về thông tin cái đồ án này được không. Hay tư liệu gì cũng được ...
        " tìm hiểu về hệ thống tập tin FAT 16 FAT 32 NTFS "

Thật lòng em mới học năm nhất chả biết gì nên nó khó với em lắm. Mong sự giúp đỡ của trường này . Cho em gửi lời cám ơn trước ạ !
        not..

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X